[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

superPDP

Xe điện
Seagame giải trẻ ao làng tính làm gì cụ :-o
Ao lảng còn lập bập thì nói gì giải chính. Ông Park còn vua ao làng mấy năm trước khi tuyển quốc gia đi xuống. Giờ ra giải A Chấu sấp mặt thì chắc WC mới là giải chính quá

juve99

Xe cút kít
Ao lảng còn lập bập thì nói gì giải chính. Ông Park còn vua ao làng mấy năm trước khi tuyển quốc gia đi xuống. Giờ ra giải A Chấu sấp mặt thì chắc WC mới là giải chính quá
Với tài năng của mình HLV Trâu dự là sẽ đưa VN về loại tầm trung ở Ao Làng đấy cụ :))
Ô Trau de chuyên cầm các đội đá WC đẳng cấp thế giới mà, ccụ cứ yên tâm, Giải SG hay U23 trình độ thấp cụ ấy k hợp. Các cụ đang chạy quen SH150 giờ cho đi Cup 50c sao cụ chạy ngon được

Coxetang

Xe tải
Mới có mấy trận mà các cụ bi quan thế. việt nam đợt này sẽ vào world cup

kubi82

Xe điện
thật chứ nói đi cũng phải nói lại, quân ta đỡ bước 1 bóng ói ra cả met nhìn chán hẳn.

kysingheo

Xe buýt
Nhìn bọn Thái nó đá chạy chỗ mượt nhỉ. VN còn thua nó nhiều quá
vâng bác, để đá kiểm soát bóng mượt như Thái thì mình còn mướt mới = nó được. Hai phong cách hoàn toàn khác nhau. Thái thời Pol King cũng kết hợp kiểm soát bóng từng thời điểm và phòng ngự số đông chả khác gì đội bóng yếu, nhưng khi cần họ lại mở hết tốc lực đá dồn dập cho đối thủ tự mắc sai lầm, họ chớp cơ hội cực tốt. Chúng ta thì chỉ phòng ngự phản công chớp nhoáng thôi, cho cầm nhiều bóng là chịu chết.

Vô Dụng

Xe buýt
Hôm qua ĐT đá thực sự gây thất vọng không chỉ lối chơi mà còn là cách chơi của các cầu thủ. Về mặt lối chơi, cụ Trou chưa cho thấy được bất cứ nét mới hay tích cực nào cho ĐT mà chỉ thấy các cầu thủ chuyền rất nhiều nhưng vô hại, còn lối chơi thì rối rắm và không có bất cứ mảng miếng chiến thuật nào. Về phần cầu thủ thì nói chung em chả nhận ra đây là những cầu thủ đã từng chơi rất hay dưới thời cụ Park, cảm giác của em thì các cầu thủ đá ko thực sự nỗ lực, hời hợt và thiếu khát khao. Quan điểm của em vẫn đặt hoàn toàn niềm tin vào cụ Trou dù xem vẫn rất bực bội, em nghĩ sẽ có rất nhiều những cầu thủ kỳ cựu của ĐTVN sẽ không còn chỗ đứng dưới thời cụ Trou, với cách làm của cụ ấy, có thể 1/2 hoặc thậm chí 2/3 lứa U23 sẽ thay thế đàn anh rất sớm.
Đợt Seagames vừa qua, dù rất bực vì VN thua Indo nhưng xét cho kỹ thì em vẫn thấy rất nhiều tín hiệu tích cực từ lối chơi của các em, dù thua nhưng có vẻ các em đá nỗ lực, khát khao và máu lửa hơn đàn anh hiện tại. Có một vài cầu thủ của đội tuyển VN cho em cảm giác đã... hết thời, kể cả những cầu thủ được coi là còn trẻ và có năng lực như Văn Hậu. Dù sao đi nữa, em vẫn tin cụ Trou biết làm gì với ĐTVN, đá dở thì em vẫn chửi, nhưng em ủng hộ cụ Trou và không nghĩ thay HLV sẽ tốt hơn, thực ra với lứa lớn đá hết lửa như vậy mà không có HLV mạnh tay, dám loại thẳng cánh thì BĐVN rất dễ đi vào ngõ cụt.

Moriarty

Xe container
Ô Trau de chuyên cầm các đội đá WC đẳng cấp thế giới mà, ccụ cứ yên tâm, Giải SG hay U23 trình độ thấp cụ ấy k hợp. Các cụ đang chạy quen SH150 giờ cho đi Cup 50c sao cụ chạy ngon được
chính ra hlv của Thanh Hóa hiện tại lại ổn, cứ chạy nhiều ra chiến thuật chứ múa may chuquachulai chả giải quyết vấn đề gì

juve99

Xe cút kít
chính ra hlv của Thanh Hóa hiện tại lại ổn, cứ chạy nhiều ra chiến thuật chứ múa may chuquachulai chả giải quyết vấn đề gì
Chạy thì thua hội Tây Á, Hàn ..., khéo léo thì thua Nhật, Thái, Arap Saudi, Iran . . mỗi khi có giải thì cổ vũ màu cờ sắc áo thôi cụ, còn hiện tại thể trạng của VN và mấy nước ĐNA vẫn chưa thích hợp để đá bóng đỉnh cao dc.

QDV2012

Xe tăng
Hôm qua ĐT đá thực sự gây thất vọng không chỉ lối chơi mà còn là cách chơi của các cầu thủ. Về mặt lối chơi, cụ Trou chưa cho thấy được bất cứ nét mới hay tích cực nào cho ĐT mà chỉ thấy các cầu thủ chuyền rất nhiều nhưng vô hại, còn lối chơi thì rối rắm và không có bất cứ mảng miếng chiến thuật nào. Về phần cầu thủ thì nói chung em chả nhận ra đây là những cầu thủ đã từng chơi rất hay dưới thời cụ Park, cảm giác của em thì các cầu thủ đá ko thực sự nỗ lực, hời hợt và thiếu khát khao. Quan điểm của em vẫn đặt hoàn toàn niềm tin vào cụ Trou dù xem vẫn rất bực bội, em nghĩ sẽ có rất nhiều những cầu thủ kỳ cựu của ĐTVN sẽ không còn chỗ đứng dưới thời cụ Trou, với cách làm của cụ ấy, có thể 1/2 hoặc thậm chí 2/3 lứa U23 sẽ thay thế đàn anh rất sớm.
Đợt Seagames vừa qua, dù rất bực vì VN thua Indo nhưng xét cho kỹ thì em vẫn thấy rất nhiều tín hiệu tích cực từ lối chơi của các em, dù thua nhưng có vẻ các em đá nỗ lực, khát khao và máu lửa hơn đàn anh hiện tại. Có một vài cầu thủ của đội tuyển VN cho em cảm giác đã... hết thời, kể cả những cầu thủ được coi là còn trẻ và có năng lực như Văn Hậu. Dù sao đi nữa, em vẫn tin cụ Trou biết làm gì với ĐTVN, đá dở thì em vẫn chửi, nhưng em ủng hộ cụ Trou và không nghĩ thay HLV sẽ tốt hơn, thực ra với lứa lớn đá hết lửa như vậy mà không có HLV mạnh tay, dám loại thẳng cánh thì BĐVN rất dễ đi vào ngõ cụt.
Em đồng ý với cụ luôn

Em xem được 45 phút vs một ít hiệp 2 thì những người chơi nhiệt nhất là những nhân tố mới + Quang Hải. Còn lại đa phần đá như chưa được ăn cơm, chuyền nhiều quả rất vô trách nhiệm.

Còn tất nhiên đúng là hiện tại chưa nhìn được thấy cái gì hay ho từ chiến thuật :)

Về phần em, nếu đúng tính chất của 1 HLV cầm tuyển đi đá giải tức là như đem gà đi đá nhau thì e rằng cụ Trou sẽ không phù hợp đâu. VN cần một chút gì đó thực dụng hơn chứ không phiêu được vì nền tảng chiến thuật của ta không có và nó phụ thuộc vào chu kỳ nhân tài của bóng đá nước nhà.

Còn để đi đến đại cách mạng thay đổi mọi thứ thì chắc là việc đó dài thườn thượt nó và tất nhiên hy vọng thôi :D. Mình cũng chẳng vội vàng gì mà, thua dăm ba trận cũng chẳng vấn đề gì to tát cả. Bóng đá âu cũng là một khía cạnh giải trí của cuộc sống

Dungha

Xe điện
Quan trọng là con đường mới này có phù hợp với thực tế của BDVN và có phù hợp với sự phát triển của bóng đá đỉnh cao không cụ?
Lối đá tổng lực chú trọng vào kiểm soát bóng này thì có Tây Ban Nha và gần đây là Đức áp dụng triệt để. Kết quả thực sự tệ hại, dù chất lượng cầu thủ vẫn là đỉnh cao thế giới. Cách tiếp cận cũ kĩ có hai vấn đề chính: ở 1/3 cuối sân, các cầu thủ không có động lực dứt điểm. Họ được quán triệt là phải chuyền bóng liên tục và cầm bóng bằng mọi giá. Dù giảm bớt nhân sự ở hàng thủ để dồn lên tấn công, khi gặp đối thủ chơi lùi sâu và pressing tầm thấp, số lượng không áp đảo vẫn khiến việc xuyên phá là bất khả thi. Thứ hai, lấy kiểm soát bóng làm mục tiêu tối thượng, khối đội hình bắt buộc dâng cao, sẽ có đứt gãy giữa hàng thủ và hàng công. Nếu không kết liễu được đối thủ, phản đòn sẽ rất đau.
Cũng là tổng lực thì ở cấp độ các câu lạc bộ, Man City, Liverpool, Barca hay Bayern đều tiếp cận trực diện hơn, khối đội hình thấp hơn, chuyển trạng thái nhanh hơn và hạn chế số đường chuyền xuống tối thiểu. Man City đá những trận đấu lớn gần nhất, họ chủ yếu kiểm soát khu vực giữa sân buộc đối thủ dâng cao và tìm kết liễu nhanh thay vì kéo bóng xuống 1/3 cuối sân vô tội vạ. Khi đã dẫn trước, họ mới dồn ép, khi đó việc kiểm soát bóng ở phần sân đối thủ mang tính câu giờ nhiều hơn. Thậm chí trong trận đấu mang tính quyết định với Arsenal, họ đá phòng ngự phản công, ghi bàn mở tỷ số bằng một pha chuyền dài vượt tuyến.
Barca, ở đây có bác nào xem Barca sẽ thừa biết Barca dưới thời Xabi đá trực diện như thế nào. Có bóng sẽ đưa lên tuyến trên nhanh nhất có thể, rất hiếm khi chuyền qua chuyền lại từ giữa sân đến cuối sân đối thủ.
Liverpool thì đá hoàn toàn khác khi Klopp mới về, chắc không cần nói nhiều.
Trận bán kết seagame gặp Indo lối đá này tù kinh khủng. Cầm bóng nhiều đến lúc bế tắc mà không cầu thủ nào dám sút xa. Lúc đấy dẫu không biết sút xa cũng phải sút. Ít nhất là gây áp lực sau nữa là kiếm phạt góc. Đây cứ cầm bóng xong chuyền bừa vào vòng cấm.

teppia

Xe tăng
vâng bác, để đá kiểm soát bóng mượt như Thái thì mình còn mướt mới = nó được. Hai phong cách hoàn toàn khác nhau. Thái thời Pol King cũng kết hợp kiểm soát bóng từng thời điểm và phòng ngự số đông chả khác gì đội bóng yếu, nhưng khi cần họ lại mở hết tốc lực đá dồn dập cho đối thủ tự mắc sai lầm, họ chớp cơ hội cực tốt. Chúng ta thì chỉ phòng ngự phản công chớp nhoáng thôi, cho cầm nhiều bóng là chịu chết.
Cảm giác bóng và cảm giác không gian của bọn Thái tốt, nó chạy chỗ hay, chuyền chuẩn và đỡ bước 1 tốt. Chỉ duy nhất là tỳ đè và tốc độ ko căng như Hàn, Nhật thôi.
Việt mình yếu thật. Hôm qua xem thằng Mạnh và thằng Hậu phế quá rồi. 2 thằng mới là Tiến Anh và Thanh Bình thì trình còi. Thằng Hải cũng tầm thường.

superPDP

Xe điện
Cảm giác bóng và cảm giác không gian của bọn Thái tốt, nó chạy chỗ hay, chuyền chuẩn và đỡ bước 1 tốt. Chỉ duy nhất là tỳ đè và tốc độ ko căng như Hàn, Nhật thôi.
Việt mình yếu thật. Hôm qua xem thằng Mạnh và thằng Hậu phế quá rồi. 2 thằng mới là Tiến Anh và Thanh Bình thì trình còi. Thằng Hải cũng tầm thường.
Thằng Hải đi du học đang bị chột, chắc phải mất một thời gian mới quay lại đc chứ nó vẫn ổn so với những thằng đang đá. Em chuẩn bị sẵn tinh thần thời ông Trou rồi :D chắc kèo ko có danh hiệu hay thành tích đột phá

bmt1986

Xe tăng
Anh em xem lại video trận bán kết Sea Game cho đỡ tức nào.

HLV đỉnh cao :))

Anduchuy

Xe buýt
Giải tán đi nhanh còn kịp.

teppia

Xe tăng
Thằng Hải đi du học đang bị chột, chắc phải mất một thời gian mới quay lại đc chứ nó vẫn ổn so với những thằng đang đá. Em chuẩn bị sẵn tinh thần thời ông Trou rồi :D chắc kèo ko có danh hiệu hay thành tích đột phá
Em thấy thằng Hải nó đá cứ nhát nhát ko tự tin cầm bóng, chuyền vội quá.
Tuyển VN được thằng Hải Quế với Hoàng Đức ổn định nhất, cả thằng Lâm, tuy nó chơi chân chán thật nhưng cũng gọi là trình cao nhất đội thủ môn.

Em vẫn ko tin ông Trâu Già này, hy vọng tháng 11 đá 2 trận VL WC mà thua thì muốn ông già này lên đường cuốn gói sớm. Giờ tuyển thằng HLV nào trẻ mà cập nhật bóng đá hiện đại tốt thì hay hơn.

Còn Zin

Xe tải
từ khi ông Trâu Sề làm HLV em chưa xem một trận nào từ đội trẻ đến tuyển. nhìn người ông ý cứ nặng nề thế chắc đội đá cũng thế.

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Xin các cụ để yên cho ông Trâu làm việc ạ, 1 năm nữa hãy đánh giá hay dở ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng