[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chauthanh11

Xe điện
Trận này Iraq cầm bóng có 56% thôi, nên cụ cho là phòng thủ bị động cũng là ko đúng.

Phòng thủ bị động nhường thế trận thì đội tấn công nắm 70 80% bóng mới là xác đáng
Không hẳn là cứ cầm bóng nhiều mới là chủ động cụ ạ , vì bóng chủ yếu ở nửa sân của đội tuyển VN .
Hiệp 1 em nhớ không nhầm là mình chẳng có pha bóng nào trong vòng 16m50 của đội bạn cả .
Các tình huống cầm bóng của VN chủ yếu chỉ để giải vây thôi

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng quote còm em nữa.
Từ sau khi cụ đánh dưới thắt lưng thì em ko có hứng bàn chuyện với cụ nữa rồi.

Kính cụ.
Cụ cùng đừng quote em nữa, ko biết đâu là U đâu là tuyển thì em cũng ko tiếp đâu.

E chỉ tiếp người có hiểu biết thôi...

xbadboyz

Xe điện
Đúng là vinh quang và thất vọng chỉ cách nhau có mấy giây. Nếu trận đấu kết thúc ở phút thứ 95, hoặc giữ thêm được vài giây nữa thì có tỉ số hoà 0-0, Việt Nam Có được 1 điểm trước một đội mạnh châu á, thì những lời chê bai trên kia sẽ im bặt, dành chỗ cho những lời hoan hỉ. Nhưng đáng tiếc, chỉ còn mấy giây nữa là kết thúc, Việt Nam Thủng lưới, thế là người ta quên mất đi 95 phút thi đấu kiên cường, có đường nét, ý đồ của đội tuyển, để rồi ko tiếc lời chê bai, so sánh, kể tội từ hlv đến cầu thủ. Đúng là khoảnh khắc.
Cụ Chuẩn đây rồi. Pha cuối mà hàng phòng ngự còn đủ tỉnh táo chuyền qua lại như đầu H2 thì giờ này cụ cháu ta cứ gọi là xoã.
Nhìn theo cách tích cực như vậy em thích, các cầu thủ trẻ hôm nay đã đc đẩy tới hạn để biết mình thiếu gì rồi, tinh thần cũng rất ổn, tất nhiên em cũng đồng tình vài cụ trên kia phút cuối mới thua là do mình may, nhưng không nỗ lực lấy đâu ra may mắn.

hung611

Xe buýt
Cụ nhét em chữ không xem, trong khi câu chữ của em rõ ràng là: em ko rảnh để kiểm tra đây là đội u23 hay tuyển trong khi tiêu đề đã nêu rõ ràng ra như thế

Tranh luận hay phản biện mà đánh dưới thắt lưng như cụ thế em cho là ko hay
Cụ ko xem hoặc ko rành là đúng rồi. Người theo dõi tuyển thì nhìn liếc quá clip là biết trận nào, ko vì cái tiêu đề mà nghĩ u23.

Nghen loc

Xe tăng
E tháy cụ quá lí tưởng hoá. Cụ nên đi sâu vào tình huống và những gì ta có. Cụ nghĩ cầu thủ việt có đủ thể lực để theo đuổi lối chơi của ông trou. Nếu đá giải như segame hay afc mật độ trận đấu 2-3 ngày một trận thì cầu thủ ta càng vào sâu càng đá kém và mats phong độ và ko đạt thành tích cao. Ông park là người rất thực tế và nhìn thấu năng lực cầu thủ mình và biết hok có thể tiến đến đâu và ngưỡng thế nào nên chonk lối chơi phù hợp
Cụ chê nhưng HLV I rắc ko chê đâu cụ ạ: https://vnexpress.net/hlv-iraq-chien-thang-truoc-viet-nam-qua-nhoc-nhan-4679655.html

smart_sharp

Xe tăng
Ngoài thể hình ra thì đúng là VL ko được điểm nào.
Tỷ lệ phát bóng sai khéo phải 80-90% ...
So với các thủ môn khác, Lâm cũng bắt bóng ổn định, đặc biệt là các pha bóng cơ bản (gần như không lỗi) và có phản xạ tốt đấy. Thể hình là yếu tố quan trọng cho thủ môn rồi.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Không hẳn là cứ cầm bóng nhiều mới là chủ động cụ ạ , vì bóng chủ yếu ở nửa sân của đội tuyển VN .
Hiệp 1 em nhớ không nhầm là mình chẳng có pha bóng nào trong vòng 16m50 của đội bạn cả .
Các tình huống cầm bóng của VN chủ yếu chỉ để giải vây thôi
Vì đơn giản lối chơi của Iraq ko phải là kiểm soát bóng, có bóng họ đưa nhanh lên trên chọc ra 2 cánh rất ít khi chuyền ban ở giữa sân kiểu kiểm soát bóng.
Mấy ông không biết gì tưởng là hay...sao ko nhìn vào số cú sút ấy nhỉ?

all2hero

Xe buýt
HLV thường phải ra sát biên chỉ đạo, sửa lỗi... cho cầu thủ, nhất là cầu thủ Việt nam thì lại ngồi thiền trong khu kỹ thuật. Nếu ra sát biên chỉ đạo thì đã không bị ghi bàn ở giây cuối.

Chauthanh11

Xe điện
Nói chung ông Trâu cũng có nét riêng .
Nhưng coi cả trận gặp Phi với Iraq hôm nay thì em thấy thời nay khả năng tấn công biên của VN yếu hơn rất nhiều so với thời ông Park . Khả năng đánh biên kém nên những pha phản công của VN thường chậm và dễ dàng bị đối phương đoán được ý đồ

Tonydo

Xe buýt
Tiếc cho lứa cầu thủ trẻ hiện tại, khá tốt về chuyên môn nhưng thể hình thể lực thì kém quá: văn khang, thái sơn, minh trọng, đình bắc, hồ văn cường... chắc chỉ cao hơn 1m7. Phải đột biến ZEN tầm cỡ như Chanathip, Supachok của Thái may ra mới vươn khỏi tầm ĐNA dù nhỏ bé.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko xem hoặc ko rành là đúng rồi. Người theo dõi tuyển thì nhìn liếc quá clip là biết trận nào, ko vì cái tiêu đề mà nghĩ u23.
Chuẩn cụ , em liếc qua cái biết là U hay tuyển ... đây ko phân biệt được lại còn ...

banmotnucuoi

Xe lăn
Thứ nhất em nói cửa thắng cao hơn.
VN thời ông Park thắng UAE, thắng TQ, tưng hoà Nhật và các trận gặp Top 1, Top 2 hầu như đều có bàn thắng. Trận này gặp Top 2 Châu Á, đá trên sân nhà và ko có cú sút nào về phía khung thành đội bạn?
Cụ phải xem những trận đấy các đội tuyển mang đội hình nào đi đá :)) , rồi hãy chém tiếp.

Thời thầy Park đá phòng thủ nhưng vẫn có bàn hoặc có sút, vẫn bị chửi ... thời Trâu ko sút đc quả nào thì lại khen...
Thì phòng ngự rồi sút xa cầu may thôi, ông Trousse nói đúng, các HLV trc đây chỉ muốn số 1 Đông nam á, và ông ý muốn xa hơn. Nhìn thái số 1 đông nam á xem, đá với top 1 top 2 thế nào?

smart_sharp

Xe tăng
Mình bắt đầu có nhiều cơ hội khi nào vậy cụ , em xem mà ko để ý thấy ... :(
Hiệp 2 mình có vài cơ hội khá tốt. Quả chuyền cắt banh ngang khung thành để Tuấn Hải lao xuống là cơ hội khá rõ ràng nhưng tiếc là trung vệ bạn quá xuất sắc trong pha bóng đó. Pha đó người chuyền và chạy đều tốt đấy. Pha bóng đó tầm phút 75, 80 gì đó.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải xem những trận đấy các đội tuyển mang đội hình nào đi đá :)) , rồi hãy chém tiếp.

Thì phòng ngự rồi sút xa cầu may thôi, ông Trousse nói đúng, các HLV trc đây chỉ muốn số 1 Đông nam á, và ông ý muốn xa hơn. Nhìn thái số 1 đông nam á xem, đá với top 1 top 2 thế nào?
Thời thầy Park có bao nhiêu bàn ngoài vòng cấm mà cụ bảo sút xa cầu may vậy ? mà đây còn ko sút đc thì cầu may cái gì nhỉ ?

nidea

Xe tăng

Hỏi thật cụ có xem ko? Đó toàn là những trận ở VL WC đấy :))

Nghen loc

Xe tăng
Giờ nhiều cụ đem ông Park ra để so sánh, dìm ông Trou, nhưng nhớ lại sau vòng loại thứ 3 WC, Việt Nam chúng ta thua tan tác, nhiều cụ đem ông ấy lên tế ko tiếc lời, nào là chiến thuật bảo thủ, nào là lối đá đơn điệu, dễ bắt bài, nào là ko có gương mặt mới, chưa ra quân đã biết đội hình ai đá, nào là chỉ có bài phòng ngự phản công biết khi nào mà khá được... Thế mà giờ này lại đổi giọng khen ông ấy nức nở, tất cả chỉ vì ghét ông Trou thôi.

ccmsu

Xe tải
Ông Trou từ trận thua Indo ở seagames trong thế hơn người và trận này cũng thua phút cuối. Thể hiện là người không biết xử lý chi ly cơ hội và tình huống.

Ví dụ, trận này mà đá phủi thì em sẽ rút Văn Khang về bọc lót thêm cho Tuấn Tài. Hoặc rút Văn Khang về đẩy Tuấn Tài lên. Để 1 ông vừa đuối, vừa đau đá hậu vệ là quá rủi ro trong những phút cuối.

Trạng thái
Thớt đang đóng