Thảo luận Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 3)

madeinxnk

Xe hơi
Theo em có thể xảy ra các trường hợp sau: nhớt bị thiếu; lọc nhớt bị cặn dơ; bơm nhớt yếu. Nếu nhớt thiếu thì bác rút que thăm nhớt kiểm tra được, nếu nhớt vẫn còn đủ thì bác nên mang xe tới hãng để kiểm tra ngay, đi như vậy có thể rất hại máy.
Cám ơn cụ. Em đã qua hãng kiểm tra họ bảo do cảm biến dầu(còn gọi là công tắc dầu). Chỉ cần thay là hết hiện tượng đó.
Vì ko có sẵn nên em đành chờ hàng và theo dõi thêm

hmountain

Xe tải
Bác nào biết giá nắp đậy của larang trong hãng bán bao nhiêu k vậy. Em vừa bị chó nó gặm mất 03 cái các cụ ah.

kút văn kít

Xe máy
Dạ, em đến bảo cu cố vân e hay làm" xe anh hay chết máy, vệ sinh cho a lọc gió" thấy cu đưa báo giá:
1. Kiểm tra chết máy: 150k
2. Vệ sinh lọc gió: 150k
3. Vs cổ hút: 100k
4. Dung dịch bình làm sạch cổ hút: 120k
5. Vat

Như thế có đắt ko ạ?

Cũng không kt gì đâu? Tuy nhiên e lấy xe cu cố vấn có dặn a về chạy, và theo dõi. Giả sử nó vẫn chết máy, quay lại e có bị mất 150k kt nữa ko ạ?
Em ko có khoản kiểm tra chết máy, vì nó kt xong nó mới bảo đi vs van bướm ga cổ hút, ở đấy họ lấy 250k, còn dung dịch vs họ lấy có 80k thui ạ. Thêm thuế nữa mới là hơn 300k. Em nghĩ bên TL họ cứ vẽ thêm mục ra để thêm tiền bác thôi ợ.

kút văn kít

Xe máy
Bác ra 25 Trần Khánh Dư,097 996 78 68 Mr. Lệ, lột hết lớp chống nóng và ồn theo xe ra là hết ngay, nhưng phải tháo tablo, luu ý là nên ngồi đấy theo sát tụi thợ làm , bắt tụi nó dán cẩn thận lớp bảo ôn mới

E bao đảm 100% hết mùi, xe e vừa làm hôm kia, sau bao ngày tháng vật lộn đi xử lý mùi bất thành

Khẩn trương làm ngay không ung thư mũi
Cụ làm tổng tiện hại bao nhiêu xèng vậy ạ?

kút văn kít

Xe máy
Các cụ cho e hỏi tí:
Chả là con FIESTA nhà em đang chạy lốp Continental, hôm trước 01 lốp có hiện tượng xuống hơi, e mang ra hàng, nó kiểm tra mãi mới phát hiện ra là có lỗ châm kim, thằng vá lốp nó tháo ra và vá đúng chỗ đấy. Tuy nhiên, vá xong thử lại lại vẫn thấy xì hơi. Nó kết luận 1 câu là lốp của em bị cao su lưu hóa, có hiện tượng rạn ở trong talong. E thấy vô lý vì nhìn bằng mắt thường thì lốp vẫn ngon, chả sao cả. Ngoài ra, sao các lốp khác, chỗ khác của lốp lại ko bị. E không tin tưởng, mang ra hàng khác, thằng này chém là thằng trước vá không đúng, nó bóc ra, vá lại chỗ đấy, nhưng kết quả vẫn thế.
Các cụ cho e hỏi là có cách nào xử lý được cái lỗi này không vì bây giờ cử 3- 5 ngày em lại phải bơm lại quả lốp đấy mà thay quả khác thì đắt quá.

Em cảm ơn các cụ nhé!!!

minhquang0903

Xe tải
Các cụ cho e hỏi tí:
Chả là con FIESTA nhà em đang chạy lốp Continental, hôm trước 01 lốp có hiện tượng xuống hơi, e mang ra hàng, nó kiểm tra mãi mới phát hiện ra là có lỗ châm kim, thằng vá lốp nó tháo ra và vá đúng chỗ đấy. Tuy nhiên, vá xong thử lại lại vẫn thấy xì hơi. Nó kết luận 1 câu là lốp của em bị cao su lưu hóa, có hiện tượng rạn ở trong talong. E thấy vô lý vì nhìn bằng mắt thường thì lốp vẫn ngon, chả sao cả. Ngoài ra, sao các lốp khác, chỗ khác của lốp lại ko bị. E không tin tưởng, mang ra hàng khác, thằng này chém là thằng trước vá không đúng, nó bóc ra, vá lại chỗ đấy, nhưng kết quả vẫn thế.
Các cụ cho e hỏi là có cách nào xử lý được cái lỗi này không vì bây giờ cử 3- 5 ngày em lại phải bơm lại quả lốp đấy mà thay quả khác thì đắt quá.

