[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City

poiuy

Xe cút kít
Lối đá của ông Trou không phù hợp với cầu thủ VN, cầu thủ VN chỉ đủ sức triển khai lối chơi này trong 1/3 trận đấu, 1/3 tiếp theo là đối thủ bắt bài và 1/3 còn lại là xuất hiện sai lầm cá nhân không tránh khỏi. Lối chơi duy nhất phù hợp với VN là lối chơi phòng thủ của cụ Pak. Đội của cụ Pak thua 1 loạt trận ở VL3 thật đấy nhưng vẫn còn hơn là chẳng vào được đấy để mà thua.

Bigmoto

Xe container
Cụ nói thế oan cho QBV, đội 11 người chỉ cần 1 thằng ngu là đã toang rồi đây thì tới 2/3 ngu, thêm thằng hlv nữa. Cụ xem có trận nào tuyển đá có "tinh thần" chưa, cái cảm giác nguội lạnh nó k chỉ trên khán đài mà là cả dưới sân
ông này ko truyền lửa đc cho học trò như cụ Pak

ruou_nep_40

Xe buýt
Indo tuyên bố tập 3 ngày đã thắng tuyển Việt Nam

Trâu điên tuyên bố chúng tôi tập mãi mà không ngăn chặn được cú ném biên của Indo

càng ngày càng bựa

Tonydo

Xe buýt
Ký hợp đồng có ràng buộc KPI chứ cụ, mục tiêu đi WC thì chỉ tiêu ít nhất cũng vào vòng 2, không đạt thì mời cụ nghỉ. Cụ Trâu sau khi làm VN chắc về viện dưỡng lão là vừa, làm gì còn ai thuê cụ ấy nữa
Em cũng nghĩ là có KPI nhưng không có ràng buộc phải từ chức. Trước mỗi giải thấy đều đưa ra mục tiêu, ví dụ như lọt CK seagame vừa qua (ko đạt), vượt qua vòng bảng Asian cup ( ko đạt), Lọt vào vòng loại cuối WC (Chắc ko đạt nốt). Nếu có ràng buộc thì sau Asian cup ông đã phải tự Out rồi.

Entropy

Xe buýt
Cổ động viên VN giờ đồng cảm với cổ động viên MU rồi các cụ nhỉ?

jobber

Xe tăng
Chúng nó đều cười trên nỗi buồn chúng ta vì chúng làm việc ko có mục tiêu, ko có sức ép từ chức hay mất việc cả trong khi tiền vẫn ăn đều! Sau khi ký hđ còn đăng đàn kể gian nan sao mới ký đc với Trâu sề trước sự giành giật của 1 đội Phi Châu ko rõ tên!

nghichnham

Xe tăng
Xem anh Trâu làm hlv như kiểu ăn món canh chỉ có gia vị với nước lã - ko biết gọi tên nó là gì dù ko quá nhạt nhẽo.

G.O.D Pro

Tháo bánh
Indo đã cho dưng tượng Trâu Dê chưa nhỉ.

Người anh hùng dân tộc :))

superPDP

Xe điện
Các cụ chửi là hoàn toàn chính xác vì hôm qua xem cảm giác ức chế. Cứ như đứng trước một cô gái đẹp cháu nó đã cởi cả quần lẫn áo mình mình chịu chết không lên được. Tuy nhiên phân tích cách sắp xếp đội hình hôm qua thì ngoài những vị trí các cụ chửi em thấy các vị trí bình thường đá tốt như Hùng Dũng, Hoàng Đức cũng đá rất tệ. Nhất là Hoàng Đức, vẫn khống chế bóng tốt nhưng không có một đường chuyền kiểu mang dáng kiến tạo nào. Các vị trí còn lại ở tuyến tiền vệ thì không ngạc nhiên vì cơ bản họ chỉ chăm chăm cướp bóng, phá bóng và tranh chấp với hàng tiền vệ của đối phương hay nói cách khác là phá lối đá của đối phương. Với một hàng tiền vệ như thế thì không sút được quả nào không có gì lạ. Trận này cần thủ hơn mà xếp ông Đình Bắc vào sân cháu cũng không hiểu được. Tầm vóc hạn chế, tốc độ bình thường lại đá hơi dạt cánh nên thật sự là quá vô hại. Mặt sân xấu, đối phương có hàng thủ to cao thì tiền đạo phải có thằng nào kinh nghiệm và quái như kiểu Văn Toàn mới đúng. Tệ hơn thì cũng nên tung Tiến Linh vào từ đầu phá sức nó. Tóm lại, hôm qua nó đá cũng rất vớ vẩn, chuyền hỏng rất nhiều, tạt cũng chả cho ai mà mình thì từ sắp xếp đội hình đến cách vận hành lối chơi quá dở. Ví dụ sân xấu thế thì lối đá chuyền ban nhỏ là phá sản, nhất là lại gắp đối thủ khoẻ và to cao hơn. Ông Huấn luyện viên này đúng là nên thay nhưng có lẽ cả nền bóng đá mình đang xuống dốc. Nhìn sang bóng đá nữ cũng rất tệ gần đây, đội u20 đi đá chả có đường nét gì.
Tinh thần không có, sơ đồ đảo loạn lên trái vị trí sở trường nhiều thằng nên nó mới không ra đâu vào đâu :)))). Cụ cứ hình dung đánh trận mà bắt bộ binh lái xe tăng rồi thì lái xe tăng bắt cầm súng chạy lông nhông ấy. Thằng cha này nó đang diễn hài chứ huấn luyện gì nữa đâu…

nghichnham

Xe tăng
Các cụ toàn cái nhìn thiển cận, chỉ loanh quanh tầm nhìn WC26, sao hiểu đc ý đồ của Trâu.

Milan1899

Xe điện

Vẻ mặt (luôn) thẫn thờ, ánh mắt (luôn) vô hồn kết hợp động tác tay đi mượn chả liên quan gì đến nhau. Cái chỉ tay của người ta đầy oai phong, uy lực trong chỉ huy đánh trận... còn ông là... đứa trẻ đang méc mẹ rằng mình lại tiếp tục thất bại.

Trước Tết em hứa ko xem VN đá khi nào còn lão Trâu nữa, vậy mà tối nay em lại quên mất, tay hlv này lởm nhất các đời hlv ngoại, chúng ta ăn quả lừa khi tin vào tài nói phét của lão rồi, cả trận ko có lấy 1 lần sút trúng cầu môn đối phương, tệ hại chưa từng có.
Lão không qua mắt được NHMVN, lão chỉ lừa LĐBĐVN và fan của lão thôi cụ.

Vova

Xe container
Em nghĩ là đá lẹt phẹt và sẽ thua từ trước. Thế nên không quan tâm, không xem, không bực. Coi như lại mất toi mấy năm bóng đá nhà mình quay lại với Malay, Myanmar ... vật lộn ao làng thôi.

Xe gia đình

Xe điện
Mình giả vờ thua để địch chủ quan.
Ông Shin sẽ bị đòn hồi mã thương của ông Thu

Xe gia đình

Xe điện
Ông Shin sẽ bị đòn hồi mã thương của ông Thu

harrynh

Xe điện
Các cụ cứ bình tĩnh, dù có thua trận lượt về tại MĐ thì chắc ông Trâu cũng chưa bị sa thải đâu. Vấn đề sa thải ông lúc này liên đoàn lấy tiền đâu ra đền bù HĐ, sau đó lại phải có tiền thuê 1 Hlv khác. Liên đoàn BĐ VN từ trước tới nay có biết làm kinh doanh bóng đá đâu mà có tiền, chủ yếu từ trung ương rót xuống. Thời Hlv Park nghe nói bầu Đức cũng phải tài trợ lương còn gì :(( À nếu ông Trâu có lòng tự trọng thì tự xin rời ghế thì chắc là ok :))
Bọn Tây lông khi nó với đc món hời thì quên cmn tự trọng với liêm sỉ đi, nó phải lăn ra moi bằng đc. Chả phải riêng trong bóng đá mà đấy đại gia thuê mấy anh Tây lông về làm ko nổi, nhưng lại ko đuổi đc, ko như ng Việt ép nhau nghỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng