Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tanhoang

Xe điện
Em hóng mãi mà chưa có cụ nào chia sẻ kinh nghiệm về kích hoạt hệ thống cảnh báo chống trộm của em titan 2014

binhmetal

Xe hơi
Gửi các cụ một số phụ kiện đi kèm fiesta em thấy trên Taobao, cũng định mua một số sản phẩm mà ko biết phải làm như thế nào.

http://s.taobao.com/search?q=%B8%A3%CC%D8%BC%CE%C4%EA%BB%AA%C6%FB%B3%B5%C5%E4%BC%FE&js=1&stats_click=search_radio_all%253A1&initiative_id=staobaoz_20141126&tab=all&bcoffset=1&s=0
đặt ordertoship.vn hoặc mấy bác đánh đồ xe đạp 3P ở ngõ Huyện, 1 tuần là về ngay, phí rẻ lắm

binhmetal

Xe hơi
Em chơi cả xăng E5 rồi, chạy ngon như 95. Chỉ số octan 92, 95 càng cao chống kích nổ càng tốt, nên dùng 95 hoặc E5

binhmetal

Xe hơi
Nghe nói gara số 10 võ thị sáu của bác thợ ở ford hà nội ra làm riêng, để xin số rồi up lên cho các cụ

Gà bốn bánh

Xe hơi
Nhân tiên mấy cái chất lỏng ( nứoc mát, nước rửa kính) các cụ có mua để đổ vào ko vậy?
Nếu mua thì mua ở đâu nhỉ .

Linh Sam

Xe đạp
Nhân tiên mấy cái chất lỏng ( nứoc mát, nước rửa kính) các cụ có mua để đổ vào ko vậy?
Nếu mua thì mua ở đâu nhỉ .
Nước rửa kính thì cụ cứ dùng nước bình thường, pha thêm tí nước rửa kính là được mà.
Nước làm mát thì mỗi lần mang xe ra đại lý kiểm tra, nó châm miễn phí luôn.

HNmember

Xe tăng
Nước rửa kính thì cụ cứ dùng nước bình thường, pha thêm tí nước rửa kính là được mà.
Nước làm mát thì mỗi lần mang xe ra đại lý kiểm tra, nó châm miễn phí luôn.
Không nên dùng nước rửa kính cho xe Kụ ạ. Nước này có tính kiềm mạnh sẽ làm lão hóa cao su, ít nhất cũng làm lưỡi gạt bị cứng.
Chỉ cần đổ nước lọc, nước máy pha thêm rượu Votka là được (tỷ lệ 5 đến 10%). Xe chạy Phê luôn.

Megane

Xe tải
Không nên dùng nước rửa kính cho xe Kụ ạ. Nước này có tính kiềm mạnh sẽ làm lão hóa cao su, ít nhất cũng làm lưỡi gạt bị cứng.
Chỉ cần đổ nước lọc, nước máy pha thêm rượu Votka là được (tỷ lệ 5 đến 10%). Xe chạy Phê luôn.
ôi lâu lắm mới thấy cụ xuống núi với anh em.

Qual

Xe hơi
Em hỏi các cụ ở thớt này về vụ tiếng loạt soạt ở gầm xe Fiesta, các cụ đã gặp và giải quyết ntn ạ?
Thực sự em rất nản vụ này rồi, từ khi mua mới nó đã có tiếng kêu như vậy, mang ra hãng thì nó bảo đó là tiếng chuyển số của xe nó như vậy, nhưng theo em biết thì k phải mọi xe Fiesta đều có tiếgn này, bản ecoboost mới cũng có xe có xe không? 1 tên tuổi lớn như Ford mà lại gắn 1 thứ tiếng ồn khó chịu như vậy vào xe và bảo nó "phải như vậy" thì k thể chấp nhận được
Rất mogn các cụ chia sẻ vấn đề này

fiestafun

Xe tải
Cụ nói rõ xem nó kêu roạt roạt lúc nào: đang đi nhanh, đi thẳng, bẻ cua hay lúc chuyển số?
Riêng lúc chuyển số thì xe em cũng bị vậy, ngay từ ngày đầu và trong sách HDSD cũng có nói đây là đặc tính của hộp số li hợp kép nên em nghĩ là bình thường. Thực tế là xe em chạy vẫn ổn 2 năm rồi.

Linh Sam

Xe đạp
:( vậy chết em rồi.
:( em bỏ nước đấy vào rửa kính cho thơm thơm :(
Cảm ơn cụ, em về xúc rửa luôn :((

Crazyboysg

Đi bộ
Qua tham khảo diễn đàn. Em định sắm con Fiesta ecoboost 2014. Bác nào sale Ford PM giúp em giá tốt nhất nhé. Em ở SG

nguyenducduy

Xe điện
Em hỏi các cụ ở thớt này về vụ tiếng loạt soạt ở gầm xe Fiesta, các cụ đã gặp và giải quyết ntn ạ?
Thực sự em rất nản vụ này rồi, từ khi mua mới nó đã có tiếng kêu như vậy, mang ra hãng thì nó bảo đó là tiếng chuyển số của xe nó như vậy, nhưng theo em biết thì k phải mọi xe Fiesta đều có tiếgn này, bản ecoboost mới cũng có xe có xe không? 1 tên tuổi lớn như Ford mà lại gắn 1 thứ tiếng ồn khó chịu như vậy vào xe và bảo nó "phải như vậy" thì k thể chấp nhận được
Rất mogn các cụ chia sẻ vấn đề này
Cái này xe của em chạy được 2 vạn cũng có khi nhấn ga xe tăng tốc sẽ nghe thấy, khi tốc độ ổn định không có nữa, em đã vào hãng, các đồng chí ấy setup lại cái gì đó em không quan tâm. xe hết bị như vậy, thấy các đồng chí ấy nói đó là chuyển số của hộp số đặng trưng fiesta " cười", giờ xe em 4,5 vạn thì thoảng lại thấy, hôm nào rảnh vào setup lần nữa.

nmcuong

Đi bộ
bác kiểm tra lại xem có bị lỏng gì đó không! mà tốt nhất mang qua hãng để họ kiểm tra cho kỹ. Miễn phí mà..

Vietnam8899

Xe đạp
Vietnam8899 viết:
Các cụ xem giúp em với ạ. Em có con xe focus 1.8 2007 số sàn. Mấy hôm nay bị hiện tượng cho chìa khóa vào bật lên không nổ được. Điện trong xe vẫn có. Đèn đỏ ở mặt đồng hồ nhấp nháy liên tục. Màn hình hiển thị km thì chạy một dọc ------- Các cụ xem giúp em với a. Thợ đã kiểm tra hết chạy cả máy không phát hiện ra lỗi. Hôm qua thợ tháo hết ra tháo cả acquy mang đi sac lai lắp lại thì nồ máy bình thường. Sáng nay lại bi như thế họ mang acquy khác vào xe nhưng cũng không được. Vẫn bị đèn đồng hồ nháy liên tục chỗ hiển thị kim chạy một dọc ----- và không nổ được máy.. các cụ giúp em với a.

Mydinhford

Xe máy
Cụ nói rõ xem nó kêu roạt roạt lúc nào: đang đi nhanh, đi thẳng, bẻ cua hay lúc chuyển số?
Riêng lúc chuyển số thì xe em cũng bị vậy, ngay từ ngày đầu và trong sách HDSD cũng có nói đây là đặc tính của hộp số li hợp kép nên em nghĩ là bình thường. Thực tế là xe em chạy vẫn ổn 2 năm rồi.
Cái này đúng là đặc tính của hộp số ly hợp kép đấy bác, vì ruột nó là ruột số cơ, chỉ có cơ cấu chuyển số là tự động. Vậy nên bác sẽ thấy tiếng đó khi sang số, nghe rõ nhất là khi từ số 1 sang số 2.

Mydinhford

Xe máy
Qua tham khảo diễn đàn. Em định sắm con Fiesta ecoboost 2014. Bác nào sale Ford PM giúp em giá tốt nhất nhé. Em ở SG
Bác Crazyboysg cho em xin số phone nhé. Em sales Ford ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng