[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

DIT

Xe điện
Trước trận thì phán thua đậm. Sau trận chỉ thua 1 bàn phút bù giờ vẫn chửi tiếp. Thấy cầu thủ đội bạn cởi áo ăn mừng là biết nó cũng đá hết sức rồi

VuNgoanMuc

Xe điện
Nói chung ông Trâu nên tăng cầu thủ cơ bắp. Chỉ cần vài cầu thủ nhỏ, khéo thôi. Cầu thủ khéo mấy thì khéo nhưng người như con nhái bén thì gặp đối cứng như hôm nay nó đè cho ngạt thở.
Thể lực thể hình cầu thủ thì phải ở cấp CLB là chính, chứ lên tuyển rồi thì tập thêm gì được nữa.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Luận mãi vẫn chưa thấm cái triết lý của ông Trâu. Hoàng Đức dày dạn kinh nghiệm, cầm bóng tốt, phát động tấn công cũng rất ok. Thế mà ông ấy lại đóng băng cháu nó trên ghế dự bị. Nếu ông thày này muốn trẻ hóa đội tuyển thì hãy để ông đào tạo các lứa U. Trên tuyển, luôn cần ít nhất 1 bộ khung đã đc trui rèn trận mạc.
Có chắc Hoàng Đức vào Việt Nam không thua không??Đừng phán đoán như thế, nếu Quế Ngọc Hải không chấn thương thì ta vẫn còn 1 người nữa, vẫn còn nhiều phương án.
Hai cu mới vào cũng không kém đâu, xem nửa cuối hiệp 2 irag nó còn làm được như hiệp 1 nữa đâu, mình bắt đầu có cơ hội nhiều hơn đó

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Đây là đội u23 cụ ạ, ko phải tuyển quốc gia.
Như u23 thời cụ Park mình bắt chết UAE nhưng lên tới tuyển quốc gia đá ngược lại hẳn.

Tuyển iraq này lấy quân từ đội đang đá đỉnh cao cho trung đông và châu âu chứ ko phải giải quốc nội áo nhà như u23 iraq đâu
Asian Cup 2019 đó cụ

Không về nhì

Xe tăng
Bảng này ko đội nào vào được WC. Em chắc luôn

Láii

Xe tải
Mịa thằng thủ môn ăn cơm tuyển bao năm r mà phát quả bóng nghiệp dư quá. Còn 15-20s nữa là hết giờ chứ mấy
Em thấy nhiều đội cũng đá vậy thôi. Phát bóng lên, nếu ta có bóng thì chuyền đi chuyền lại câu giờ. Nếu đội bạn có bóng thì cũng xa cầu môn cũng an toàn hơn.
Xui cái đội bạn nhanh quá, chuẩn từ thằng lật cánh đến thằng đánh đầu. Trong trận ỉraq có nhiều quả cơ hội ngon hơn nhiều.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Có chắc Hoàng Đức vào Việt Nam không thua không??Đừng phán đoán như thế, nếu Quế Ngọc Hải không chấn thương thì ta vẫn còn 1 người nữa, vẫn còn nhiều phương án.
Hai cu mới vào cũng không kém đâu, xem nửa cuối hiệp 2 irag nó còn làm được như hiệp 1 nữa đâu, mình bắt đầu có cơ hội nhiều hơn đó
Mình bắt đầu có nhiều cơ hội khi nào vậy cụ , em xem mà ko để ý thấy ... :(

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cầu thủ mình ko có người như ông park thì rất dễ mắc sai lầm. Phải có người chỉ bảo từng tí và từng khoảnh khắc trong trận đấu. Khi đó sẽ hạn chế tối đa sai lầm mà cầu thủ ko nhìn ra trong lúc thi đấu
Nhầm, bé cái Nhầm. Đá thế này còn đòi thế nào.Irag hết giờ nó còn mừng hơn mẹ đẻ em bé kìa.

nidea

Xe tăng
Bắt buộc phải kiểm soát thôi, hoặc đá rắn, sẵn sàng phạm lỗi.
Và nếu vẫn kiểm chém đinh chặt sắt thì VN cũng như thái lan, ko bao giờ đc lên top 2. Loanh quanh top 3 vì ko có top 1 nào chịu đá giao hữu cả. Nhìn các em hôm nay chơi rất hiền từ là em ưng, chơi thể thao mà chơi với người giỏi lên tay rất nhanh
Cụ nói thế nào ý chứ. Thời ông Park do có thành tích mới dc đá với Top1 nhiều chứ thua nhiều ma nó thèm đá. Thời ông Park đâ với Top1 thì khó chứ gặp Top2 cửa thắng cao hơn nhiều so với bây giờ. Ít ra thì số lượng cú sút cầu môn chắc cũng ko tệ như trận này.

Ga_son

Xe điện
Trận này đá quá tốt rồi, Mr Trâu đang đi đúng hướng, với đội hình như vậy gần như là cầm hòa được Iraq, Các cụ chửi cụ Trâu chắc fan phong trào, theo danh sách đội hình đội tuyển Iraq thì ĐNÁ không có cửa thắng Iraq trong 1 trận đấu chính thức nếu họ đá đúng phong độ. Tất cả các chỉ số của họ đều vượt trội hơn ta. Tất cả những nhà chuyên môn đều đánh giá VN hòa được là đã quá giỏi.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Vấn đề này gặp phải từ 1 năm trước khi Trâu mới nhận việc.
Và đến bây giờ nó vẫn vậy...
Cả trận ko rõ VN có sút nổi quả nào không...
So với thời thầy Park đúng là 1 trời một vực (dù thua)
Pak lúc đầu cũng te tua chứ chả phải cầm cái thắng như trẻ tre đâu, hồi đó truyền thông còn nghi ngờ hơn

kuhon

Xe tải
Sau 3 trận giao hữu thua nát bét với đủ các đội hình thử nghiệm thì chỉ cần 2 trận vòng loại thì có thể thấy cụ Trâu có tầm hơn hẳn các lứa HLV trước của đội tuyển VN rồi. Cụ Trâu tiếp nối quá xứng đáng thành quả cụ Park để lại. Cá nhân em xem trận này xong thì tin tưởng tuyệt đối vào năng lực của cụ Trâu.

danleduc

Xe điện
Cả trận ĐTVN không sút nổi 1 quả, dù sút ra ngoài cầu môn. Chán.
Quan điểm của em là dù có thua 14-0 nhưng sút cầu môn đội bạn nhiều nhiều chút xem cũng sướng hơn là thua 1-0 mà chả sút được quả nào. :D

Vinhdq164

Xe buýt
Em thấy nhiều đội cũng đá vậy thôi. Phát bóng lên, nếu ta có bóng thì chuyền đi chuyền lại câu giờ. Nếu đội bạn có bóng thì cũng xa cầu môn cũng an toàn hơn.
Xui cái đội bạn nhanh quá, chuẩn từ thằng lật cánh đến thằng đánh đầu. Trong trận ỉraq có nhiều quả cơ hội ngon hơn nhiều.
Chả có đội nào đá thế b ơi. Thủ ngon là nó phát ra 2 biên. Chứ như thằng Lâm sút đã yếu lại cố rót vào giữa làm gì chả bị phản công.

Chu An

Xe điện
E nói k thua bao giờ? E còn cho rằng nếu Iraq chuẩn hơn thì họ sẽ có 2 bàn ngay từ hiệp 1 ấy.

Với câu hỏi k chủ ngữ của bác, xin phép cho e miễn reply bác từ sau còm này nhé!

Chauthanh11

Xe điện
Cụ nói thế nào ý chứ. Thời ông Park do có thành tích mới dc đá với Top1 nhiều chứ thua nhiều ma nó thèm đá. Thời ông Park đâ với Top1 thì khó chứ gặp Top2 cửa thắng cao hơn nhiều so với bây giờ. Ít ra thì số lượng cú sút cầu môn chắc cũng ko tệ như trận này.
Cảm giác là thời ông Park đá nhiệt hơn , chú ý đến kết quả hơn .
Đội hình như này em nghĩ đá với các đội ĐNA thì được , chứ ra châu Á thì te tua luôn . Đội hình ,cách đá nó cứ đều đều như nhau , lối đá không có gì đột biến hay bất ngờ , đội bạn gần như nắm được hết ý đồ lên bóng của VN

Trạng thái
Thớt đang đóng