[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nguyenhongson26

Xe tăng
E nói k thua bao giờ? E còn cho rằng nếu Iraq chuẩn hơn thì họ sẽ có 2 bàn ngay từ hiệp 1 ấy.

Với câu hỏi k chủ ngữ của bác, xin phép cho e miễn reply bác từ sau còm này nhé!
Cụ đưa ra phán đoán linh tinh, cụ là HLV???

juve99

Xì hơi lốp
Đen thật :-o

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Pak lúc đầu cũng te tua chứ chả phải cầm cái thắng như trẻ tre đâu, hồi đó truyền thông còn nghi ngờ hơn
Lúc đầu thầy Park là vào CK Thường Châu luôn đó cụ

Còn lão Trâu đá giải từ giao hữu đến chính thức đều nát bét

So thành tích với thầy Park ở VN thì Trâu chưa đủ tuổi...

Láii

Xe tải
Ông Indonesia lúc đá thử thì ngon vãi. Đá thật thì lại quãng tèo :D
Cụ Trou đúng bản lĩnh và đẳng cấp :))

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Sau 3 trận giao hữu thua nát bét với đủ các đội hình thử nghiệm thì chỉ cần 2 trận vòng loại thì có thể thấy cụ Trâu có tầm hơn hẳn các lứa HLV trước của đội tuyển VN rồi. Cụ Trâu tiếp nối quá xứng đáng thành quả cụ Park để lại. Cá nhân em xem trận này xong thì tin tưởng tuyệt đối vào năng lực của cụ Trâu.
Ko tin cũng phải tin thôi cụ, tiền đâu mà đền bù hợp đồng :(

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cảm giác là thời ông Park đá nhiệt hơn , chú ý đến kết quả hơn .
Đội hình như này em nghĩ đá với các đội ĐNA thì được , chứ ra châu Á thì te tua luôn . Đội hình nó cứ đều đều như nhau , lối đá không có gì đột biến hay bất ngờ , đội bạn gần như nắm được hết ý đồ lên bóng của VN
Kiểu đá của cụ Trâu này khó chịu đấy, kiểu đá làm đối thủ ức chế, cầm bóng chắc chắn, kiểm soát bóng, có cơ hội là kết liễu đối thủ. Đá kiểu này phải rèn dũa khá lâu và cầu thủ phải giỏi.
Thấy mấy cu cháu phối hợp 1 chạm sân nhà khá bình tĩnh, rất có bản lĩnh.Trước kia cứ gặp đội mạnh hơn hẳn là ban 1-2 cái rối phất lên luôn, mất bóng nó lại tấn công dồn ép te tua

NNS

Xe ngựa
e thấy đá thế được rồi, tuy nhiên em thấy lối đá của mình giờ ko còn nhiều sự nguy hiểm, sắc bén, có lẽ vì thiên về đá bóng ma, tiếc là bị thua vào những phút bù giờ, để sức trận sau hạ thằng Indo là ổn cmnr

badungc4

Xe tải

LÚc đầu lf M150 chứ cụ nhỉ. Thường châu là vượt qua vòng bảng mọi người mới chú ý đến

giang.nguyen

Xe điện
Ko xem mà phân tích U23 như đúng dồi
Cụ nhét em chữ không xem, trong khi câu chữ của em rõ ràng là: em ko rảnh để kiểm tra đây là đội u23 hay tuyển trong khi tiêu đề đã nêu rõ ràng ra như thế

Tranh luận hay phản biện mà đánh dưới thắt lưng như cụ thế em cho là ko hay

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ nói thế nào ý chứ. Thời ông Park do có thành tích mới dc đá với Top1 nhiều chứ thua nhiều ma nó thèm đá. Thời ông Park đâ với Top1 thì khó chứ gặp Top2 cửa thắng cao hơn nhiều so với bây giờ. Ít ra thì số lượng cú sút cầu môn chắc cũng ko tệ như trận này.
VN thời ông Pack đã thắng đc đội nào top 2? Thua tỷ số ít vì lý do đá bạo lực các cầu thủ ngôi sao nó né, đá đủ thắng là nó xin thay người, giao hữu nó chả buồn đá.
Cầu thủ chuyên nghiệp sợ nhất là chấn thương, đi luôn sự nghiệp. Và chấn thương với 1 đội hạng 100 thì ko đáng

DIT

Xe điện
Ko tin cũng phải tin thôi cụ, tiền đâu mà đền bù hợp đồng :(
Cụ trâu này đá thực dụng nên khả năng đạt dc mục tiêu vff đề ra nên còn lâu mới bị sa thải. Nhìn trận này thấy đó. Một irag tấn công vũ bão tự nhiên khó khăn trước vn, phải tới phút bù giờ mới ghi dc bàn. Xui 1 cái là QNH tái phát chấn thương nên chúng ta ko có thủ lĩnh phòng thủ dẫn đến thua phút cuối. Ko là trận này hòa rồi

Láii

Xe tải
Chả có đội nào đá thế b ơi. Thủ ngon là nó phát ra 2 biên. Chứ như thằng Lâm sút đã yếu lại cố rót vào giữa làm gì chả bị phản công.
Cụ phát ra biên thì cũng chuyển bóng cho đối phương chứ hơn gì. Nó ném biên rồi ghi bàn thì sao?
Pha bóng đó nó chuẩn từ thằng lật cánh lẫn thằng đánh đầu mà, chỉ cần 1 trong 2 thằng lỗi là hỏng. Cho nên em không trách Văn Lâm phát bóng lên, mà trách quả bắt hỏng

Nguyenhongson26

Xe tăng

Cụ nói thế thì chịu, lứa U nó khác,ta lứa U còn bóp cả Iran mà cụ

NewVegas

Xe tải
Kiểu đá của cụ Trâu này khó chịu đấy, kiểu đá làm đối thủ ức chế, cầm bóng chắc chắn, kiểm soát bóng, có cơ hội là kết liễu đối thủ. Đá kiểu này phải rèn dũa khá lâu và cầu thủ phải giỏi.
Thấy mấy cu cháu phối hợp 1 chạm sân nhà khá bình tĩnh, rất có bản lĩnh.Trước kia cứ gặp đội mạnh hơn hẳn là ban 1-2 cái rối phất lên luôn, mất bóng nó lại tấn công dồn ép te tua
Chuẩn cụ ạ! Đá kiểu này mới phá được nhịp công và sức ép của đội bạn. Ngoài ra cũng khó bắt bài vì ko biết ai là nhân sự chủ chốt. Mấy cháu trẻ ăn được vài chục trận thế này không lột xác mới là lạ.

giang.nguyen

Xe điện
Cụ Troussier đã có bài phỏng vấn chi tiết sau trận. Em mời các cụ thẩm xem để biết đường đoán ý cách cụ ấy điều hành trận đấu này và hành trình về sau:

HLV Philippe Troussier: 'Hoàng Đức chưa đủ tốt'
Thứ ba, 21/11/2023 21:52 PM (GMT+7)
A
A+

HLV Philippe Troussier trả lời phỏng vấn sau trận thua ĐT Iraq trên SVĐ quốc gia Mỹ Đình.

>>Cập nhật họp báo tại đây<<

"Rõ ràng việc phải nhận bàn thua phút cuối làm tôi thêm thất vọng. Khi phải đối đầu vs đội thể hình tốt như Iraq, tôi đã cố gắng tổ chức để hạn chế điểm mạnh của họ. Tôi rất tiếc vì bàn thua, điều này khiến mọi nỗ lực của toàn đội bị đổ vỡ. Các cầu thủ đã nỗ lực rất nhiều. Tôi rất tự hào khi chứng kiến các cầu thủ cố gắng thi đấu với khát vọng đến phút cuối trước nhóm đối thủ hàng đầu châu Á", HLV Troussier tiếc nuối khi để thua ở phút cuối cùng.

Tôi hay nói rằng trong cuộc sống chúng ta không thua mà nhận về bài học. Tôi hài lòng về điều đó. ĐT Việt Nam không có nhiều cơ hội thi đấu với cường độ cao, nên tôi chọn giao hữu với Hàn Quốc, Uzbekistan. Bất chấp điều đó chúng ta có thể thấy cầu thủ khó duy trì thể lực. Tôi thực hiện nhiều sự thay đổi để bổ sung thể lực cho toàn đội, những cầu thủ vào sân đều chơi tốt. Cầu thủ Việt Nam vẫn cần cải thiện thể lực để thi đấu trọn 90 phút", HLV Troussier nói thêm.

Chúng ta cần cả một quá trình để theo đuổi lối chơi kiểm soát bóng. Bên cạnh đó, ĐT Việt Nam cũng cần cải thiện chất lượng sân đấu, tôi thấy bóng lập bập gây khó khăn cho cầu thủ. Đây là điều cần cải thiện sớm", HLV Troussier nói về sân Mỹ Đình.

