[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

NNS

Xe ngựa

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bài phân tích hay nhưng may mắn cũng là yếu tố khá nhiều để thành công cụ ạ. “May hơn khôn”. Do đâu ông ý chọn ra được lứa cầu thủ giỏi??? Do đâu ông ý tin tưởng các cầu thủ này mà kp cầu thủ khác???
E thích cụ Park ở tinh thần trong trận đấu. Khích lệ, động viên, cổ vũ trong thi đấu. Che chở cầu thủ khi mắc sai lầm - bên ngoài. Răn đe, phạt khi cầu thủ sai lầm, vi phạm kỉ luật… lao ra đường pitch như ăn thua vs đối thủ khi học trò bị phạm lỗi…
Trong thể thao thì tinh thần rất quan trọng. Cụ thấy mỗi trận đấu là của cụ Park cầm quân hừng hực khí thế. Kể cả cta thua nhưng khi đã cố hết sức. Thì đều chấp nhận được.
K thể phủ nhận năng lực của cụ park đc, cũng thế hệ đó nhưng sao vào tay hữu thắng lại nát, rõ ràng là thien thời dia lợi nhận hoà. Thiếu 1 thứ cũng k tạo nên đc thành công đã qua, dù thế hệ này đi xuống nhưng em tin nếu hlv am hiểu bóng đá vn, liệu cơm gắp mắm, đọc trận đấu tốt hơn thit kết quả của VN mình khá hơn như thế này.

Phè Văn Phỡn

Xì hơi lốp
Bỏ qua vấn đề HLV.
Theo các cụ phải làm như nào để vực dậy nền BD nước nhà bây giờ.
Theo em vẫn là đầu tư từ lũ trẻ học cấp 1.
Cần quy hoạch tất cả các trường học cấp 1,2,3 trên cả nước có diện tích tối thiểu 2 héc ta. Để vừa đảm bảo học tập và chơi các môn thể thao học đường.

Hieumos

Xe container
Giai đoạn reset này sẽ lâu đấy, các cụ cứ chuẩn bị tinh thần đi là vừa ạ, Troussier out là đúng, nhưng thực tế là các đội tuyển quốc gia khác trong khu vực đều đang tiến bộ rõ rệt.
Hôm nay nghe bình luận viên nói độ tuổi trung bình đội hình ra sân của Indo là dưới 22 tuổi mà em giật mình đấy cụ ạ.

Bọn Indo đúng là tài năng ở nước ngoài chúng nó nhiều thật, đội nhập tịch toàn loanh quanh 22, 23 tuổi.

Cái thằng số 7 Marcelino, nhìn mặt nó mòn mấy kỳ Seagame rồi mà soi ra mới 19 tuổi, vãi đạn.

hoangdang2002

Xe tăng
[THÔNG CÁO BÁO CHÍ] Về việc LĐBĐVN và HLV Philippe Troussier cùng đi đến thỏa thuận chấm dứt hợp đồng

Ngay sau trận đấu lượt về giữa đội tuyển Việt Nam – đội tuyển Indonesia, tại vòng loại thứ hai FIFA World Cup 2026 khu vực châu Á (tối 26/3/2024), LĐBĐVN và HLV trưởng Philippe Troussier đã có cuộc gặp gỡ trao đổi về quá trình làm việc trên vai trò HLV trưởng đội tuyển Việt Nam và đội tuyển U23 Việt Nam. Tại cuộc gặp, LĐBĐVN và ông Philippe Troussier cùng đi đến thỏa thuận chấm dứt hợp đồng từ ngày 26/3/2024.

HLV Philippe Troussier đã cảm ơn sự hỗ trợ, ủng hộ tích cực từ các cầu thủ, các CLB, LĐBĐVN cũng như người hâm mộ. Ông cũng gửi lời xin lỗi tới người hâm mộ Việt Nam vì thành tích của đội tuyển chưa đáp ứng được sự kỳ vọng.

Về phần mình, LĐBĐVN ghi nhận những nỗ lực đóng góp của ông Philippe Troussier trong thời gian vừa qua, khi luôn làm việc với tinh thần trách nhiệm cao, sự chuyên nghiệp trong công việc. LĐBĐVN chúc ông cùng gia đình sức khỏe và hạnh phúc.

LĐBĐVN xin lỗi người hâm mộ bóng đá nước nhà vì thành tích của đội tuyển Việt Nam trong thời gian qua chưa đáp ứng được mục tiêu đề ra, đồng thời mong người hâm mộ sẽ tiếp tục đặt niềm tin và sự ủng hộ cho bóng đá Việt Nam nói chung, các đội tuyển bóng đá quốc gia nói riêng.

#VFF
E ko tin tay HLV này xin lỗi đâu! Chắc VFF thêm vào cho đỡ thôi!

Dream 100

Xe ngựa
Cụ Thủ là trùm ngoại giao mà cuối trận chả thèm bắt tay với loại người như này cụ ạ. Loại này không chửi là lịch sự lắm rồi.
Bác Thủ có bắt tay ông Trou sau trận thua Indo mà - Bác ấy rất đàng hoàng và lịch sự!👏👍

Dân Tổ

Xe container
Hôm nay nghe bình luận viên nói độ tuổi trung bình đội hình ra sân của Indo là dưới 22 tuổi mà em giật mình đấy cụ ạ.

Bọn Indo đúng là tài năng ở nước ngoài chúng nó nhiều thật, đội nhập tịch toàn loanh quanh 22, 23 tuổi.

Cái thằng số 7 Marcelino, nhìn mặt nó mòn mấy kỳ Seagame rồi mà soi ra mới 19 tuổi, vãi đạn.
Vâng, em được cái dạo này chịu khó xem thông tin các đội trong khu vực nên cũng mới biết là dàn trẻ của Thái, Indo, Mã được đầu tư gớm lắm cụ ạ, bẵng đi 2 năm mình cứ xem tuyển họ đá nhưng ít để ý lớp trẻ của họ phát triển thế nào. Rất nhiều lựa chọn cho các đội tuyển trên trong tương lai gần.

Bumtho

Xe hơi
Giờ lại ước điều này đến sớm hơn,trước 2 trận gặp bọn Ỉn này..Nó làm lỗi hẹn cả một thế hệ BĐVN

doctor103

Xe điện
Thời gian quá gấp, giờ việc cần làm là tìm HLV cho U23 VN dự U23 Châu Á

Laman1214

Xe buýt
Bây giờ cụ Chung cầm tạm quyền 1 time cũng là 1 gợi ý không tệ cụ nhỉ...
Cụ Chung thuộc thế hệ cũ rồi, khó bắt kịp tư duy bóng đá hiện đại. Cụ có nhận tạm quyền thì cũng chỉ mang ý nghĩa tinh thần thôi, chứ cách huấn luyện chắc sẽ không còn phù hợp nữa.

ducnx85

Xe tải
Em ủng hộ HLV Kiatisak

Trạng thái
Thớt đang đóng