[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trần Đoành.

Xe container
VN đối đầu với đội bóng lê dương mà nòng cốt là tuyển Hà Lan2
Em dự là VN thịt cả hai trận ẵm gọn 6đ tuy nhiên tỷ số chỉ là cách biệt 1 bàn

DAEWOO RACER

[Tịch thu bằng lái]
Tiền vệ phòng ngự hay nhất là Tuấn Anh không có mặt, người thứ hai là Hùng Dũng chưa biết phong độ chấn thương như thế nào. Thái Sơn, Quang Hải không có khả năng phòng ngự. Thì QBV Hoàng Đức sẽ không được đẩy lên đá tiền đạo đâu cụ. Tiền đạo đá với Indo đầy sức mạnh thì chỉ có thể sử dụng Cầu thủ kĩ thuật rê dắt tốt đá cắm mặt vào tường như Công Phượng là phù hợp để ăn Pen, hoặc chạy chỗ tốt nhưng hơi gỗ như Nhâm Dũng để may mắn nhưng xác suất thấp ăn những quả đánh đầu hoặc vô lê đẹp mắt, Đình Bắc sẽ có 1 suất đá chính trên hàng tiền đạo.
Không có Tuấn Anh thì mình sáng cửa rồi, trận nào có toàn hòa đến thua , ông Park thay ra ngoài mới thắng

Dream 100

Xe ngựa
Chuẩn rồi cụ Đoành!👍🔥🇻🇳
Không biết anh juve99 có ý kiến gì không?😃

zoro1970

Xe điện
Theo em tuyển mình đợt này rất dở , e dự lượt đi thua >2 bàn. Lượt về may có 1 điểm ...Hy vọng e đoán Sai !

Trần Đoành.

Xe container
Theo em tuyển mình đợt này rất dở , e dự lượt đi thua >2 bàn. Lượt về may có 1 điểm ...Hy vọng e đoán Sai !
Cụ sai từ tư tưởng rồi, em xẽ đề nghị chi bộ họp kiểm điểm tư tưởng hữu khuynh của cụ
Cụ lên nắm vững lập trường :ta nhất định thắng địch nhất định thua (dù thực tế ngược lại) :)) :)):))

zoro1970

Xe điện
Cụ sai từ tư tưởng rồi, em xẽ đề nghị chi bộ họp kiểm điểm tư tưởng hữu khuynh của cụ
Cụ lên nắm vững lập trường :ta nhất định thắng địch nhất định thua (dù thực tế ngược lại) :)) :)):))
Vâng , ở đây e deck sợ ... bộ nào, sợ nhất min, mốc thôi :))

zoro1970

Xe điện
Mà mấy cụ anh đấy thick bóng rì chứ có thấy vào thớt bóng đá này đâu nhỉ??? :)

doctor103

Xe điện
Không có Tuấn Anh thì mình sáng cửa rồi, trận nào có toàn hòa đến thua , ông Park thay ra ngoài mới thắng
yếu tố tâm linh không biết đâu mà lần, như đợt đá với tàu hôm 1 tết, bỏ bớt mấy quả cầu đá ở trước sân MĐ là thắng

dzoro

Xe điện
Cho dù Indo nhập tịch nhiều nhưng em nghĩ họ không quá đáng sợ, nhưng họ sẽ đáng sợ gấp đôi ở 2 yếu tố: Sân nhà và cách tiếp cận trận đấu. Về yếu tố sân nhà thì chắc chắn các cụ đều thấy rõ cả rồi, ngay cả lúc mình có dàn cầu thủ ngon mà đá còn suýt chết dù lúc đó họ chưa có nhiều hàng ngon như bây giờ. Kế tiếp là cách tiếp cận trận đấu, nếu cụ Trous không có những bài vở chiến thuật hiệu quả nào có thể đối trị cách chơi lấy thịt đè người, ăn tươi nuốt sống của Indo mà cứ theo cách cũ KSB và chuyền đi chuyền lại thì em đảm bảo mình thua không dưới 2 bàn. Ai cũng biết Indo sẽ lập tức tràn lên, áp sát, pressing liên tục tận dụng lợi thế về thể hình và sân nhà để buộc VN mắc sai lầm, nhất là từ các pha phối hợp ở ngay phần sân nhà.
Điều em lo lắng không phải ở chất lượng cầu thủ VN hiện tại, dù các cầu thủ đang có phong độ không tốt nhưng đều là cầu thủ dày dặn kinh nghiệm và có độ lì lợm nhất định nên đối đầu trước những cầu thủ "ngoại" của Indo không phải vấn đề quá lớn. Điều em lo lắng là cụ Trous tiếp tục dùng những cầu thủ mà cụ ấy thích vốn phù hợp với cách chơi nhưng non bản lĩnh, thiếu kinh nghiệm và cả thể hình thấp bé cho những trận đấu sấp ngửa kiểu này. Những trận đấu kiểu này, chỉ cần đối thủ nhìn ra được điểm yếu ở một vị trí nào đó là chắc chắn họ sẽ khoét tới cùng như vị trí của Tuấn Tài ở trận gặp Iraq.
Các cụ nghĩ Vn sẽ có 4đ ở 2 lượt, em thì nghĩ ngược lại, thậm chí khả năng Indo có cả 6 điểm nếu chúng ta cứ đá tiếp tục như hiện tại.
Cụ chuẩn! Em cho rằng trình độ không quá chênh lệch thì chiến thuật và tâm lý nó quan trọng lắm. Chưa ra trận thì chỉ biết Indo kiều qua CV thôi. Cứ để khi đá sẽ biết. Từ đội Sing hay Phil ngày xưa mà nói thì thì nhập tịch vẫn luôn là ăn xổi và nếu ta có thua trong ngắn hạn cũng chẳng nên lấy làm buồn vì trong dài hạn đâu lại vào đó.

rgbhis

Xe tăng
Tuấn Anh là nỗi tiếc nuối lớn nhất của lứa u19 vàng của bầu Đức. Những cầu thủ khác đc đào tạo thuần túy cổ điển, vd như những trung vệ hay tiền đạo có chiều cao ko quá 1m7. Riêng TA có thể gọi là cận đại, gần tiệm cận vs hiện đại, tức là một tiền vệ phòng ngự có kỹ năng giữ và thoát bóng tốt. Tiếc rằng khi ở độ chín của đời cầu thủ, thì cũng là lúc thứ bóng đá pressing liên tục, toàn sân trở lên phổ biến, nó đòi hỏi những tiền vệ ngoài kỹ năng thì cần thể chất cực tốt nữa.
Giờ TA đúng kiểu bỏ thì thương, vương thì tội.

juve99

Xì hơi lốp
Tuấn Anh là nỗi tiếc nuối lớn nhất của lứa u19 vàng của bầu Đức. Những cầu thủ khác đc đào tạo thuần túy cổ điển, vd như những trung vệ hay tiền đạo có chiều cao ko quá 1m7. Riêng TA có thể gọi là cận đại, gần tiệm cận vs hiện đại, tức là một tiền vệ phòng ngự có kỹ năng giữ và thoát bóng tốt. Tiếc rằng khi ở độ chín của đời cầu thủ, thì cũng là lúc thứ bóng đá pressing liên tục, toàn sân trở lên phổ biến, nó đòi hỏi những tiền vệ ngoài kỹ năng thì cần thể chất cực tốt nữa.
Giờ TA đúng kiểu bỏ thì thương, vương thì tội.
Cái chính là chiến lược PR, thổi của HAGL quá tốt vượt xa khả năng thực của các cầu thủ thôi cụ. Lứa U19 xs và thành công nhất phải là Văn Thanh. TA k phủ nhận tài hoa nhưng 1 tv trung tâm, k tốc độ, k biết sút, k đột phá, chuyền xa gần bt như mọi tv xoàng khác, tì đè tranh chấp kém thì cũng chả có gì phải nuối tiếc. Với các điểm yếu trên có đá ở vị trí hay đội bóng nào cũng ko thể thành công, tỏa sáng được. Vẻ hiền lành, mềm mại tài hoa nên được nhiều người thích và đánh giá vượt quá chuyên môn thực. Với tài năng thực và quá trình thể hiện 10 năm nay thì sự nghiệp cầu thủ của TA cũng là thành công và nhiều đồng nghiệp mơ ước. Đời cầu thủ dc khoác áo tuyển qg, dc thi đấu chính ở clb là mỹ mãn rồi. Nói kiểu showbiz thì với tố chất và tài năng như vậy, TA cũng dc tổ nghề ưu đãi ấy chứ.

daigianhaque

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng