[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

banmotnucuoi

Xe lăn
Phá hợp đồng đền 1 mớ :))
Em không có vé nên không ngại xa.
Giờ cũng ngại chả buồn bật tivi :D chắc cũng chán chả xem truyền hình.
Thôi thua tiếp cũng được, cho Trâu cút sớm!
Trâu nghỉ phải là tháng 6 nhé, khi đấy mới ko phải đền hợp đồng hoặc đền tượng trưng.
Hợp đồng của ông Trâu là dạng hợp đồng tự gia hạn, Trâu được quyền thử nghiệm triết lý bóng đá của ông ý. Nên thôi còn 3 tháng nữa, cũng chả mong HLV nào làm nên trò trống ở đấu trường châu lục, cùng lắm loanh quanh mấy giải trẻ và đông nam á

Yelnut

Xe tăng
Thời ông Park, đội tuyển VN chuyên đá phòng thủ phản công đã chơi thế này trước Indo

Đây là một bài tấn công mà Thái Lan đã có một số thành công trước Việt Nam. Đá chuquachulai trên sân nhà, đối phương không thể tranh chấp, chùng lại. Vài đường bóng hướng tới khung thành đối phương khi đối phương đã chùng lại, mất đi sự tập trung.
Một trận đấu có thể giành được chiến thắng, HLV nhiều khi tung ra rất nhiều bài.

Yelnut

Xe tăng
Có vẻ một số ae không tuân thủ chỉ đạo rồi.
Đại khái là ông này rất ít bài, nếu như có thì cũng là những bài không thực tế, các cầu thủ khó thực hiện. Vậy là ông này có cớ để đổ lỗi cho người khác, phủi sạch trách nhiệm của mình.

Đây là một bài tấn công mà Thái Lan đã có một số thành công trước Việt Nam. Đá chuquachulai trên sân nhà, đối phương không thể tranh chấp, chùng lại. Vài đường bóng hướng tới khung thành đối phương khi đối phương đã chùng lại, mất đi sự tập trung.
Một trận đấu có thể giành được chiến thắng, HLV nhiều khi tung ra rất nhiều bài.
Đại khái là ông này rất ít bài, nếu như có thì cũng là những bài không thực tế, các cầu thủ khó thực hiện. Vậy là ông này có cớ để đổ lỗi cho người khác, phủi sạch trách nhiệm của mình.
Bóng đá kể cả đá phủi hay đá đường phố đều cần có nhiều bài nếu muốn ghi bàn và cần chiến thắng
Không thể ngờ một đội tuyển trong top 100 TG trong tay ngài HLV lại chỉ nhuyễn có bài chuquachula từ giữa sân và không biết làm gì khác để có thể ghi bàn từ 1/3 sân phía bên kia.

Dan du an

Xe cút kít
Dù gì thì các cầu thủ vẫn cần sự ủng hộ của chúng ta!

Bạn này dạo này đá xuống chân rồi. Có lẽ sau đợt bị chấn thương hoặc vợ con rồi nó xuống sức nhanh. Trong bóng đá mà sức không ngon thì kỹ thuật bằng giời cũng vứt đi.

Mr.Grass

Xe buýt
Dù gì thì các cầu thủ vẫn cần sự ủng hộ của chúng ta!

Cả thầy lẫn trò giờ có kiểu chỉ dc cái giỏi hô khẩu hiệu, hô hào mà thắng thì chỉ có đa cấp. Trong khi cơ hội vẫn 50/50 qua vòng loại chứ 1% khi nào mà thầy trò khóc lóc vậy. Mà hùng Dũng mai đã gì chắc suất chinh mà lo, hắn lại cho mấy em trẻ vào đá thua ko gỡ mới cho vào thay ng thôi

Chứng tỏ cả thầy trò đều tuyệt vọng rồi thế đá sao dc nữa mà đá. Như rắn có đâu nhưng lại mất đầu rồi cái đầu ko có phương hướng cái chân đá sao dc. Đến bố mẹ ông bà a e bạn bè cầu thủ khéo muốn đuổi hlv thì đá sao dc

Riêng Trâu e mong hắn bị ngộ độc thức ăn đi viện ko đến khéo cầu thủ tự đá lại thắng chứ có hắn thì thua 100% luôn ko hy vọng dc đâu. Cụ cứ xác định vậy đỡ thất vọng ko phải do cầu thủ mình mà do trâu hết cầu thủ mình kém cũng ít nhất thì cũng hòa

haTranauto

Xe tải
Không còn hừng hực săn vé như thời thầy Park :(
Mỹ Đình chiều tối nay 25/3

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Mai em vẫn ra sân, suy cho cùng đội nhà càng yếu mình càng phải động viên sát cánh.

Không ở bên họ lúc này chả nhẽ cứ đợi thắng mới rồ lên không phải cách của em.

Tiến lên nào các chàng trai áo đỏ ...

nidea

Xe tăng
Em thì tin VN vẫn thắng, chỉ có điều nếu VN thắng thì Trâu lại tại vị thôi =))

beomap2

Xe container
Cứ có cảm giác đội Indo là U23, còn VN là U15 đá với nhau

Milan1899

Xe điện
Mai em vẫn ra sân, suy cho cùng đội nhà càng yếu mình càng phải động viên sát cánh.

Không ở bên họ lúc này chả nhẽ cứ đợi thắng mới rồ lên không phải cách của em.

Tiến lên nào các chàng trai áo đỏ ...

Tình yêu mà, mỗi người một cách thể hiện, ai cũng muốn cho người mình yêu được tốt lên, hiểu nhau hơn để rồi gắn bó bền chặt hơn...

Chúc mừng cụ đã chọn được cách thể hiện đơn giản, dễ làm nhất :)

Lacet_ti

Xe container
Nói chung giờ Việt Nam nhiều yếu tố tác động đến kết quả như: triết lý hlv ko hợp với thể trạng con người, thế hệ vàng và những ngôi sao đang thụt lùi phong độ, indo nhập tịch nên thành tích cao mới lạ. Em thấy nhiều cụ đổ lỗi cho hết cho hlv cũng phiến diện quá. Đội tuyển bây giờ có cho ông Park quay lại cũng nằm
Chuẩn cụ, tuyển giờ cl quá thấp. Ngay như ông Park thì mấy trận cuối đá cũng lung tung cả- trận cuối gặp Thái là thấy rõ trình của cầu thủ mình so Thái. Nó cầm, giữ bóng cá nhân nét, VN mình lộ rõ trình cầu thủ.
Vn ngoài tinh thần và đồng đội thì trình độ cá nhân quá kém- ông Park làm dc điều này nên nó bổ sung, bù cho cá nhân. Ông Trâu ko làm dc thì tuyển lộ sự yếu kém ngay.
Nhiều người đổ tại lối đá , tuy nhiên trình cầu thủ kém, ko có gắn kết thí đá sao dc.

Lux.Queen178

[Tịch thu bằng lái]
Nhớ hồi thầy Park mỗi trận ở tuyển đá ơe Mỹ Đình đúng như lễ hội. ko chỉ Mỹ Đình và cả nước mà cả bên Hải Ngoại nữa.
Hình Ảnh Tứ Trụ òa cảm xúc vui sướng khôn khác gì ng hâm mộ bình thường nó thân thiện ấm cúng gần gũi hơn tỷ lần mấy đoạn qc anh V mua trên CNN.
Hồi đó vé mua hơi đẹp đẹp là 7t nhé( tranh nhau mà mua ) + công tiền vé may bay tiền phòng thì để coi 1 trận bd của tuyển gần 15T / người.:)
Đù má nó e lên vinID nó ko bán nữa trong khi vé ế đầy. E mua chỉ để đến đòi sa thải trâu thôi ạ.

G.O.D Pro

Tháo bánh
Chuẩn cụ, tuyển giờ cl quá thấp. Ngay như ông Park thì mấy trận cuối đá cũng lung tung cả- trận cuối gặp Thái là thấy rõ trình của cầu thủ mình so Thái. Nó cầm, giữ bóng cá nhân nét, VN mình lộ rõ trình cầu thủ.
Vn ngoài tinh thần và đồng đội thì trình độ cá nhân quá kém- ông Park làm dc điều này nên nó bổ sung, bù cho cá nhân. Ông Trâu ko làm dc thì tuyển lộ sự yếu kém ngay.
Nhiều người đổ tại lối đá , tuy nhiên trình cầu thủ kém, ko có gắn kết thí đá sao dc.
Hữu Thắng cũng làm cho cầu thủ VN bị chửi là trình kém đó ... vài tháng sau ông Park cầm thì lại khác bọt nhỉ :))

May mắn ghê :))

kysingheo

Xe buýt
Các cách mà KSB của ngài Trou áp dụng KSB cực kỳ cực đoan, các cầu thủ chỉ biết ban bật ở sân nhà rồi qua giữa sân khi mà lực lượng còn đông, các mảng miếng tạo cơ hội ghi bàn như chuyển trạng thái cực nhanh; các kỹ năng như đột phá cá nhân của các cầu thủ chẳng còn gì thì, sút xa cũng không nốt
Muốn nâng tầm bóng đá Việt mà chỉ biết có nhõn đá chuquachula thì sắp tới cũng ngang ngửa với Cam
em cảm thấy chiến thuật của ông ấy là bản sơ khai của titikaka sau này của Barca ấy

inovavgj

Xe container
Đội hình từng đứng đầu ĐNA

Trạng thái
Thớt đang đóng