Thảo luận Các tính năng ít được biết của xe bạn

botom

Xe tăng
Cái của e bị đứt 1 dây cảm biến nên báo lỗi và tự tắt
E sửa đc r cụ ạ
Cụ giaphuc cho em hỏi, cái dây cảm biến đó ở chỗ nào hả cụ?. Mình có tự xử lý được không hay phải ra hãng ạ?

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em xin bổ xung thêm vài chức năng cho Mer C, E, GLK, GLC.... từ 2008 đến 2016 khi ta lắp thêm bộ điều khiển nhỏ nhỏ xinh xinh vào chỗ này nhé...

1. Ghế lái tự lùi về sau khi rút chìa ( với điều kiện xe có bộ nhớ ghế )
2. Ghế lái tự tiến về trước khi cắm chìa vào ổ ( với đk xe có bộ nhớ ghế )
3. Bấm hạ kính với khoảng cách từ 5 đến 6m không phải đứng gần như nguyên bản
4. Khi khoá xe tất cả các cửa nếu chưa lên kính nó sẽ tự động lên kính
5. Trời mưa các cửa sẽ tự động đóng lại ( để auto gạt mưa )
6. Bất kỳ 1 cửa nào dc mở ra thì đèn xi nhan sẽ nhấp nháy cảnh báo cho các xe biết
7. Đánh lái vô lăng về phía nào thì xi nhan tự đông bật về bên đó và tự tắt khi vô lăng dc trả về chính giữa
8. ...........................................? Quên chưa nhớ ra....

Cukem2009

Xe đạp
rất bổ ích, các bác có nhiều kinh nghiệm thật

Cukem2009

Xe đạp
Bác bấm nút home tren tay lái rồi mũi ten len xuống chọn setting, tìm calibrate tyre pressure chọn ok là xong[/QUOthaatjem cũng cám ơn cụ vì điều này, thank you very much
Bác bấm nút home tren tay lái rồi mũi ten len xuống chọn setting, tìm calibrate tyre pressure chọn ok là xong
em cũng cám ơn cụ vì điều này, em cũng chưa biết xử dụng type calibrate , thank you very much

Cukem2009

Xe đạp
Em mới biết thêm cái tip check accquy trên mẹc C w203 và hầu hết các xe mẹc khác như sau (cụ nào biết rồi đừng cười em :) )
- Bật chìa quá lên nấc 1
- Dùng phím menu bên trái vô lăng để đưa màn hình tablo hiển thị odo (số km đã đi)
- Ấn 3 lần liên tục vào nút nhỏ bên trái đồng hồ (nút chỉnh sáng tối cho đèn nền đồng hồ công tơ mét)
--> Màn hình hiện lên điện thế của accquy. Em thấy rất hay vì biết được tình trạng ắc quy sẽ chủ động hơn trong việc thay thế bảo dưỡng. Nhiều khi ắc quy yếu nó báo nhiều lỗi ảo như túi khí chẳng hạn
Clip đây ạ:
thanks alot cụ

Cukem2009

Xe đạp
Khi muốn rửa đèn thì đèn phải đang bật sáng sau đó cụ ấn nút rửa kính 10 lần nó sẽ rửa đèn,
Xe có sấy gương ngoài và chống chói bên lái, cụ cẩn thận mất gương bên lái nhé, đắt hơn bên phụ nhiều lắm.
Chức năng Hold khi dừng chờ đèn đỏ cụ đạp phanh hai lần trên màn hình sẽ hiện chữ Hold, khi đó cụ có thể bỏ chân phanh ra, khi nào đèn xanh cụ đạp ga là đi.
Mở cửa nó không báo cửa nào mở, cụ để chế độ đèn mở cửa để biết thôi.
giờ em mới biết rửa đèn ạ, thanks

Cukem2009

Xe đạp
Bổ xung trick số 10 của bác chủ thớt nếu chưa có ai bổ:

Change unlock pattern: Mặc định là mở toàn bộ cửa. Lựa chọn là bấm một lần mở cửa lái, bấm lần 2 mở hết. Để chuyển từ mặc định sang lựa chọn hoặc ngược lại, các cụ làm như sau:

Giữ nút mở và khóa trên chìa khóa cùng lúc trong 8 giây cho đến khi đèn trên chìa khóa nháy 2 lần.

Thêm một trick nữa em lượm lặt được, Reset adaptive transmission. Trong quá trình di chuyển, máy tính của xe tham khảo tốc độ, cách lái xe của người lái và điều chỉnh lượng xăng phun, điều chỉnh hộp số tự động sao cho phù hợp. Sau một thời gian, xe thường yếu đi để phù hợp với tình trạng tắc nghẽn giao thông. Reset sẽ đưa em nó về thời thanh xuân mới ra lò, trẻ và khỏe (vợ cả mà cũng có tính năng này thì hạnh phúc thay).

Mở khóa lên 1 nấc. Đạp ga sát sàn trong 10s. Tắt khóa. Đợi 2 phút trước khi nổ máy lại.

Thêm một trick nữa khi các bác cảm thấy quá chán. Bật Dyno mode (tắt hệ thống hỗ trợ cân bằng ABS, ESP). Vặn khóa lên nấc 1, ấn nhanh trip reset 3 lần (hoặc R trên các xe mới), chọn ESP Dynamometer Test. Cẩn thận cháy lốp ạ.
dạ, bổ ích lắm ạ

stormynight

Xe hơi
Cái cruise control hỏng thì sửa ở đâu đc cụ nhỉ?! E ko set đc tốc độ!

gatobibi

Xe tải
Em xin bổ xung thêm vài chức năng cho Mer C, E, GLK, GLC.... từ 2008 đến 2016 khi ta lắp thêm bộ điều khiển nhỏ nhỏ xinh xinh vào chỗ này nhé...

6. Bất kỳ 1 cửa nào dc mở ra thì đèn xi nhan sẽ nhấp nháy cảnh báo cho các xe biết
7. Đánh lái vô lăng về phía nào thì xi nhan tự đông bật về bên đó và tự tắt khi vô lăng dc trả về chính giữa
Cụ bán bao tiền. Báo cháu với

huhai

Xe đạp
Bộ điều khiển của bác Giang Nam QN xem trên trang phutungoto.com.vn báo 2,2tr (không đắt lắm) nhưng không biết có dùng cho ML350 2008 ko? lắp vào có ảnh hưởng đến hệ thống điều khiển của xe không? bác nào dùng thử cho ý kiến với. Mình thích tính năng khóa cửa tự động kéo kính lên ( đề phòng quên kéo kính, trời mưa thì ...)

Cruze2021.BN

Xe tải

Cái nhỏ nhỏ xinh xinh đấy là cái gì,lắp chỗ nào cụ ơi

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bộ điều khiển của bác Giang Nam QN xem trên trang phutungoto.com.vn báo 2,2tr (không đắt lắm) nhưng không biết có dùng cho ML350 2008 ko? lắp vào có ảnh hưởng đến hệ thống điều khiển của xe không? bác nào dùng thử cho ý kiến với. Mình thích tính năng khóa cửa tự động kéo kính lên ( đề phòng quên kéo kính, trời mưa thì ...)
Xe cụ lắp dc nhé... lắp lên mà ảnh hường đến xe thì bán cho ai dc... dân đi Mer dùng nhiều như lợn con rồi cụ...

Cái nhỏ nhỏ xinh xinh đấy là cái gì,lắp chỗ nào cụ ơi
Lắp chỗ mình khoanh đỏ ý cụ..

Cụ bán bao tiền. Báo cháu với
Cụ xem ở đây nhé... http://phutungoto123.com.vn/vi/spct/id430/Hop-DK-Ghe-kinh.../

Cruze2021.BN

Xe tải