[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhuataiche

Xe container
Ai sẽ là hlv trưởng mới, đó là vấn đề !

quanggialai

Xe điện
Em chưa hiểu ý cụ, tiền mà bđ kiếm được là kiếm được cho nn, cho các clb, hay cho các Đài TH ?
Cho cả 3 bên mà cụ nói. Nhà nước có phí sân bãi (bao gồm cả 1 phần của bảng hiệu trên sân) thuế má các kiểu con đà điểu. Doanh nghiệp chủ quản đội bóng sẽ kiếm dc qua các hợp đồng tài trợ và nhất là chi phí Maketing sẽ giảm đi rất nhiều lần so với việc bỏ tiền ra thuê quảng cáo. Đài TH sẽ thu dc thông qua quảng cáo, Đâu đó vài chục đến vài trăm tr thậm chí vài tỉ đối với các giải lớn cho mỗi 10s quảng cáo

Nam việt nam

Xe buýt
Ông ấy đã nghỉ. Xin mod đóng các thớt liên quan, để pà kon tập trung cho cảm xúc mới.

Su Đình

Xe tăng
Đoạn in đậm là cụ nhầm, vẫn bắt tay nhé

Em nghĩ cụ Thủ mọi hành động đều phải cân nhắc chứ không thể cảm tính, việc bắt tay thể hiện phép lịch sự là cần thiết với 1 nguyên thủ quốc gia. Chứ dân đen như em với cụ thì chỉ muốn chửi. 😁

Vô Dụng

Xe buýt
Thì hợp đồng phải có KPI, không đạt KPI thì mới xem xét đến các điều khoản hủy được. KPI của cụ Tru là vào vòng 3 WC, sau 2 trận thua Indo thì mới kích hoạt được điều khoản hủy.

Vấn đề khác, Liên đoàn ký hợp đồng nhưng trả tiền lại là doanh nghiệp tài trợ. Vì vậy muốn hủy hợp đồng cũng phải hỏi ý kiến doanh nghiệp một câu để cân đối nguồn nào mà bồi thường hợp đồng chứ.
Em cũng hiểu theo KPI thành tích, kết quả tệ hại như vậy cũng nằm ngoài dự liệu của VFF. Tuy nhiên dù KPI cỡ nào đi nữa mà để tình hình vượt tầm kiểm soát đến mức ko thể cứu vãn được thì thực sự quá tệ. Em nghĩ dù có phải bồi thường lớn hơn thì VFF cũng cần hành động nhanh hơn là để tình trạng như hiện tại, ngay cả việc trao một HĐ quá dài với cả lứa U23 và ĐTQG cho 1 HLV duy nhất có lẽ chỉ có VFF mới làm điều này trong bóng đá hiện đại.

tridaulau

Xe tăng
Em lại quan tâm tới ku trợ lý ngôn ngữ Hoàng Bách sau đây như thế nào

Ruouvangcp

Xe tải
Em đồng ý là ông này huấn luyện và chiến thuật k phù hợp với các cầu thủ VN, VN chứ đâu phải Nhật. Nhưng cũng cần nói thêm là In nó nhập tịch bọn này cũng đá tốt, chứ k kém đâu.

Hôm qua cổ động viên đến sân chuẩn bị sẵn rất nhiều băng rôn in to, đep, chuẩn chỉnh đề nghị ô trâu ra đi. Nếu các quan chức VFF nhìn thấy rõ như vậy mà không đuổi việc nhanh ô trâu thì chắc 1-2 tuần nữa chắc chắn sẽ có lãnh đạo VFF bị cách chức.
Quan trường lâu rồi nên đám VFF hiểu phải hành động nhanh để chấn an dư luận và che dấu lỗi lầm của họ.
Nhưng chúng ta sẽ không quên, nhân dân vn sẽ vẫn đòi hỏi cách chức lãnh đạo VFF.
Là ai????? Lộ mặt ra......
Cụ nói chuẩn. Việc sa thải ngay trong đêm sau trận đấu thua mất mặt TT và BT trực tiếp qly mình chỉ là hành động che giấu lỗi của nhóm VFF mà thôi.
Người dân VN vẫn cần hành động xứ lý cụ thể đám quan chức này.

Mít đen

Xe buýt
Cũng coi như cụ Trâu dê giữ lại chút thể diện cuối cùng

nhuataiche

Xe container
Trong ngắn hạn thì em vote cho hai cụ này.

Còn U23 thì để H A Tuấn làm là hợp lý.
Em nghe nhiều người khen ông Popov, và em nghĩ lời khen đó có cơ sở. Nhưng cầu thủ đội tuyển cho phục tùng ông ấy hay không thì em không chắc.

transsvy195

Xe máy
nói ông này nhiều làm máu gì, thôi thì 1 từ dành cho ông này. "CÚT"

Dân Tổ

Xe container
Em lại không đánh giá cao "đám nhóc" mà ông Troussier đào tạo. Những KV Khang, Minh Trọng, LV Đô, Huỳnh Công Đến, Thái Sơn, Thanh Nhàn, Lê Phạm Thành Long....toàn nhóc tỳ có thể hình nhỏ bé, trình kỹ thuật thì cũng làng nhàng, lại không hề nhanh nhẹn.
Cu nhóc Đình Bắc, được 1 quả đánh đầu ghi bàn vào lưới ĐT Nhật, lại mắc ngay bệnh ảo tưởng sức mạnh bản thân, cứ tưởng mình là ngôi sao mới nổi....nẫu. Đá trên sân khệnh khạng, chậm chạp, rườm rà quá Công Phượng ....:))
Nói chung, "đám nhóc" nhà Troussier vứt đi hết. Em nói thật tình.
Chính xác cụ ạ, tất cả những cái tên kia em đã nói từ lâu là không có ấn tượng gì. :) Đơn giản từ thể hình đến tư duy chơi bóng. (Rất tối, rất tù)

Sau 70 năm, người pháp quay trở lại VN, và nhân dân VN lại 1 lần nữa dậy cho họ biết tình đoàn kết và niềm tự hào dân tộc hơn hẳn mấy thứ triết lý trịch thượng, bảo thủ, chỉ giỏi làm màu mà quên đi bản chất!

Hastamanana

Xe buýt
Sau 70 năm, người pháp quay trở lại VN, và nhân dân VN lại 1 lần nữa dậy cho họ biết tình đoàn kết và niềm tự hào dân tộc hơn hẳn mấy thứ triết lý trịch thượng, bảo thủ, chỉ giỏi làm màu mà quên đi bản chất!
Cụ đúng là chẳng nói gì đúng 🤣🤣🤣

Lam garden

Xe tăng
Em nghe nhiều người khen ông Popov, và em nghĩ lời khen đó có cơ sở. Nhưng cầu thủ đội tuyển cho phục tùng ông ấy hay không thì em không chắc.
Ông Popov đang làm tốt ở Thanh Hoá, hơn ai hết các cầu thủ VN hiểu rõ điều này, còn để thành công hay ko thì ko ai biết được…Ông này cũng có điểm trừ là làm ở đt Myanmar ko có dấu ấn gì. Về lâu dài em nghĩ mình nên chọn hlv trẻ tuổi người Nhật có chút danh tiếng… ví dụ như hlv hiện tại của Hà Nội FC

berryfun

Xe điện
Cháu lại NHỚ LỜI TỔNG BÍ THƯ NGUYỄN ********* "Mình phải thế nào thì người ta mới thế". nó đúng trong mọi hoàn cảnh từ VFF cho đến tay trâu xie. VFF ko quyết định nhanh thì chỉ cần mấy tháng nữa, trâu xie hắn sẽ phá nát hẳn bóng đá Vietnam. Thể diện Vietnam. Ai rộng lượng có thể tha thứ cho trâu xie được là điều tốt. Cá nhân thì không, sau tất cả những gì tay trâu đã cư xử và thể hiện.

HLV ngoại, họ cũng chỉ đến rồi đi suy cho cùng chỉ là người làm thuê. Giờ là lúc VFF cần bình tĩnh và thực dụng. Quên cái mục tiêu WC đi. Cần nhìn ngay trước mắt là vòng loại Asian cup và giải vô địch U23 châu á cận kề.

Thôi thì lại liệu cơm mà gắp mắm vậy.

berryfun

Xe điện
Ông Popov đang làm tốt ở Thanh Hoá, hơn ai hết các cầu thủ VN hiểu rõ điều này, còn để thành công hay ko thì ko ai biết được…Ông này cũng có điểm trừ là làm ở đt Myanmar ko có dấu ấn gì. Về lâu dài em nghĩ mình nên chọn hlv trẻ tuổi người Nhật có chút danh tiếng… ví dụ như hlv hiện tại của Hà Nội FC
Tay hlv hà nội trình cũng làng nhàng mà chưa có kinh nghiệm nắm tuyển cụ ợ.
Nhưng giải pháp trong ngắn hạn có lẽ nên quay lại với hlv nhật - hàn thì hợp lý hơn.
Cháu cũng nghĩ như cụ, Popov xưa dẫn Myanmar cũng chưa tạo được nhiều đột biến hoặc đặc sắc. Tuy nhiên nếu Popov hoặc bên Thanh hóa ủng hộ thì cứ thử 1 năm xem sao. Vì Popov có tính hiếu thắng, máu lửa giống người Việt mình và hắn cũng hiểu cầu thủ Vietnam so với các hlv khác.

Mục tiêu giai đoạn tới cũng chỉ cần vào bán kết các giải đông nam á. Vượt qua vòng loại Asian cup là chấp nhận được.

2508

Xe tải
Tay hlv hà nội trình cũng làng nhàng mà chưa có kinh nghiệm nắm tuyển cụ ợ.
Nhưng giải pháp trong ngắn hạn có lẽ nên quay lại với hlv nhật - hàn thì hợp lý hơn.
Cháu cũng nghĩ như cụ, Popov xưa dẫn Myanmar cũng chưa tạo được nhiều đột biến hoặc đặc sắc. Tuy nhiên nếu Popov hoặc bên Thanh hóa ủng hộ thì cứ thử 1 năm xem sao. Vì Popov có tính hiếu thắng, máu lửa giống người Việt mình và hắn cũng hiểu cầu thủ Vietnam so với các hlv khác.

Mục tiêu giai đoạn tới cũng chỉ cần vào bán kết các giải đông nam á. Vượt qua vòng loại Asian cup là chấp nhận được.
Bản chất cầu thủ Myanmar cũng ko hay nên không thể chê Popov được và năng lực của Popov đã chứng minh ở đội tuyển Thanh Hoá nơi mà không có nhiều cầu thủ nội giỏi.

Trạng thái
Thớt đang đóng