Em cảm ơn các cụ nhé!!!
Em nghĩ lốp bác còn chỗ lủng lổ nhỏ nào đó, phải thử thật kỷ mới có thể phát hiện được (tháo nguyên bánh xe ra, bơm hơi căng hơn bình thường, thử vô nước mới có thể phát hiện được) nên cứ vài ngày mới non hơi. Chứ lốp Continental (xe em cũng đang chạy 4 lốp này) là dòng lốp tương đối cao cấp, theo em không có bị lỗi như vậy (bữa trước em hỏi ở hãng giá mỗi quả lốp Continental = 7.8 triệu).

minhquang0903

Xe tải
Các cụ cho e hỏi tí:

Em cảm ơn các cụ nhé!!!
Em nghĩ lốp bác còn chỗ lủng lổ nhỏ nào đó, phải thử thật kỷ mới có thể phát hiện được (tháo nguyên bánh xe ra, bơm hơi căng hơn bình thường, thử vô nước mới có thể phát hiện được) nên cứ vài ngày mới non hơi. Chứ lốp Continental (xe em cũng đang chạy 4 lốp này) là dòng lốp tương đối cao cấp, theo em không có bị lỗi như vậy (bữa trước em hỏi ở hãng giá mỗi quả lốp Continental = 7.8 triệu).

hoangha83

Xe hơi
Hơn 4 củ 1 quả thôi. Làm gì đến 7.8 hả cụ. Nếu 7.8 chắc họ tính cả La răng rồi cụ ạ

kút văn kít

Xe máy
Bên vá xe họ làm rồi cụ, nhưng không được. Khi bơm lại vẫn bị xì hơi đúng chỗ mà đã vá rồi cụ ah. Em không hiểu làm sao.
Đúng là quả lốp continental nó đắt quá nên em mới muốn xử lý lại cái lốp, chứ thay thì mắc quá mà đổi lốp khác thì phải đổi cả 2 quả mới ổn.

Em đang muốn hỏi xem ai đã từng bị cái lỗi giống thế này chưa, mách nước em đi xử lý cái. Chứ suốt ngày cứ bơm cũng mệt cụ ah.

mobilecare

Xe máy
Các bác nào đã thay vách ngăn nhiệt cho em xin cái Feedback với... đang tính đi làm lại chứ ngửi mùi này em sợ ung thư mũi lắm ạ...

Tai xe ga

Xe máy
Điên quá các bác à. Chả là xe e mơi đi dc 600km mà lên xuống số khó chịu quá. Lên thì cứ vòng tua 2500 mói sang dc số. Về số thì lại về quá nhanh. Làm đi đường giới hạn tốc độ 50km/h rất khó chịu. Chả hiểu phải làm thế nào nữa. Định chờ đủ 1000km lên hãng kiểm tra xem như thế nào. Chứ cứ đi thế này khó chịu quá. Cảm giác xe tăng số rất khó và hay giật cục. Lại thêm cái nước điều hoà cứ chảy ra tòng tòng. Có bác nào bị giồng e ko a

hoangha83

Xe hơi
Điên quá các bác à. Chả là xe e mơi đi dc 600km mà lên xuống số khó chịu quá. Lên thì cứ vòng tua 2500 mói sang dc số. Về số thì lại về quá nhanh. Làm đi đường giới hạn tốc độ 50km/h rất khó chịu. Chả hiểu phải làm thế nào nữa. Định chờ đủ 1000km lên hãng kiểm tra xem như thế nào. Chứ cứ đi thế này khó chịu quá. Cảm giác xe tăng số rất khó và hay giật cục. Lại thêm cái nước điều hoà cứ chảy ra tòng tòng. Có bác nào bị giồng e ko a
Xe cụ giật kiểu gì? Nó giật 1 lần hay giật mấy lần mới chuyển số, và cụ có để ý nó bị giật khi sang số mấy ko?

Tai xe ga

Xe máy
Xe cụ giật kiểu gì? Nó giật 1 lần hay giật mấy lần mới chuyển số, và cụ có để ý nó bị giật khi sang số mấy ko?
xe e ở số thấp giật nhiều hơn, số 4 trở đi thì đỡ hơn, còn ví dụ mình đang dừng đèn đỏ, mà đèn xanh đi thì xe chuyển số rất chậm toàn vòng tua 2500 mới chuyển số, mà cảm giác chuyển số rất khó khăn, máy kêu khá to, e cũng đã chuyển sang số S để thử nhưng cũng ko khác, cứ đến vòng tua 2500 ý thì ấn + nó mới sang được số cao hơn.

HNmember

Xe tăng
Kụ Tai xe ga mà đến gần Quận Hai Bà Trưng, HN thì ới E để E xem giúp xe cho.

manhtunghg

Xe đạp
các bác cho em hỏi tí: hôm nọ em nhấc cái xe lên kiểm tra lazang thấy quay bị gợn gặn, chắc là em chở đủ tải rồi phi vào mấy cái ổ trâu trên đường nên lazang bị méo một chút. cái này có cân lại được không hay phải làm thế nào các bác ơi.