[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

danleduc

Xe điện
Thế là Indo vào vòng 1/16 hả các cụ, vì TQ và Oman bị loai thì 4 đội còn lại trong đó có Indo vào vòng sau rồi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Trên thì cụ kêu đi học 1 tháng
Dưới thì lại nói xem họ làm gì từ lúc.....10 tuổi

Nghe mà mâu thuẫn quá cụ ơi =))
Cụ có hiểu ý e ko vậy. E nói đi học một tháng lúc nào, e nói là e còm từ khi thớt này mới mở nó trước giải này diễn ra khoảng 1 tháng. Vì e thấy từ sau trận đấu ở seagame việt nam thua indo đã thấy cầu thủ ko thể đáp ứng được yêu cầu từ ômg trou và thế trận kiểu này đầy lỗ hổng. Nó đến từ vấn đề thể lực, khi cầu thủ ko thể co cum như thời ông park để bao bọc cho nhau mà thời ông trou sẽ dàn trải hơn nên rất dễ xảy ra tình huống cầu thủ của ta phải môtk đấu một với tiền đạo đội bạn và từ đó sẽ sai sót rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
K xem đc phút cuối hóa ra lại thua r ạ.

Dan du an

Xe cút kít
Đất nước họ vừa chiến tranh kiệt quệ mà dùng đội hình B cũng nhẹ nhàng thắng mình. Có gì để mà nói nữa.

danleduc

Xe điện
Em thấy cụ nói cũng có lý . Vì Ông Trouseir ông cứ để cho thua rồi ông mới thay mấy em trên tuyển vào. Ngày hôm qua còn tuyên chiến với truyền thông báo chí Việt Nam.
Không sa thải cũng hơi lo Liệu ông có biết lỗi để sửa..,Việc thay Đình Bắc bằng Văn Toàn cho Thấy ông ấy đọc trận đấu thế nào em cũng không hiểu?
Ngày xưa ĐTVN còn do ông Park cầm quân, mỗi lần ông Park thay người là thế trận ĐTVN khác hẳn luôn.
Nhưng ông Troussier này không hiểu sao, em thấy thay người không thấy thế trận thay đổi gì cả. Tối lắm. :D

Đ.Hương

Xe tải
Thế là Indo vào vòng 1/16 hả các cụ, vì TQ và Oman bị loai thì 4 đội còn lại trong đó có Indo vào vòng sau rồi.
Bảo Oman nó không thắng đội cuối bảng thì khó lắm. Indo 80% bị loại rồi.

ST102

Đi bộ
không cửa vào của indo rất thấp vì oman còn một trận với kyrgyzstan ,bahrain với Jordan,khả năng là oman và bahrain giành 2 slot còn lại

Nhân văn Dân

Xe tăng
Có vẻ sân chơi này quá sức với Vn. Chẳng qua báo chí cứ làm cho người hâm mộ tưởng tượng.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Việt Nam bị quả pen ở 90+12 ạ!
Rất tiếc - nếu ta có trận hòa thì cũng an ủi phần nào khi rời Qatar :(
Sự thất vọng sẽ ko dừng lại ở giải này đâu mà nó sẽ kéo dài suốt mà thôi. Cùng lắm cầu thủ việt nam sẽ chuyền nhuyễn hơn. Nhưng cũng sẽ chả giải quyết được vấn đề tấn công yếu và phòng ngự ko chặt

LongNguyễn8x

Xe buýt
Fan Trâu lại bắt đầu ảo tưởng rồi giống hệt trận với Nhật trận này là trận thủ tục irac chỉ cần đạt mục tiêu thắng tối thiểu là dc ngay từ đầu là đá dạo chơi rồi mà còn ko dc pha nào ra hồn

cả trận vẫn ko mảng miếng gì ko chiến thuật gì nhưng ko nên trách cầu thủ mình tất cả do trâu lựa cầu thủ kém thôi và lối chơi dốt nát

nhìn indo nó ép VN ra bã trận trước và nó kém cỏi thế nào trước Nhật mới thấy Trâu kém như nào

e ủng hộ cụ Mai Đức Chung thay thế 2 trận với indo vl2 chắc chắn minhf se vaof vl3. de Trau tiep tuc thi ko khac gi VN giai doan 1998-2010 trận nào cũng suýt xoa nhưng toàn thua và thua các trận cần thắng
Cụ nghĩ giống hệt em. Lúc này chỉ có bác Chung, người có uy tín tuyệt đối với các cầu thủ, rất bén duyên làm thợ hàn cho đội tuyển lúc khó khăn. Nên nhớ ông Chung đã cầm đá thành công 2 trận trước lúc ông Park ngồi chính thức, một thời điểm tuyển cũng cực khó khăn như lúc này, sau 2 món thịt lừa của đầu bếp Miu ra và HT. Còn ông Tru này đang là vố đau nhất của VFF, bài học đắt giá cho 3 năm hợp đồng với 1 mớ tiền đền bù nếu chia tay ko êm đẹp.

D nâu

Xe điện
Ngày xưa ĐTVN còn do ông Park cầm quân, mỗi lần ông Park thay người là thế trận ĐTVN khác hẳn luôn.
Nhưng ông Troussier này không hiểu sao, em thấy thay người không thấy thế trận thay đổi gì cả. Tối lắm. :D
Ông Park thì ngày xưa hay dùng Hồng Duy và Tuấn ANh do trả ơn Bầu Đức. Cánh trái bị khoét thủng do thể hình thể lực nhỏ con, Tì đè không được. Bóng bổng không chơi được. Cứu bóng toàn đá vào gôn mình. Cũng toàn bị thua bởi mấy trận ở WC thứ 3 . Ông không dùng Bùi Hoàng Việt ANh và Thanh Bình, với Hồ Tấn Tài.
Đến khi trận gặp Trung Quốc các anh chấn thương , Hồng Duy văn Thanh chấn thương ông mới cho Thanh Bình và Bùi Hoàng Việt Anh đá Trung vệ. Hai trận đấu đó Việt Nam không thủng lưới.
Điểm sáng của WC thứ 3.
Nếu ông Park giỏi hơn đã không có chuyện liên đoàn bóng đá Việt Nam thay thế bằng ông Trousseir. :)) . kẻ năm lạng người nửa cân thôi.

Chỉnh sửa cuối:

2508

Xe tải
Indo họ cũng mạnh lên nhiều chứ đâu phải họ đứng yên hay thụt lùi đâu ? Còn VN lực lượng hiện tại thua xa thời hlv Park rồi
Indo cầu thủ nội theo e là thua nên ồ ạt nhập tịch nhưng trận đá với mình thì e nhận định không đáng sợ. Tháng 3 gặp lại mà sắp đội hình chính như trận hôm nay đá với Iraq thì kết quả em nghĩ là mình có thể thắng được.

danleduc

Xe điện
Chưa cụ. Đợi oman. Oman thắng thì indo loại. Mà dễ loại lắm.
Thế thì Indo còn cay hơn mình nếu bị loại nhỉ. Mất công nhập tịch bao nhiêu cầu thủ . :))
Ông Park thì ngày xưa hay dùng Hồng Duy và Tuấn ANh do trả ơn Bầu Đức. Cánh trái bị khoét thủng do thể hình thể lực nhỏ con, Tì đè không được. Cứu bóng toàn đá vào gôn mình. Cũng toàn bị thua bởi mấy trận ở WC thứ 3 . Ông không dùng Bùi Hoàng Việt ANh và Thanh Bình, với Hồ Tấn Tài.
Đến khi trận gặp Trung Quốc các anh chấn thương , Hồng Duy văn Thanh chấn thương ông mới cho Thanh Bình và Bùi Hoàng Việt Anh đá Trung vệ. hai trận đấu đó Việt Nam không thủng lưới.
Điểm sáng của WC thứ 3.
Nếu ông Park giỏi hơn đã không có chuyện liên đoàn bóng đá Việt Nam thay thế bằng ông Trousseir. :)) . kẻ năm lạng người nửa cân thôi.
À cụ nói em mới nhớ, Hồng Duy là con nuôi ông Park....:))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Người Nhật Bản thu nhập giàu hơn người Việt Nam 10 lần. So như cụ thì so làm gì
Nói lại 1 câu: giờ con trai của cụ đang học cấp 2 xin cụ 3 triệu / 1 tháng mua whey để tăng cường cơ bắp cụ có cho không :-h
Cụ nghĩ để khoẻ hơn cần nhiều tiền đến thế. Cả một đất nước 100 triệu dân với gần 500 tỉ đô gdp ko nuôi được các đội bóng. Chẳng qua phương pháp tập luyện, cách ăn uống chưa đúng mà thôi. Người nhật và hàn đã tìm ra phương pháp để dần khoẻ như bọn tây. Còn ta đang hơi thiếu nhiệt huyết và quyết tâm thật sự

Dream 100

Xe ngựa
Có vẻ sân chơi này quá sức với Vn. Chẳng qua báo chí cứ làm cho người hâm mộ tưởng tượng.
Không bác!

Kể từ sau khi hội nhập, Việt Nam 3 lần dự vòng chung kết (2007, 2019 và năm nay) thì 2 lần trước ta đều vào tứ kết

Lần 2007 chỉ có 16 đội tham dự nhưng ta vẫn nhì bảng tại Hà Nội (thua Nhât, hòa Qatar và thắng UAE) và lọt vào 8 đội mạnh nhất (tứ kết)

giang.nguyen

Xe điện
Cụ có hiểu ý e ko vậy. E nói đi học một tháng lúc nào, e nói là e còm từ khi thớt này mới mở nó trước giải này diễn ra khoảng 1 tháng. Vì e thấy từ sau trận đấu ở seagame việt nam thua indo đã thấy cầu thủ ko thể đáp ứng được yêu cầu từ ômg trou và thế trận kiểu này đầy lỗ hổng. Nó đến từ vấn đề thể lực, khi cầu thủ ko thể co cum như thời ông park để bao bọc cho nhau mà thời ông trou sẽ dàn trải hơn nên rất dễ xảy ra tình huống cầu thủ của ta phải môtk đấu một với tiền đạo đội bạn và từ đó sẽ sai sót rất nhiều
Vẫn là đi học 1 tháng về đá giải mà cụ 🤭🤭
Em chẳng hiểu việc cụ cho là học cái nhật bản họ tiến hành hơn chục năm, (từ lúc 10 tuổi như cụ nói) về áp dụng trong 1 tháng mà đòi có kết quả như cụ muoond thôi.

Cụ ko nhận ra cái mâu thuẫn trong logic của cụ à?

Trạng thái
Thớt đang đóng