Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gà bốn bánh

Xe hơi
Các cụ đã độ gương gập điện chưa ah?
Em muốn độ nhưng hơi lăn tăn vì can thiệp vào hệ thống điện của xe sợ ảnh hưởng đến bảo hành...

ozzfan

Xe tải
Đúng tấm này rồi đấy cụ, cụ mang ra gara hoặc đại lý ford bảo nó thay, hiện giờ tấm thay thế mà của nhà sản xuất ko có mà em nghĩ thay tấm đấy vào rồi sớm bị lại thôi, cụ mua vật liệu khác mà dán vào, e dùng tấm dán cao su 3M, dán tiếp lớp xốp bạc bạc lên trên nữa xong lắp lại là xong.
Em cũng như cụ thay đủ thứ ko hết bực quá hít đánh hơi đúng vùng tablo nên lột ra mới biết nguyên nhân
Thợ nội thất bó tay mới dở hơi
Em bị quả này đúng là tức. Vừa post bên thớt kia. Lúc đầu tưởng xe mới, đi mãi không thấy hết mùi. Sau tưởng do lọc gió hay điều hòa nhưng cũng không phải. Tuần nào cũng rửa xe. Rửa xong thì đỡ nhưng chỉ chạy một lúc là bị, nhất là khi trời nắng nóng. Bực mình với bọn Ford này quá. Mình ít tiền đánh chấp nhận chứ không thì cũng chạy Toy hay xe tốt hơn.

XTLN

Xe hơi
Em bị quả này đúng là tức. Vừa post bên thớt kia. Lúc đầu tưởng xe mới, đi mãi không thấy hết mùi. Sau tưởng do lọc gió hay điều hòa nhưng cũng không phải. Tuần nào cũng rửa xe. Rửa xong thì đỡ nhưng chỉ chạy một lúc là bị, nhất là khi trời nắng nóng. Bực mình với bọn Ford này quá. Mình ít tiền đánh chấp nhận chứ không thì cũng chạy Toy hay xe tốt hơn.
Cơ mà sao em không thấy cái mùi này các cụ nhở! Hay mũi em bị tịt rồi???

Santa Fee

Xe buýt
Bà cả nhà em chạy tuyền đường núi cũng chưa bị gì. Vụ mùi xe em ffi eco 2014 chưa thấy gì, em để túi hạt cafe các mợ vào không thấy ý kiến ý cò giề

Hung gia

Xe đạp
May quá, cụ cho em số đt để em gọi hỏi chi tiết với ợ. Em đã từng cúi xuống phía chân của ghế lái ngửi thử thì xác định được mùi ra từ đấy, có phải cao su màu đen dày khoảng 8mm đúng ko cụ. Xe em đã làm đủ trò, thay cả bộ ghế da, bỏ cả lớp lót giả da đi mà ko hết. Mai cuối tuần rồi em đi làm luôn
Cụ đã thay tấm cao su cách âm sinh ra mùi đấy chưa ợ? Hình như tấm đó cách âm cả sàn xe nữa. Thay vật liệu khác có ảnh hưởng đến chất lượng cách âm không? Em gọi điện hỏi Gara trong hãng thì bảo không có trường hợp nào như thế, hẹn T2 mang xe qua kiểm tra. Em kiểm tra lớp cách âm của xe Yaris thì khô cong chứ không kiểu nhựa đường thế này. Sao Ford lại làm vật liệu này nhỉ? Phí cả cái xe.

chie85

Xe tải
Cụ đã thay tấm cao su cách âm sinh ra mùi đấy chưa ợ? Hình như tấm đó cách âm cả sàn xe nữa. Thay vật liệu khác có ảnh hưởng đến chất lượng cách âm không? Em gọi điện hỏi Gara trong hãng thì bảo không có trường hợp nào như thế, hẹn T2 mang xe qua kiểm tra. Em kiểm tra lớp cách âm của xe Yaris thì khô cong chứ không kiểu nhựa đường thế này. Sao Ford lại làm vật liệu này nhỉ? Phí cả cái xe.
Ford cũng bảo em là chưa thấy trường hợp nào như thế, chắc ford trả lời nghìn khách đều chưa thấy nên bác ko fải thắc mắc đâu

Lx2009

Xe buýt
Em chưa thay vì thấy thay cái đấy khá phức tạp, hỏi mấy cụ đã làm thì thấy làm hết khoảng 4tr. Cụ mang xe đi hỏi rồi thông báo cho em biết tình hình nhé, rồi anh em mình cùng làm luôn

Lx2009

Xe buýt
Ford cũng bảo em là chưa thấy trường hợp nào như thế, chắc ford trả lời nghìn khách đều chưa thấy nên bác ko fải thắc mắc đâu
:)) họ ko nhận là đúng thôi. Nhưng hôm trc e hỏi đùa thì 1 cậu tư vấn nói chưa thấy xe nào hết mùi cả. Khuyên e đừng làm mất công

chie85

Xe tải
Tấm đấy không có tác dụng cách âm sàn nhé các cụ,nó phủ kín taplo đến tầm chân người ngồi trước, sàn Fieesta chả có gì cách âm cả,

fiestafun

Xe tải
Em cũng lăn tăn vụ này quá, xe cứ để khoảng 2 tuần ko rửa mà nhiệt độ môi trường cao thì mùi ko chịu nổi. khắc phục như các cụ nói thì cũng phức tạp quá. Em hóng tiếp ạ.

animalth

Xe máy
em đang chung kết em ecoboost mà nghe vụ mùi này có vẻ oải nhỉ, xe đời nào cũng bị hết hả các cụ

Gà bốn bánh

Xe hơi
Em hỏi hơi ngu tý nhưng em ko thấy mức độ tiêu hao nhiên liệu của Fiesta hiển thị ở đâu cả?
Có cụ nào chỉ cho e đc ko ah ( có ảnh thì tốt :))

namnguyen27119

Xe tải
Em hỏi hơi ngu tý nhưng em ko thấy mức độ tiêu hao nhiên liệu của Fiesta hiển thị ở đâu cả?
Có cụ nào chỉ cho e đc ko ah ( có ảnh thì tốt :))
e ko biết đời trước thế nào chứ đời mới nó hiện ngay trên mặt taplo ý ạ.

BangFiesta

Xe điện
Các cụ đã độ gương gập điện chưa ah?
Em muốn độ nhưng hơi lăn tăn vì can thiệp vào hệ thống điện của xe sợ ảnh hưởng đến bảo hành...
Làm gương gập thoải mái, ko ảnh hưởng tới bảo hành đâu cụ :D

BangFiesta

Xe điện
Chào các cụ

Cuối cùng hôm qua em đã lắp được cái lọc gió điều hòa cho vợ 2 của em :D

Đây là bộ air filter

Vị trí lọc gió

Gần hơn, và mở nắp

Bên trong có sẵn khe để đưa filter vào

Sau khi đưa cả 2 tấm vào bên trong khoang.

Đóng nắp khoang lại, bật thử điều hòa thì gió có vẻ yếu đi chút, nhưng em nghĩ ko vấn đề gì.
Giờ yên tâm lấy gió ngoài rồi các cụ ạ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng