Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hmountain

Xe tải
em dùng 1G với 4G thì OK, em có 2 cái của Transcend. nhạc em cóp thẳng vào USB chứ ko chia folder các kiểu - cụ có chia kiểu này ko

của em 16G thì có 1 cái Kingston, 32G 1 cái nữa của Transcend, 2 cái này cắm vào nghe được vài bài là bài sau nó cứ báo lỗi các kiểu. Nguồn nhạc thì vẫn là cái đống ở USB 1G với 4G copy sang

Bạn cụ dùng loại gì đấy để em đi mua phát :D
Em dùng USB Toshiba mua khuyến mại của Trầnanh. 80k 8G. Chia các thư mục cho các thể loại nhạc. Dùng ok k thấy lỗi lầm gì cụ ah.

thinhkieuphong

Xe điện
Lắp camera tiến lùi cho fiesta có bị ford giới hạn bảo hành ko các cu,? Êm cảm ơn!
Theo các cụ nên lắp camera tiến ko a? Cụ nào có loại hay hay em xem với ạ... Nữ đi ak..
nếu mà đấu vào điện của xe thì Ford sẽ ko bảo hành, trừ khi cụ (hay mợ nhỉ) vào Ford để lắp thì vẫn bảo hành bình thường
Fiesta có cảm biến lùi rồi mà, có lắp thì lắp thêm cảm biến tiến nữa thôi cần gì camera :D

laobo

Xe buýt
nếu mà đấu vào điện của xe thì Ford sẽ ko bảo hành, trừ khi cụ (hay mợ nhỉ) vào Ford để lắp thì vẫn bảo hành bình thường
Fiesta có cảm biến lùi rồi mà, có lắp thì lắp thêm cảm biến tiến nữa thôi cần gì camera :D
Nhà e lắp cho chị gái đi, về nguyên tắc thì lắp thêm camera quan sát e nghĩ bt vì xe có dự phòng các điểm nguồn, cầu chì.. Cụ nào lắp rồi gt em địa chỉ uy tín đồ, và thợ làm tốt... Ko thì e tự lắp..

quochung8888

Xe hơi
Em dùng USB Toshiba mua khuyến mại của Trầnanh. 80k 8G. Chia các thư mục cho các thể loại nhạc. Dùng ok k thấy lỗi lầm gì cụ ah.
Dùng thì vẫn bình thường, nhưng khi cụ tắt máy để qua đêm, sáng hôm sau nổ máy là nó lại yêu cầu chọn (hoặc là all, hoặc là theo album...) lại cụ ạ, Cụ bị như thế ko?

thinhkieuphong

Xe điện
Nhà e lắp cho chị gái đi, về nguyên tắc thì lắp thêm camera quan sát e nghĩ bt vì xe có dự phòng các điểm nguồn, cầu chì.. Cụ nào lắp rồi gt em địa chỉ uy tín đồ, và thợ làm tốt... Ko thì e tự lắp..
đúng là nguyên tắc ko vấn đề gì nhưng hãng nó quy định dính đến điện đóm là họ ko BH cho đâu, trừ phi họ tự làm. Em mới đầu định lắp nhưng thấy hãng bảo thế nên thôi, giờ tự đi tự căn. Lùi đã có cảm biến kêu, trước tự căn đâm xước nhiều phết :D

kút văn kít

Xe máy
E ko hiểu lắm- chả lẽ xe của Mợ cả tuần nay ko đi đâu à? E nghĩ là cài số tiến, lùi rồi ga nhẹ là nó tự bật phanh ra thôi. Chạy ra đường vài km là nó hết.
Chúc Mợ may mắn.
Vâng ạ, cả tuần e ko động đến nó, đến lúc động đến thì nó bị thế. Hiện tại 1 bên bánh bị bó cứng cựa luôn ạ. Của nhà bác chắc bị nhẹ nên làm thế đc, nhà e bị nặng nên ko tài nào bung ra đc. Tối nay mới có ng đến tháo bánh & tang trống gì đó ra ạ. Nẫu lắm í :((

Fiestals2014

Xe đạp
Dùng thì vẫn bình thường, nhưng khi cụ tắt máy để qua đêm, sáng hôm sau nổ máy là nó lại yêu cầu chọn (hoặc là all, hoặc là theo album...) lại cụ ạ, Cụ bị như thế ko?
Cụ ko rút usb ra thì nó ko yêu cầu chọn lại

kduc

Xe container
Vâng ạ, cả tuần e ko động đến nó, đến lúc động đến thì nó bị thế. Hiện tại 1 bên bánh bị bó cứng cựa luôn ạ. Của nhà bác chắc bị nhẹ nên làm thế đc, nhà e bị nặng nên ko tài nào bung ra đc. Tối nay mới có ng đến tháo bánh & tang trống gì đó ra ạ. Nẫu lắm í :((
Rửa xe xong cụ nên rà phanh độ 200 m nhẹ nhẹ để nó khô hết mà phanh ko có để lâu kéo phanh tay căng là dính má như cụ đang bị đó.

loong_toong

Xe máy
Xe em FFi 2011, chạy 5 vạn roài.
Mới rồi kiểm tra thấy ổ bi (bạc đạn) lap treo bánh trước hình như bị hở ra. Thợ báo không có bạc đạn để thay (dù giá nó là khoảng 1 triệu) mà phải thay cả lap treo (8.6 triệu). Có bác nào phải thay bạc đạn chưa cho xin tí ý kiến với ah! Có phải không có bạc đạn rời để thay không?

Thợ cũng nói có thể chạy 1-1.5 năm nữa rồi thay cũng không sao.

thuylexuan2002

Đi bộ
Thấy các bác trong hội fiesta vui quá, em cũng muốn tham gia mà chưa có điều kiện mua xe. Đang ngắm em ecoboost như bác billnantes nhưng thấy giá hơi cao. Bác nào chán dùng em này rồi thì nhắn em nhé, ưu tiên biển HN.

kút văn kít

Xe máy
Báo cáo các bác là hôm qua thợ đã đến chổng mông tháo bánh, tháo tăng bua (trích nhời thợ), gõ mạnh vài cái, thế là nó bung ra, rồi họ tháo hẳn ra làm vệ sinh phanh má đủ cả. Hôm nay xe em chạy rồi ạ. Rút kinh nghiệm xương máu ạ.

minhquang0903

Xe tải
Báo cáo các bác là hôm qua thợ đã đến chổng mông tháo bánh, tháo tăng bua (trích nhời thợ), gõ mạnh vài cái, thế là nó bung ra, rồi họ tháo hẳn ra làm vệ sinh phanh má đủ cả. Hôm nay xe em chạy rồi ạ. Rút kinh nghiệm xương máu ạ.
chúc mừng mợ ạ :))

tanhoang

Xe điện
Có phải bài học là không được giữ phanh tại chỗ lâu không hả mợ?

hmountain

Xe tải
vẫn nhớ vị trí đang chạy cụ ah. Em ít đi nên để cả tuần cũng OK cụ ah.

tuancisco

Xe tải
chúc cụ mọi sự tốt lành!

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ nào dùng FFi mà dùng cái cục này chưa cho em hỏi tí, nó cắm cả 3 thiết bị vào 3 cổng + thêm cái dây usb để sạc smartphone thì có chịu nổi ko nhỉ

Trước mắt thì em cần cắm 2 cái cam hành trình + lọc không khí + dây usb sạc thôi

kút văn kít

Xe máy
Có phải bài học là không được giữ phanh tại chỗ lâu không hả mợ?
Túm váy lại là: Đi giời mưa gió nồm ẩm thì cứ nên đi thường xuyên, nếu cất xe vào nhà xe (bằng phẳng) mà để lâu lâu ko đi thì ko nên kéo phanh tay. Rửa xe xong thì nên chạy đi chạy lại 1 lúc, phanh ra phanh vô vài lần rồi hãy đỗ xe cất đi, đừng như nhà e xe đi mưa cả tuần, về rửa xe cái cất đi luôn, còn cẩn thận kéo phanh tay nữa. Thỉnh thoảng nên mang đi bảo dưỡng phanh để họ vệ sinh làm sạch, nó dễ bị gỉ ở trong lắm ạ, thợ họ phải làm sạch bằng đồ chuyên dụng.
Còn nếu trời nắng ráo hanh khô thì cứ kéo phanh cho an toàn ạ, trước đó e vẫn kéo đều ko sao ạ.

loong_toong

Xe máy
cái tẩu thuốc nóng rực lên nhanh thế chắc công suất cả kw còn OK mà, bác lo gì...Nhà em dùng cam+1đt+1pad vẫn OK.
Cụ nào dùng FFi mà dùng cái cục này chưa cho em hỏi tí, nó cắm cả 3 thiết bị vào 3 cổng + thêm cái dây usb để sạc smartphone thì có chịu nổi ko nhỉ

Trước mắt thì em cần cắm 2 cái cam hành trình + lọc không khí + dây usb sạc thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng