[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

piano

Xe điện
Trận này có cu Thái Sơn rất trẻ và bao sân, bọc lót tốt = nhân tố mới. Nếu phát triển thêm thì hay hơn Hùng Dũng. Hiện tại hàng tiền vệ VN có TA, HĐức, QHải chỉ điều phối bóng và triển khai chiến thuật chứ thiếu người lót, hay dẫm chân lên nhau. Hai trận vừa rồi mọi người hay chê VHậu hay VThanh nhưng thực tế là do chiến thuật, hai hậu vệ cánh đôn lên như hai tiền vệ, trước đây chơi 5-3-2 thì phòng ngự chủ yếu và tấn công biên, giờ là chuyển đổi trạng thái tấn công từ giữa sân mà cả hai đều không lắt léo, kĩ thuật dẫn đến hơi phế. Hy vọng hai ông này tốt lên. QHải vẫn phế, cảm giác bóng tệ, và vẫn như trước, không biết phòng ngự, đá thủ thì coi như chấp người. CP vẫn làm bóng tốt, đá kiểu này hợp hơn là cắm. VToàn thì vẫn k biết sút bóng và ghi bàn, hnay có quá ít thời gian, nhưng người đậm hơn rồi. Tóm lại, so với trận gặp HK thì trận này hay hơn 3 lần. Kakkaa
Cụ Troussier khá khéo léo

hanobaby

Xe tăng
Thèng cu mót xứ ba tư này đếu bít xem đá bóng! Khổ thân chê thèng nhỏ suốt từ Seagames đến giờ, khi tôi phân tích thì khóa. Thế mà cũng bày đặt phân tích, tích phân bóng bánh. Vãi loằn…

Các ông thật lòng đi, trận này còn chê Thái Sơn ở điểm nào nữa Hok? Nó bao mệ tuyến giữa cho Tuấn Anh, Quang Hải tha hồ ngoái đ ít!
R.I.P. cụ. Phải thừa nhận mấy cháu U23 lên trận này chơi thế là ổn.

Theo em thấy, có vẻ quan điểm của Troussier như sau: VN đã có nhiều thành công dưới thời ông Park, nhưng muốn thành công hơn nữa thì phải đá kiểu khác. Có thể thành công, có thể thất bại, nhưng muốn lên cao phải đá khác đi ! Đó là thử thách các cầu thủ phải vượt qua nếu muốn lên một trình độ khác !

Đợt này có vẻ Troussier cũng muốn gửi thông điệp đến các cựu binh: tôi vẫn trọng dụng các anh, nhưng nếu các anh không nỗ lực, không đạt yêu cầu tôi đề ra thì bọn nhóc đang lên đã ngồi sẵn ở đó chờ đợi !

Chưa biết sau này sẽ ra sao, nhưng em thích phương pháp làm việc mà Troussier đang dùng !
Em đồng ý với cách cụ đánh giá về ông Trosier
Tuy nhiên cái em lo lắng là sự thành công của triết lý KSB là không cao, mà không thành công sẽ làm sụp đổ vị thế của bóng đá VN, kéo lùi thành tích của các lứa đội tuyển, làm mất đi sự tự tin, tinh thần chiến đấu của các cầu thủ và quan trọng nhất là mất đi niềm tin của khán giả

nhuataiche

Xe container
Tuy nhiên cái em lo lắng là sự thành công của triết lý KSB là không cao, mà không thành công sẽ làm sụp đổ vị thế của bóng đá VN, kéo lùi thành tích của các lứa đội tuyển, làm mất đi sự tự tin, tinh thần chiến đấu của các cầu thủ và quan trọng nhất là mất đi niềm tin của khán giả
Ai cũng lo cụ ạ, nhưng mạo hiểm em nghĩ là yếu tố ko thể thiếu trong thể thao. Với lại về mặt tư duy đơn thuần thì Troussier ko sai, nên chúng ta cứ chờ đợi và hy vọng thôi !

ruou_nep_40

Xe buýt
Mới có 10 ngày và 2 trận để làm quen mà cụ chã lo về triết lý KSB của HLV mới thế vậy. Đến HLV cũ Park cuối nhiệm kỳ còn thừa nhận đã bị nhiều đội bắt bài thì phải thay đổi chứ

colangxxi

Xe buýt
Cụ Mod đúng nhiều tuổi rồi đâm lẩn thẩn. Những điều cụ lo nghĩ nó ở tầm vĩ mô, cỡ Chủ tịch Lđbdvn cũng chịu ko tính toán được. Còn ông Park đã lên đỉnh cùng với bóng đá VN, ông chia tay trong êm đẹp vì nếu có cầm quân tiếp cũng chỉ có đi xuống. Hlv mới lên, triết lý mới, lối chơi mới có thể thành công, có thể thất bại nhưng quan trọng họ dám đương đầu, dám thay đổi lối mòn. Theo em điều đó mới quan trọng. Đến Br, TBN hay Đức sau thành công cũng có nhiều thời điểm khủng hoảng niềm tin nữa là VN.

colangxxi

Xe buýt
Cụ Húng già quá mất rồi. Có đội nào mãi thành công mà ko đi xuống đâu. Cứ giữ niềm tin, hy vọng thôi cụ.

Nhìn Thái Sơn đá chững chạc và tự tin hơn hẳn đàn anh, thể lực và tì đè cũng rất tốt
Trận này thấy cháu nó càng đá càng chững chạc.
Được như vậy em nghĩ một phần do các "đối tác" Tuấn Anh, Quang Hải ở đằng cấp cao hơn các đồng đội U22 của Thái Sơn đá SG.
Có đồng đội chất lượng như vậy nên Thái Sơn đá tốt hơn hẳn

Ai cũng lo cụ ạ, nhưng mạo hiểm em nghĩ là yếu tố ko thể thiếu trong thể thao. Với lại về mặt tư duy đơn thuần thì Troussier ko sai, nên chúng ta cứ chờ đợi và hy vọng thôi !
Mới có 10 ngày và 2 trận để làm quen mà cụ chã lo về triết lý KSB của HLV mới thế vậy. Đến HLV cũ Park cuối nhiệm kỳ còn thừa nhận đã bị nhiều đội bắt bài thì phải thay đổi chứ
Vâng, đồng ý với 2 cụ là phải đổi mới :)

doctor103

Xe điện
Không đi thì sẽ không thành đường

Cụ Mod đúng nhiều tuổi rồi đâm lẩn thẩn. Những điều cụ lo nghĩ nó ở tầm vĩ mô, cỡ Chủ tịch Lđbdvn cũng chịu ko tính toán được. Còn ông Park đã lên đỉnh cùng với bóng đá VN, ông chia tay trong êm đẹp vì nếu có cầm quân tiếp cũng chỉ có đi xuống. Hlv mới lên, triết lý mới, lối chơi mới có thể thành công, có thể thất bại nhưng quan trọng họ dám đương đầu, dám thay đổi lối mòn. Theo em điều đó mới quan trọng. Đến Br, TBN hay Đức sau thành công cũng có nhiều thời điểm khủng hoảng niềm tin nữa là VN.
Thật ra thì lối đá KSB em thấy hiện thời chưa phù hợp với tố chất của người Việt thôi
Kể ra ông Troussier song song với lối chơi KSB, có thêm chiến thuật nào đó phù hợp hơn, biết người biết ta hơn để áp dụng với các đối thủ thì mới giải toả dc sự lẩn thẩn của em :)

Không đi thì sẽ không thành đường
View attachment 7914034
Em thích bóng đá từ bé, thế mà có quãng thời gian dài thấy bóng đá VN là ngó lơ vì sợ rằng phải xem bóng đá cuội và ông Park là người thoát khỏi điều đó :)

Em lo bóng đá cuội xuất hiện trở lại khi sự thành công không đến với lối chơi của ông Troussier cụ Đốc ạ

chánvcd

Xe buýt
Các cụ ngó sang đội Hàn quốc kia kìa
Từ ngày jugen Klisman nên làm hlv Hàn toàn thua và hoà

hlv mới họ cũng cần phải có thời gian
E cũng ủng hộ dần chuyển giao mấy cầu thủ trẻ lên tuyển

colangxxi

Xe buýt
Trận gặp HK thắng mà như thua em cũng rất thất vọng, ko còm nào trên ọp luôn. Trận nay đỡ hơn nên lắm mồm tẹo, tất nhiên tuyển vẫn tồn tại nhiều vấn đề, nhiều lỗi cần sửa để hoàn thiện. Em không muốn cứ hở ra là chê, là đòi thay hlv, nó vô lý lắm. Cuộc cách mạng nào mà không trải qua thử thách cam go đâu cụ. Em luôn giữ hy vọng và cổ vũ ông Trâu và mấy ae tuyển. Cũng như đã từng cổ vũ ông Park trước đây. Còn cuộc đời dài lắm, có thăng có trầm, ai nắm tay được cả ngày.

colangxxi

Xe buýt
Các cụ ngó sang đội Hàn quốc kia kìa
Từ ngày jugen Klisman nên làm hlv Hàn toàn thua và hoà

hlv mới họ cũng cần phải có thời gian
E cũng ủng hộ dần chuyển giao mấy cầu thủ trẻ lên tuyển
Gọi cu em Rodri vào khoác áo nâng tầm tuyển VN đi chú Long.

shannon wl

Xe điện
Trận này em thích nhất đúng 3 phút, từ phút 72_75, đó mới thực sự là lối chơi kiểm soát bóng, đội bạn cũng rất muốn gỡ bàn và pressing khá mạnh nhưng đội hình tốt kèm theo chiến thuật tốt làm cho đội bạn không có bóng mà đá, lúc ấy em nhầm VN là MC
Đoàn cuối có mấy pha thoát pressing phản công chỉ 3 đường là lên tới gôn
Cách vận hành lối chơi và chiến thắng 1-0 trước Syria đã giúp ông Troussier và BHL giải toả được rất nhiều áp lực và làm NHM yên tâm phần nào.

Đã thấy được sự tích cực sau 2 trận giao hữu: nhiều cầu thủ trẻ được thử sức; các cầu thủ dần quen với lối đá KSB của ông Troussier; phát hiện ra một số cầu thủ cả cũ và mới phù hợp với lối chơi này.

Tuy nhiên với em, sự lo lắng còn nguyên: lối chơi KSB trong kỷ nguyên ông Troussier liệu có phù hợp với tố chất của người Việt; các cầu thủ đáp ứng được bao nhiêu % lối chơi này; khi gặp các đội bóng hàng đầu của ĐNA: Thái, Mã, Indo, liệu lối chơi này có giúp đội Việt Nam giành thắng lợi
Nếu không vượt trội các đội bóng ở ĐNA thì giấc mơ WC còn xa vời lắm
Theo e biết thì cường độ tập trên tuyển giông như bên nhật điều này đó chính công phượng xác nhận. Và các cầu phủ phải quên dần với việc chạy nhiều như quang hải đã chạy 10km trận HK.
Quan trọng nhất là v league chứ không phải đt phải thay đổi

Cái thứ hai là không phải luôn luôn áp đặt KSB mà tùy theo thời điểm thế trận như cuối hiệp 2 khi cần bảo vệ kết quả thì vẫn đá pnpc đá đh 451 y ngự thời ông park.

Chỉnh sửa cuối:

Sungtazin

Xe tăng
Các cụ có để ý là dưới thời ông Trou này sẽ luôn có nhiều hơn 1 đội hình chính, trong đó khoảng 1 nửa là lớp trẻ. Có nghĩa là dù già hay trẻ cũng đều có hy vọng được nằm trong đội hình chính, và dù già hay trẻ thì cũng không bao giờ có cái gọi là chắc suất. Đến tháng 9 này tập trung lại đội tuyển các cụ sẽ thấy rõ hơn. Khi gọi tập trung ông này sẽ vẫn gọi rất nhiều (khoảng trên 50 cầu thủ), sau đó sẽ loại dần, bất kể người đó là ai. Cái này thực sự chuyên nghiệp, đáng đồng tiền bát gạo.

juve99

Xì hơi lốp
Chính xác ạ
Quang Hải, Tuấn Anh, Hoàng Đức có lối chơi kỹ thuật (tạm gọi là nghệ sĩ) thì cần phải có những cầu thủ có lối chơi giàu thể lực, chịu chạy (tạm gọi là công nhân) để kết hợp và bổ sung cho nhau
Cụ bình luận sắc sảo lên tay đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng