Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

vawnsown

Xe tải
Chào các cụ, các mợ! Em hỏi ngu tí, FFi sedan của em còi bấm nặng quá, đó là bệnh chung hay "tình yêu" của em thế ạ? Khắc phục bằng cách nào kính trình để xin chỉ giáo ạ?!
Xem em sedan cũng nặng, chắc là kiểu Ford nó thế.
@ Cụ cdv Em đi trong phố đường đông bật điều hòa cũng giật cục, vào số chậm, phải hơn 2000 mới chuyển số, đường thoáng miết gas nhẹ hoặc tắt điều hòa thì nhẹ nhàng 1800 là chuyển số.
@ Cụ HN đã tìm và chữa được bệnh vệ sinh cổ hút xong thì bị khục khặc (gas không ổn định ở chế độ khởi động buổi sáng) chưa ah?

HNmember

Xe tăng
Xem em sedan cũng nặng, chắc là kiểu Ford nó thế.
@ Cụ cdv Em đi trong phố đường đông bật điều hòa cũng giật cục, vào số chậm, phải hơn 2000 mới chuyển số, đường thoáng miết gas nhẹ hoặc tắt điều hòa thì nhẹ nhàng 1800 là chuyển số.
@ Cụ HN đã tìm và chữa được bệnh vệ sinh cổ hút xong thì bị khục khặc (gas không ổn định ở chế độ khởi động buổi sáng) chưa ah?
Xe của E chạy ngon rồi, hôm vừa rồi đi Quảng ninh trung bình là 5.1l/100km. Mọi thứ đều ổn cả.
E phải tự reset lại bằng tay và cẩn thận có dùng khan sạch lau lại bướm ga để chắc chắn ko có dầu bám thôi.
Cái vụ nâng hạ ghế lái thì cần phải kéo cần nâng ghế lên và giữ nó ở vị trí cao nhất, nếu chẳng may mở cửa xe… chạm vào nó (đẩy xuống ) thì nó sẽ tụt ghế xuống ngay và khi đó có vẻ ko tự hãm được.

heysmileplease

Xe tải
Vào Ford Thanh Xuân làm nhé bác, em thấy ở đấy nhiệt tình, cứ gọi cậu Nguyên CVDV
E đang tính thử Ford thanh xuân xem sao, bác cho hỏi cái đèn gầm mà nó nóng quá cháy và làm nứt vỡ luôn cái choá đèn thì có đc bảo hành ko ?

heysmileplease

Xe tải
À bác cdv cho hỏi luôn là nếu em muốn lắp camera hành trình và cảm biến áp suất thì hãng có kêu là do lắp đồ ở ngoài và từ chối bảo hành nếu có gì xảy ra ko. Vì em thấy 2 thứ đó hãng ko có dịch vụ lắp mà e lại có nhu cầu.

Tourcare

Xe tăng
Sau một thời gian chạy và nghiên cứu cũng như trao đổi với a e cố vấn dv bên ford, em rút ra kết luận nguyên nhân ford fiesta chậm chuyển số là do.....acqui yếu :))
Nghe thì buồn cười, nhưng đúng là vậy, một số cụ đi FF còn bị chết máy khi đi chậm.
Nguyên nhân là do số của FF 6 số, thiết kế chuyển số nôm na là dùng từ tính hút các đĩa số. Mà để lực hút này ổn định thì acqui phải khỏe. Qua trao đổi cũng như thực tế thì sau khi thay acqui loại tốt thì hiện tượng giật số, chết máy hết sạch. Trừ một số xe bị chảy dầu hộp số thì vào bảo hành theo quy định .
Theo em acqui atlas giờ chất lượng rất kém, các cụ có thể chọn denkor, bosch, gs, e thử bosch rồi thất ổn, bảo hành 18 tháng, có vấn đề gì thì cứ giã đầu lão Long ý =))

vancuongxd

Xe đạp
Em không biết động cơ ecoboot này có giảm dc nhiều nhiên liệu không ? Hi vọng sang năm ford có đọng cơ này cho con fc

vancuongxd

Xe đạp
Ah các cụ cho em hỏi, con này với honda city con nào tiết kiệm nhiên liệu hơn?

quockhanhcttn

Xe máy
em nghe nói city tiết kiệm lắm phải ko các bác

quockhanhcttn

Xe máy
bác nào ắc quy yếu gswpj em, em sử lý lại cho như mới

OTO_david

Xe máy
Hôm qua em có thấy xe em có hiện tượng là: khi vặn khóa điện lên (chưa đề nổ) thì phần nắp capo có tiếng kêu Kẹt Kẹt... (giống tiếng cánh quạt rít) Và sau khi xoay chìa khóa tắt đi thì cũng có âm thanh tương tự từ nắp capo.
Em có nhờ mấy bác hay chạy xe, có bảo đó là tiếng bình thường. Nhưng em phân vân nên hỏi các bác xem có ai bị chưa ạ.
Em có đọc trên mạng có bác cũng có hiện tượng tương tự, và được lý giải là do: tiếng phun xăng và quạt gió khởi động.
Không biết bị như vậy là như thế nào ạ. Mong các bác chỉ giúp em với.
PS: Em đang chạy Ford Fiesta S ( 2013) <<<< Làm sao phân biệt Form 2013 vs 2012 (2011) ạ. Em mới đi Ford nên chưa tìm hiểu được gì ạ.

HNmember

Xe tăng
Ở trong phố nó ồn ào nên khó nghe được những tiếng động như thế lắm. Theo E phải có người đứng canh ở nắp capo nghe thật chính xác mới biết được là bình thường hay không. Xe 2013 hay 2011 động cơ 1.6 là như nhau, trừ xe 2013 vừa mới ra với động cơ mới 1.0 và 1.5 là khác về ngoại hình và có nâng cấp bên trong.

liemnhno

Đi bộ
Em muốn lắp lọc gió cho FFI thì lắp chỗ nào được các bác tư vấn chỗ em với. em ở tận Phú Thọ nên muốn hỏi trước để hôm nào đi HN lắp cho chủ động.

OTO_david

Xe máy
Các bác ơi, giúp em với.
1////// Em mua Ford Fiesta S (Sport)???????? _ 2013; theo thiết kế nhà sản xuất là có tính năng Cruise Control (kiểm soát tốc độ) của xe. Nhưng trên vô lăng em không thấy tích hợp tính năng này. Chỉ có phím điểu chỉnh âm lượng và next + previous bài bên phía vô lăng trái thui. Em mua xe cũ, xe rõ ràng ghi trên đăng ký là năm sản xuất 2013; Đăng ký lần đầu năm 2013 luôn. Thế mà lại không có tính năng này ạ? nếu có thì tính năng này tích hợp ở đâu ạ?

2///// Em mới lần đầu sờ nắn xe Ford, nên chưa kịp hiểu các options của dòng Ford, thế nên đến cái Đèn pha của dòng Fiesta này em cũng không biết bình thường hay không? sao em thấy nó tối và chiếu khoảng không được xa thế ạ? hay có nút vặn nào khác ạ?

Các bác giúp em với. Hic hic, có chút tiền, đi vay mượn, chạy ra salon mua ô tô cũ, muốn mua cái tử tế chút. Mà mua xong cứ lo ngay ngáy, như kiểu dính vào hàng dựng ý ạ. Rõ ràng xem Review, quảng cáo, Catalogue nó một kiểu, mà sao thấy xe em cứ khác khác ý ạ. Có khi nào Xe em là cái Hatch back AT Trend chứ ko phải Sport không ạ, vì cái chữ S đuôi xe bắn vào được không ạ????
(Cơ bản nó có tới 3 bản: Hatch back AT Trend ; Hatch back AT Sport, Sedan ) nên em ko biết lối nào.
Em xin cảm ơn ạ!!!

HNmember

Xe tăng
FFi (S) 2013 đời 2011 (1.6 AT) VN không có cruise control nhé.
Đèn pha FFi thì nó ko sáng quá mà cũng ko tối, nấc fa-cos thì chắc dễ biết, nếu cần sáng đề nghị bật thêm đèn sương mù- ấn nút đèn sương mù trước). So với nhóm xe dùng bóng Halogen thì Em thấy nó cũng chả kém ai cả. Các Kụ mua xe cũ cần xem có bị đổi bóng đèn ko nhé?
Lắp lọc gió thì mời các Kụ theo đường link dưới, E cũng vừa mới thay xong, hàng Ford Thái lan 350K/bộ (2 miếng)http://www.otofun.net/threads/525676-bosch24-7-km-dau-xuan-“sam-do-vo-hai-–-tang-qua-ba-ca”-03-30-1-14

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Bác kiểm tra sổ đăng kiểm xem trên đó ghi dung tích động cơ bao nhiêu?
Đèn pha/cos của FF dùng bóng halogen, cũng không được sáng lắm, muốn chiếu pha thì kéo cần gạt xi nhan về phía vô lăng.
Cruise trên Fiesta không có, có thể bác đọc tài liệu của xe Fiesta Eco chăng? Kiểm tra xem xe còn sổ bảo hành thì mang vào hãng làm 1 lượt, thay thế 1 số thứ lọc, dầu cho yên tâm rồi cứ thế đi thoai ;)
Các bác ơi, giúp em với.
1////// Em mua Ford Fiesta S (Sport)???????? _ 2013; theo thiết kế nhà sản xuất là có tính năng Cruise Control (kiểm soát tốc độ) của xe. Nhưng trên vô lăng em không thấy tích hợp tính năng này. Chỉ có phím điểu chỉnh âm lượng và next + previous bài bên phía vô lăng trái thui. Em mua xe cũ, xe rõ ràng ghi trên đăng ký là năm sản xuất 2013; Đăng ký lần đầu năm 2013 luôn. Thế mà lại không có tính năng này ạ? nếu có thì tính năng này tích hợp ở đâu ạ?

2///// Em mới lần đầu sờ nắn xe Ford, nên chưa kịp hiểu các options của dòng Ford, thế nên đến cái Đèn pha của dòng Fiesta này em cũng không biết bình thường hay không? sao em thấy nó tối và chiếu khoảng không được xa thế ạ? hay có nút vặn nào khác ạ?

Các bác giúp em với. Hic hic, có chút tiền, đi vay mượn, chạy ra salon mua ô tô cũ, muốn mua cái tử tế chút. Mà mua xong cứ lo ngay ngáy, như kiểu dính vào hàng dựng ý ạ. Rõ ràng xem Review, quảng cáo, Catalogue nó một kiểu, mà sao thấy xe em cứ khác khác ý ạ. Có khi nào Xe em là cái Hatch back AT Trend chứ ko phải Sport không ạ, vì cái chữ S đuôi xe bắn vào được không ạ????
(Cơ bản nó có tới 3 bản: Hatch back AT Trend ; Hatch back AT Sport, Sedan ) nên em ko biết lối nào.
Em xin cảm ơn ạ!!!

T.hoang

Xe đạp
Các bác ở đây vui quá mà giờ em mới biết. Em chạy FF từ 2011 ợ, em thấy cũng ổn không vấn đề gì. Cứ từ tốn chạy thôi. Vào đây cũng hóng được ối kinh nghiệm hay của các bác. Có nhẽ em sẽ lắp thêm cái lọc gió gì đó, vì đúng là trong xe hơi bí các bác nhể.

Trạng thái
Thớt đang đóng