[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

juve99

Xì hơi lốp
Cụ chuẩn là cầu thủ bóng đá vùng sông nước. :D
Cụ cho em hỏi bao liệu ta vào được vòng 16 thì OF có mở kèo không?8->
E chỉ đạo từ xa rồi, thắng indo, đến trận Irac quyết định mới cho mở kèo :o)

TuTanhThien

Tháo bánh
Đúng vậy, mốc thành tích rất là quan trọng, đá hay hay không hay mà thành tích không hơn người tiền nhiệm thì là thất bại.
Giống như KPI trong công việc thôi cụ. Ví dụ cụ là sale cho 1 công ty, trong năm nay cần ký các hợp đồng có tổng giá trị tối thiểu là bao nhiêu. Dưới mức đó là ko đạt yêu cầu, trên mức đó là đạt, vượt chỉ tiêu nhiều thì là xuất sắc

nguyen_kia

Xe điện
Trận này xem được, cũng ko lép vé, có đường nét. Ra gì phết!

cuongtelecoms

Xe buýt
Ông Park chỉ trở thành dĩ vãng nếu ông Trâu có thành tích tốt hơn ông Park ở Asian Cup 2019. Cụ thể, ở Asian Cup 2019, ông Park đã đưa đội vào đến tứ kết. Nếu ông Trâu đưa đội VN vào đến bán kết giải này thì cả VN sẽ chính thức quên ông Park, khi nói về Asian Cup

Với vòng loại World Cup cũng vậy. Ông Park đã đưa đội lọt vào đến vòng loại cuối cùng. Nếu ông Trâu đưa được đội VN vào VCK World Cup 2026 thì cả nước VN chắc chắn là quên hẳn ông Park luôn, chẳng mấy khi nhắc đến nữa
1. Chỉ cần ngang bằng đã là thành công với đội hình hiện tại (cá nhân em đánh giá yếu hơn 4 năm trước).
2. Đóng góp của ông ấy có thể là triết lý, là việc đôn cầu thủ trẻ lên và sau 5-20 năm nữa bóng đá VN thành công nếu nghe theo ông ấy. Như vậy có thể ghi nhận công lao của ông ấy không?

ngochuan1982

Xe buýt
Đình Bắc đá hay quá ,kém Hoàng Đức số 1 thôi.Mấy trận tới đá tốt như vậy thì sang La liga được luôn.
Hôm qua có Hoàng Đức đá giữa chia bài nữa thì ngon.
Hàng công yếu quá ,có mỗi Đình Bắc đá có đột biến,cầm bóng tốt...
Tuyến hậu vệ triển khai tấn công kém,đặc biệt 2 cánh và cánh phải chơi rất tệ,2 bàn thua chủ yếu xuất phát bên cánh phải.

ngochuan1982

Xe buýt
Xem vài trận gần đây ở CAHN thì thấy Hải trở lại rồi, các đường chuyền giờ rất sắc nét. E thấy Hải giờ cơ bắp hơn, xử lý nhanh hơn, ít chạm. Trận Indo để chống lại đám Kiều vừa to vừa vụng thì những đường tỉa của Hải sẽ thực sự lợi hại. Bên cạnh có Tuấn Hải, Đình Bắc đang rất bén duyên. Sẽ ổn đấy ạ!
Đừng nhắc đến Hải cụ ơi,đá kém lắm.Bóng đến chân,đối phương áp sát cái là run ,đẩy vội bóng cho người khác kiểu sợ hãi ý,không dám cầm bóng như Đình Bắc.Tóm lại ở việt nam hiện tại có 2 nhân tài là Hoàng Đức số 1 ,Đình Bắc số 2... kaka

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhìn chung cách đá và trình độ chơi bóng của đội tuyển sau trận đầu cụ cháu ta đều thấy ổn phải không ạ? Chỉ nên vậy thôi đừng so sánh rồi đánh giá chê bai thời nọ thời kia. Thời nào cũng có những khoảnh khắc cho cụ cháu mình lâng lâng rồi thất vọng toàn tập,... chê trách so sánh chả khác nào vừa vô NN với cô NY mới là quay ra chê em NY cũ trình còi thiết nghĩ không được manly cho lắm.
Vươn tầm châu lục là cái mà cả triệu con tim mong muốn, nhưng làm cách nào để vươn tầm mới là cái mà con người ta phải trăn trở. Day dứt.
Trước em có nói Việt nam các cầu thủ U đá rất tốt, nhưng 25-27 là thấy kém hẳn, vì vậy chúng ta nên cho các cầu thủ cọ sát rất sớm để 23-25 đá tuyển là phù hợp.

QDV2012

Xe tăng
Giống như KPI trong công việc thôi cụ. Ví dụ cụ là sale cho 1 công ty, trong năm nay cần ký các hợp đồng có tổng giá trị tối thiểu là bao nhiêu. Dưới mức đó là ko đạt yêu cầu, trên mức đó là đạt, vượt chỉ tiêu nhiều thì là xuất sắc
Thực ra thì từ trước ae vẫn xét KPI mà

Khổ là chưa đến kỳ đánh giá chính thức thì ae cứ la làng thử nghiệm. Vào giải đá thua thì tự khắc VFF biết phải làm gì chứ cứ la lối la làng HLV kém lương cao.

Alongcamepolly06

Xe container
Thực ra trận then chốt là trận indo, nếu ko thắng được thì lại trở về mặt đất hết. Vậy nên có thể đá hay trước đội mạnh nhưng quan trọng nhất là các kết quả với đội ngang tầm. trận tới gặp indo mới có thể kết luận ông trou có thực sự phù hợp với bóng đâ việt nam hay ko.
Vâng, tối nay xem indo đá irag thế nào, cứ kết quả không hòa là căng

fanmu1234

Tháo bánh
Vâng, tối nay xem indo đá irag thế nào, cứ kết quả không hòa là căng
Em mong Iraq thịt Indo 3-4 quả, như vậy mình chỉ cần thắng Indo 1 bàn là xếp thứ 3. Khả năng Iraq hòa hoặc thắng Nhật lượt thứ 2 là khó

Như vậy mình sẽ không gây áp lực cho Iraq kiến họ bắt tay mình hòa trận cuối.

Kết quả là VN xếp thứ 3 trong bảng với 4 điểm, chắc suất vào vòng 1/16.

1 ngày đẹp trời, biết đâu mình lại thắng vòng 1/16 để lọt tiếp vào vòng 1/8 như giải lần trước.

pooka

Xe container
Đình Bắc đá hay quá ,kém Hoàng Đức số 1 thôi.Mấy trận tới đá tốt như vậy thì sang La liga được luôn.
Hôm qua có Hoàng Đức đá giữa chia bài nữa thì ngon.
Hàng công yếu quá ,có mỗi Đình Bắc đá có đột biến,cầm bóng tốt...
Tuyến hậu vệ triển khai tấn công kém,đặc biệt 2 cánh và cánh phải chơi rất tệ,2 bàn thua chủ yếu xuất phát bên cánh phải.
Bóng đá hiện đại phân chia khu vực chặt chẽ quá, đến giờ không thấy còn vị trí Libero nữa. Kể cũng tiếc.

Mr.Grass

Xe buýt
Cứ để gặp indo thì mới biết dc đá đấm ra sao chứ trận hôm qua fan cuồng Trâu thủ dâm ghê quá, 2 bàn thắng đều là từ tình huống cố định còn ngoài ra thì chỉ tấn công ở sân nhà 98% ko có nổi bất kỳ tình huống nào ra hồn ko hiểu hay chỗ nào chưa nói Nhật ko đưa đội hình nét nhất và đá khởi động như đá tập. Tuy nhiên cứ gặp indo với irac lúc đó nó ép cho nghẹt thở mới thấy trình độ ksb chuquachlai được.

NNS

Xe ngựa
mong rằng 2 trận tiếp theo tuyển VN ta đá vẫn hay như trận gặp Nhật

QDV2012

Xe tăng
Cứ để gặp indo thì mới biết dc đá đấm ra sao chứ trận hôm qua fan cuồng Trâu thủ dâm ghê quá, 2 bàn thắng đều là từ tình huống cố định còn ngoài ra thì chỉ tấn công ở sân nhà 98% ko có nổi bất kỳ tình huống nào ra hồn ko hiểu hay chỗ nào chưa nói Nhật ko đưa đội hình nét nhất và đá khởi động như đá tập. Tuy nhiên cứ gặp indo với irac lúc đó nó ép cho nghẹt thở mới thấy trình độ ksb chuquachlai được.
À đây rồi

Hiển linh rồi :D

Việt Nam thua cụ vui lắm phải ko?

Alongcamepolly06

Xe container
Hôm nay indo đá mấy giờ các cụ nhỉ? xem lối đá của đội trẻ nhất giải thế nào?

Trạng thái
Thớt đang đóng