Trận đấu này thực sự khó khăn, chúng ta muốn giải quyết từng trận đấu, nhưng cần nhìn rộng ra mục tiêu xa hơn ở cả giải. Tôi nghĩ đối thủ của chúng ta là Indonesia. Tôi hiểu mục tiêu mong muốn ở trận này là hoà Iraq nếu như Indonesia thắng Philippines. Tuy nhiên thực tế, Indonesia vẫn hoà và chúng ta vẫn hơn họ 2 điểm.Tôi nghĩ chúng ta cần nhìn nhận kết quả trận đấu theo hướng toàn cảnh hơn", HLV Troussier nói về trận đấu gặp Indonesia.

Đánh giá về hàng tiền vệ, HLV Troussier cho biết: "Tôi hài lòng với hàng tiền vệ ngày hôm nay. Chúng ta có xu hướng đặt năng lực cầu thủ lên trên tập thế, điều này tôi nghĩ chỉ phù hợp khi đá ở Đông Nam Á. Tôi nghĩ trình độ cá nhân cầu thủ Việt Nam chưa cao. Việt Nam chưa có cầu thủ nào đá được ở nước ngoài. Hiện tại, ở đẳng cấp châu Á, trình độ của Việt Nam vẫn chưa đạt được ở mức cao. Chất lượng mặt sân, chất lượng cầu thủ.. Chúng ta không thể dự World Cup nếu như không nằm ở top 5 châu Á".

"Chúng ta cần nỗ lực hơn. Hiện tại theo đánh giá của tôi Hoàng Đức là cầu thủ tốt, nhưng ở đẳng cấp này, cậu ấy chưa đủ tốt. Tôi muốn cậu ấy nỗ lực hơn nữa, tôi muốn thúc đẩy cậu ấy phát triển hơn nữa và mong cậu ấy hiểu điều này", HLV Troussier nói về Hoàng Đức.

"Mục tôi của tôi chưa bao giờ là dùng nhiều cầu thủ trẻ. Mục tiêu là thi đấu vs cầu thủ tốt nhất, 11 cầu thủ hôm nay đều tốt. Truyền thông hay đánh giá cầu thủ nào hơn cầu thủ nào, nhưng tôi là HLV và tôi có tiêu chí riêng. Trên sân luôn phải có sự đồng bộ, sự lựa chọn của tôi cũng phải có sự cân bằng giữa các nhóm.

Các HLV trước của Việt Nam đều có thành tích tốt ở Đông Nam Á. Ở Đông Nam Á, Việt Nam là số 1, nhưng mục tiêu của tôi là vượt qua ranh giới đó để lọt top 10 châu Á. Qua trận hôm nay, mọi người cũng thấy khoảng cách về trình độ giữa Việt Nam và Iraq. Mọi người cứ nghĩ tôi có thể điều chỉnh ĐT Việt Nam tốt hơn", ông nói thêm.

"Nói về cầu thủ trẻ, chúng ta thấy sự thể hiện tích cực của Văn Khang, Đình Bắc, Thanh Nhàn. Họ có tiềm năng nhưng khi trở về CLB lại không được sử dụng. Vấn đề của Việt Nam không phải là ở HLV, ở Việt Nam có nhiều HLV giỏi hơn tôi. Tôi đã làm việc ở Việt Nam 5 năm, tôi biết tiềm năng của rất nhiều cầu thủ trẻ. Chỉ khi chúng ta cải thiện tất cả các vấn đề đó, chất lượng ĐTQG sẽ được nâng cấp", HLV Troussier kết thúc buổi họp báo.

xbadboyz

Xe điện

Cụ Park nghỉ rồi mà các cụ, nếu được em cũng muốn cụ Park dắt tuyển tiếp lắm nhưng biết làm sao. À may mà hôm nay a Thái dã được Sing, nếu không lượt tới các cụ cháu ta lại được cổ vũ cụ Park dẫn Thái đá với Hàn.
Em vui vậy chứ cuộc sống vẫn phải tiến lên thôi, bây giờ là thời của cụ Trâu, thay vì so với di sản cụ Park em tạm thời đặt hy vọng vào lứa trẻ mới này, biết đâu lại có đột biến.

Trạng thái
Thớt đang đóng