[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dream 100

Xe ngựa
Hai anh này ngang tài?

superPDP

Xe điện
Em thì đáng nói về cách dùng người trong trận đấu chứ không nói yêu mến và thích.
Nếu cụ Trouseir đưa thành tích Việt Nam tốt hơn cụ Park thì em cũng thích hơn.
Nếu muốn cụ ấy sửa lỗi thì phải biết cụ ấy sai ở đâu?
Cụ ấy mới sửa được.
Cụ Tru bẩu ko quan tâm người hâm mộ vs truyền thông rồi nên cụ ấy chắc sẽ bổ sung Văn Đô, Công Đến, Quang Thịnh … cho đợt tới cũng nên :))

D nâu

Xe điện
Cụ Tru bẩu ko quan tâm người hâm mộ vs truyền thông rồi nên cụ ấy chắc sẽ bổ sung Văn Đô, Công Đến, Quang Thịnh … cho đợt tới cũng nên :))
Thế thì xác dịnh thua trận và dấu chấm hết cho một cuộc tình còn dang dở cụ nhỉ? :))

danleduc

Xe điện
Thì cứ cho Huỳnh Côn Đến cao 1m63 và Lê Văn Đô cao 1m68 vào đá trận với Indo sắp tới đi. Cho bọn cầu thủ nhập tịch cao to toàn 1m85-1m95 của Indo nó vần cho ra bã. :))

piano

Xe điện
Em nghĩ ĐT Việt Nam hiên tại rất cần hàng tiền vệ:
  • thể lực và kỹ thuật tốt để tranh chấp, kiểm soát trung tuyến, phát động tấn công cũng như hỗ trợ phòng ngự
  • tư duy chiến thuật tốt để có khả năng cầm trịch và điều tiết nhịp độ trận đấu phù hợp với diễn biến và thế trận từng trân đấu
  • tận dụng tốt các tình huống bóng 2, tạo đột biến và cố gắng ghi bàn
Rất tiếc là 9 tiền vệ tham dự Asian Cup chưa làm được như vậy:
  1. Khuất Văn Khang,
  2. Trương Tiến Anh,
  3. Đỗ Hùng Dũng,
  4. Phạm Xuân Mạnh,
  5. Nguyễn Hai Long,
  6. Nguyễn Quang Hải,
  7. Lê Phạm Thành Long,
  8. Nguyễn Tuấn Anh,
  9. Nguyễn Thái Sơn
Cho đá với Lào, Cam, tự khắc cụ lại thấy 9 cầu thủ này mạnh ngay.
Quang Hải thì nên cho ngồi ngoài thật, vào sân như chấp người

Sungtazin

Xe tăng
Em nghĩ ĐT Việt Nam hiên tại rất cần hàng tiền vệ:
  • thể lực và kỹ thuật tốt để tranh chấp, kiểm soát trung tuyến, phát động tấn công cũng như hỗ trợ phòng ngự
  • tư duy chiến thuật tốt để có khả năng cầm trịch và điều tiết nhịp độ trận đấu phù hợp với diễn biến và thế trận từng trân đấu
  • tận dụng tốt các tình huống bóng 2, tạo đột biến và cố gắng ghi bàn
Rất tiếc là 9 tiền vệ tham dự Asian Cup chưa làm được như vậy:
  1. Khuất Văn Khang,
  2. Trương Tiến Anh,
  3. Đỗ Hùng Dũng,
  4. Phạm Xuân Mạnh,
  5. Nguyễn Hai Long,
  6. Nguyễn Quang Hải,
  7. Lê Phạm Thành Long,
  8. Nguyễn Tuấn Anh,
  9. Nguyễn Thái Sơn
Ngoài danh sách này ra nếu có thì cũng bổ sung thêm được cháu Hoàng Đức nữa là hết cụ ạ. Thực lực của mình nó có thế thôi mà

Vô Dụng

Xe buýt
Em mới đọc bài phỏng vấn VFF trong đó có 1 câu: “Thỏa thuận trong hợp đồng giữa VFF với HLV Troussier là phải vượt qua vòng loại thứ 2 World Cup 2026 và có huy chương ở AFF Cup 2024” (Báo Tuổi Trẻ)
Điều đó gần như đồng nghĩa với việc cho dù bị loại ở VL 2 thì cụ Trous vẫn tiếp tục dẫn dắt ĐT đá AFF Cup, chỉ khi ko đoạt được huy chương (hạ thành tích ko phải đòi vô địch) thì mới tính đến vị trí của cụ Trous.
Như vậy ít nhất cụ Trous sẽ dẫn đội tuyển ở VL 2, AFC U23 và AFF Cup cuối năm nay.
Em suy nghĩ mãi về cách cụ Trous dùng người, nếu như tất cả những cầu thủ tốt nhất của VN trở lại, liệu cụ ấy có sử dụng? Thực tế đã chứng minh là cụ ấy sử dụng một cách cực kỳ hạn chế, dù đó là trận quan trọng. Nếu như cụ ấy cứ khăng khăng cách dùng người như hiện tại và thời gian đến VL 2 cũng chỉ còn khoảng 6 tuần, với thời gian đó liệu có thay đổi gì lớn về chiến thuật? Về con người liệu có thay đổi hay tiếp tục theo cách cũ. Nếu tiếp tục như vậy thì em nghĩ 99% chúng ta không có bất cứ cơ hội nào ở VL 2. Em không bi quan mà em chỉ nhìn trên thực tế, rõ ràng về lối chơi và lực lượng như cụ ấy chọn chúng ta chắc chắn sẽ thua khi đá ở sân Indo. Ngay cả khi có lực lượng mạnh nhất thời cụ Park khi đá AFF chúng ta cũng suýt thua họ và thủ hòa một cách khá may mắn, dù ở thời điểm đó Indo không có nhiều nhập tịch chất lượng như hiện tại.

