[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

3005

Xe tăng
Lối đá này em thấy kiểu tử thủ, tiêu cực, cầm cự còn hơn cả người nổi tiếng phòng thủ như ông Park nữa. Xem trận hôm nay em rất mong được xem các bài tấn công nhưng không có. Đá kiểu này gặp đội mạnh chắc chắn là không có cơ hội thắng, mà thủ hòa cũng sẽ rất khó vì chỉ nằm im chịu trận, không phản công được. Có hòa hay thua thì chủ yếu xem tiền đạo đội bạn chân có gỗ hay không.
Có lẽ đây là lối đá phù hợp để chơi với các đội ao làng như Phi, Indo. Em không mong chờ ông Trâu kéo VN lên được tới trình tier 2 châu Á. Em nghĩ không khả thi. Nhưng nếu ông ấy đập được Thái, nắm đầu ĐNA thì cũng đã rất tốt rồi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Ủa thế ko phải các cụ mong muốn đá WC à, thế thì thuê HLV nội thôi cần gì phải Trâu làm gì cho tốn tiền. Cả trận ko sút được quả nào, đá trên sân nhà mà còn bênh được thì chịu. Loanh quanh ao làng thì đá như này là OK.
Chả ai chỉ trích làm gfi cả. Ở đây chỉ là phân tích mà thôi. Ông trou già rồi ở mìh văn hoá là phải tôn trọng người lớn tuổi. Ông trou xưngd đáng được tôn trọng vì những hoài bão lớn lao của ông ấy đóo với bóng đá việt nam. Tuy nhiên vẫn thiếu một con người có thể giúp ông ấy kiểu như là klinman hay sougther của anh người mang giáo án thể lực từ mĩ về để đào tạo cho cầu thủ đức. Nếu ko đột phá được thể lực. Mọi chiến thuật đều là vô ích

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
E chả thấy cái gì là con người ko đáp ứng chiến thuật đề ra cả mà ngược lại cầu thủ đá rất ổn. Cụ nên nhớ I rắc là đội bóng mạnh hơn ta vì vậy nó khắc chế được chúng ta hết, cầu thủ ta đá thế là quá được rồi. Ko có gì phải chê trách cả. Với thể trạng, thể lực Việt Nam Ta thì cụ đừng nói là sung sức khi đá hết trận đấu với hội Tây Á hoặc top 5 châu á cả, kể cả vòng loại 3 WC thời cụ Park, nó vần cho mình đến cuối trận đều hết sức cả chứ ko phải đến bây giờ.
Chả biết hết sức thế nào chứ thời thầy Park chưa thấy cầu thủ bị chuột rút nhiều như thời Trâu ...

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
May thua phút cuối nên có Bài ca tế cụ Trou, k thì giờ nằm im như cún con no sữa :-j
Đá hay thì tế làm gì cụ nhỉ ? nghe ko logic lắm.
Chứ tuyển QG mình đá hay, giải nào cũng ok thì phải khen chứ nhỉ ?

CR-Vic

Xe container
không bảo thủ lắm đâu :D
anh Troussier này có tên lót mới là Omar đấy, do là cải đạo sang Hồi Giáo.

Theo kinh nghiệm theo dõi Trâu 1 năm thì thấy ông này khá bảo thủ, chắc chắn ông ấy sẽ theo chiến thuật này đến cùng --> tìm ra những cầu thủ có thể đáp ứng chiến thuật này.
Nên việc thử nghiệm hay cọ xát ko chỉ trong 1 năm vừa qua - mà sẽ diễn ra nhiều năm tới --> cho đến hết hợp đồng... vẫn sẽ ko có đội hình như ông ấy mong muốn ... Chấp nhận đi các cụ

Láii

Xe tải
Ủa thế ko phải các cụ mong muốn đá WC à, thế thì thuê HLV nội thôi cần gì phải Trâu làm gì cho tốn tiền. Cả trận ko sút được quả nào, đá trên sân nhà mà còn bênh được thì chịu. Loanh quanh ao làng thì đá như này là OK.
Muốn WC thì phải có lộ trình, Thánh Gióng không có thật đâu nhé :D
Hôm nay đang tập thở thì chưa bơi được mét nào mà lại bị uống nước. tập luyện đúng cách thì ra bơi sông bơi biển.
Chỉ mong bơi nhanh mà sai kỹ thuật thi lại bơi trong ao :D

hoangdang2002

Xe tăng
8-9 tháng rồi vẫn loay hoay thử nghiệm! Ôi thật hết sức chịu đựng rồi các cụ!

NewVegas

Xe tải
Đúng là vinh quang và thất vọng chỉ cách nhau có mấy giây. Nếu trận đấu kết thúc ở phút thứ 95, hoặc giữ thêm được vài giây nữa thì có tỉ số hoà 0-0, Việt Nam Có được 1 điểm trước một đội mạnh châu á, thì những lời chê bai trên kia sẽ im bặt, dành chỗ cho những lời hoan hỉ. Nhưng đáng tiếc, chỉ còn mấy giây nữa là kết thúc, Việt Nam Thủng lưới, thế là người ta quên mất đi 95 phút thi đấu kiên cường, có đường nét, ý đồ của đội tuyển, để rồi ko tiếc lời chê bai, so sánh, kể tội từ hlv đến cầu thủ. Đúng là khoảnh khắc.
Cái này nó thuộc về dân trí cụ ơi!

kuhon

Xe tải
Hix ko dấu gì cụ em tên Tài ạ :)) Cụ tinh thật
Em đã nghi nghi rồi, thánh thật. Thôi cụ đi du lịch với vợ đi. Đợt tháng 3 tới cụ Trâu gọi lên tuyển đấy. Lớp cũ đang thiếu khát khao do chinh chiến nhiều, cụ ấy phải dùng biện pháp này mới khôi phục đc khát khao thi đấu của các công thần.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Muốn WC thì phải có lộ trình, Thánh Gióng không có thật đâu nhé :D
Hôm nay đang tập thở thì chưa bơi được mét nào mà lại bị uống nước. tập luyện đúng cách thì ra bơi sông bơi biển.
Chỉ mong bơi nhanh mà sai kỹ thuật thi lại bơi trong ao :D
Đá như này mà thoát khỏi ao làng được thì em cũng phục Trâu sát đất.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Em đã nghi nghi rồi, thánh thật. Thôi cụ đi du lịch với vợ đi. Đợt tháng 3 tới cụ Trâu gọi lên tuyển đấy. Lớp cũ đang thiếu khát khao do chinh chiến nhiều, cụ ấy phải dùng biện pháp này mới khôi phục đc khát khao thi đấu của các công thần.
Có khi phải thế thật cụ ạ :))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
E chả thấy cái gì là con người ko đáp ứng chiến thuật đề ra cả mà ngược lại cầu thủ đá rất ổn. Cụ nên nhớ I rắc là đội bóng mạnh hơn ta vì vậy nó khắc chế được chúng ta hết, cầu thủ ta đá thế là quá được rồi. Ko có gì phải chê trách cả. Với thể trạng, thể lực Việt Nam Ta thì cụ đừng nói là sung sức khi đá hết trận đấu với hội Tây Á hoặc top 5 châu á cả, kể cả vòng loại 3 WC thời cụ Park, nó vần cho mình đến cuối trận đều hết sức cả chứ ko phải đến bây giờ.
Vậy mọi sự cố gắng là vô ích và ta sẽ mãi chapa nhânk thân phận kẻ lót đường. Vậy mọi phân tích và đóng góp ý kiến của mọi người là vô ích. Chúng ta chỉ chấp nhận thực tế trong một trận đấu còn về lâu dài tình hình ko cải thiện thì đó là một sự điên rồ. Ko ai chấp nhận như thế cả

Nghen loc

Xe tăng
Gớm, e thì yêu đội tuyển thật nhưng e cũng ko mơ mộng đội tuyển Việt Nam đá WC đâu cụ ạ. Chúng ta nâng tầm lọt vào top 10 châu á là may lắm rồi. Ta thì đang luẩn quẩn top 15 châu á nhưng buồn cười các cụ là khi đá với I rắc top 10 châu á, thế mà các cụ đòi các e ấy phải đá ngang cơ thì làm sao mà đá được. Nói thật với cụ, hôm xem I rắc đá với Indo e đoán ta cũng sẽ thua ít nhất 2-0, nhưng hôm nay chỉ thua ở giây cuối cùng thì e thấy ok lắm rồi.

nhuataiche

Xe container
Em là em vẫn ủng hộ ông Troussier. Tại sao ?

Vì em đã từng thử làm một vài việc, tuy nhỏ nhặt, nhưng ở VN chưa ai dám làm. Để có thành công cuối cùng thì phải trải qua nhiều thất bại nặng nề ! Vậy thôi ! Thất bại hôm nay so với mục tiêu cuối cùng vẫn nhỏ lắm. Nếu không dám quyết đoán, không dám chịu thất bại thì không bao giờ đạt được cái mình chưa từng đạt được !

Mặt khác, để làm cái mà chưa ai làm được thì phải suy nghĩ khác đi, đặc biệt là phải suy nghĩ khác số đông ! Với lực lượng đội tuyển hiện nay không mạnh mà cứ làm theo suy nghĩ thông thường thì chỉ có thắng ở giải vô địch Đông Dương thôi !

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Ghét thì kiểu gì chẳng chê được, gọi là bới béo ra bọ mà :D
Văn của các ông chê thì cụ lạ gì :))
Thường thì có tỷ lệ chứ ạ, chê tất nhiên là có nhưng ko thể nhiều như này được, cụ lượn 1 vòng mxh hôm nay xem :))
Đá hay mà bị chửi quá trời :(

Trạng thái
Thớt đang đóng