Dan du an

Xe cút kít
Em mới đọc bài phỏng vấn VFF trong đó có 1 câu: “Thỏa thuận trong hợp đồng giữa VFF với HLV Troussier là phải vượt qua vòng loại thứ 2 World Cup 2026 và có huy chương ở AFF Cup 2024” (Báo Tuổi Trẻ)
Điều đó gần như đồng nghĩa với việc cho dù bị loại ở VL 2 thì cụ Trous vẫn tiếp tục dẫn dắt ĐT đá AFF Cup, chỉ khi ko đoạt được huy chương (hạ thành tích ko phải đòi vô địch) thì mới tính đến vị trí của cụ Trous.
Như vậy ít nhất cụ Trous sẽ dẫn đội tuyển ở VL 2, AFC U23 và AFF Cup cuối năm nay.
Em suy nghĩ mãi về cách cụ Trous dùng người, nếu như tất cả những cầu thủ tốt nhất của VN trở lại, liệu cụ ấy có sử dụng? Thực tế đã chứng minh là cụ ấy sử dụng một cách cực kỳ hạn chế, dù đó là trận quan trọng. Nếu như cụ ấy cứ khăng khăng cách dùng người như hiện tại và thời gian đến VL 2 cũng chỉ còn khoảng 6 tuần, với thời gian đó liệu có thay đổi gì lớn về chiến thuật? Về con người liệu có thay đổi hay tiếp tục theo cách cũ. Nếu tiếp tục như vậy thì em nghĩ 99% chúng ta không có bất cứ cơ hội nào ở VL 2. Em không bi quan mà em chỉ nhìn trên thực tế, rõ ràng về lối chơi và lực lượng như cụ ấy chọn chúng ta chắc chắn sẽ thua khi đá ở sân Indo. Ngay cả khi có lực lượng mạnh nhất thời cụ Park khi đá AFF chúng ta cũng suýt thua họ và thủ hòa một cách khá may mắn, dù ở thời điểm đó Indo không có nhiều nhập tịch chất lượng như hiện tại.
Chưa kể mất nửa tháng Tết cầu thủ nó ăn uống chắc cũng xuống phong độ

shannon wl

Xe điện
Irag khi đá áp đặt có vẻ kém Jordan đá PN đubgs sở trường nên tốt hơn hẳn

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Năm nay nhiều người dự nhật bản mạnh nhất. Nhưng e nghĩ iran, arap seut rất mạnh. Phòng ngự rất chắc chắn và rất khó xuyên thủng. Đặc biệt là arap seut, có lối phòng ngự kín kẽ kiểu ý không kẽ hở. Năm nay hai đội này có cơ hội cao vô đich

elonmusk.usa

Xe hơi
Nói thế thì vô cùng lắm, gần nhất Argentina, Pháp vô địch thế giới có đá phòng ngự không, Qatar vô địch châu Á có đá phòng ngự không?
Công thức chiến thắng thì có nhiều nhưng áp dụng thế nào và có phù hợp không thì còn tùy vào nguyên liệu đầu vào, tùy vào mỗi nền bóng đá.
Vấn đề là Arghentina, Pháp vào giải luôn là ứng cử viên vô địch. Không phải cái đội vừa loé được tí ti như ai kia. Quatar thì từ lâu cũng là Top 1 Top 2 châu Á rồi. So độ giàu với tụi nó thì mình chả là cái đinh rỉ.

Dream 100

Xe ngựa
Jordan biết mình yếu hơn, chơi phản công rất hay!
1-0 rồi👍

NguyenXuanBach

Xe hơi
Thôi toang, người hâm mộ chúng ta còn bị hành hạ đau đớn 5 trận nữa là ít.

antidau

Tháo bánh
Mỗi thằng Ỉn kiều gọi về ĐT thì Liên đoàn bóng đá Ỉn phải chi tiền "lót tay" cho bọn nó khoảng vài triệu đô, lo nhà ở, xe cho chúng nó sống ở Indo.
Các nước nghèo và nền bóng đá phọt phẹt, muốn nhập tịch cầu thủ nước ngoài phải thế. Chứ các nước giàu và có nền bóng đá mạnh như Pháp, Anh, Đức.....ngược lại, dân nhập cư mơ được khoác áo ĐT QG còn phải xếp hàng dài ....:))
Giờ lại văn khác rồi à cụ
Thằng Justin Hubner đá giữa, hàng trẻ Wolverhampton ban đầu đòi 1 triệu $, Thohir bảo nó tham lam.
Qua mồm cụ thành mỗi thằng vài triệu $ rồi nhà xe Indo 8-}

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng