Thảo luận Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 3)

Happyfun

Xe buýt
k, xe mình k có phản ứng gì, gara xem và sửa nói bị chập dây mát.

tay_choi

Xe hơi
[Tư vấn] Hnay e đến nhà anh bạn chơi, đánh xe lên vỉa hè, xong xuôi đi xuống cuốn luôn viên đá to lát rìa vỉa hè vào gầm. Em ko yên tâm nên vào gara gần nhà kiểm tra thì thấy móp 1 đoạn 2 trong 3 ống dẫn nhiên liệu phía dưới, ko thấy hiện tượng rò rỉ. Liên quan tới nhiên liệu nên em rất lo lắng độ an toàn, vì thế nên e muốn xin đc tư vấn là thay mới hay sửa chữa. Nếu thay mới thì chi phí như nào, và sửa chữa thì chi phí như nào, gara nào uy tín mà các bác từng làm. Rất mong các bác tư vấn giúp em. E ở HN, xe FF sedan 2011

brightseavn

Xe máy
Có bác sale nào đi qua cho em hỏi về giá ffi 5 cửa:
- giá thời điểm nào tốt hơn, gần cuối tháng 12 hay đầu tháng 1
- inbox em giá tốt của ffi 5 cửa at trend và ta sport

kút văn kít

Xe máy
Các cụ cho em hỏi tí. Chả là con FF của em khi đi tốc độ thấp thì có tiếng kêu bành bạch của bánh trước dội vào khoang lái. Đóng cửa, tắt nhạc nghe rất rõ, như tiếng kêu của lốp dính nước ý ah. Ra hãng kiểm tra, đi thử thì thấy nhưng khi cho nên bệ quay bánh thì không thấy tiếng kêu. Có cụ nào đã từng bị thế này chưa, mách em với ah.
Em cảm ơn các cụ!!!

BINH MINH 07

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tí. Chả là con FF của em khi đi tốc độ thấp thì có tiếng kêu bành bạch của bánh trước dội vào khoang lái. Đóng cửa, tắt nhạc nghe rất rõ, như tiếng kêu của lốp dính nước ý ah. Ra hãng kiểm tra, đi thử thì thấy nhưng khi cho nên bệ quay bánh thì không thấy tiếng kêu. Có cụ nào đã từng bị thế này chưa, mách em với ah.
Em cảm ơn các cụ!!!
Xe em thì lại có tiếng kêu như dùng hai miếng nhựa miết vào nhau (không phải tiếng kêu hộp số đâu các cụ nhé). Em đã vào Ford Thanh Xuân kiểm tra và thay cả 3 vòng bi moay ơ (2 sau, 1 trước vì vẫn còn bảo hành) nhưng vẫn không hết, các cụ ấy còn gọi cả mấy ông hãng xuống thế mà vẫn không tìm ra nguyên nhân và hãng đã thiệt hại với em 3 vòng bi trị giá khoảng ~16tr, thợ lởm thật. Một ngày đẹp trời em đi đảo lốp vì xe đã đi 4 vạn chưa đảo, đảo xong em cân bằng động thì hết luôn, giờ xe đã chinh chiến đến 5,5 vạn lại bị kêu, nhất là lúc mới đi và đi chậm trong chỗ vắng nghe rất rõ, em lại tính đi cân bằng động lại và thay lốp vì đã hơn 5V rồi. Xe em chinh chiến khắp nơi rồi, thấy nó rất ổ, chưa dở chứng bao giờ.

kút văn kít

Xe máy
Xe em thì lại có tiếng kêu như dùng hai miếng nhựa miết vào nhau (không phải tiếng kêu hộp số đâu các cụ nhé). Em đã vào Ford Thanh Xuân kiểm tra và thay cả 3 vòng bi moay ơ (2 sau, 1 trước vì vẫn còn bảo hành) nhưng vẫn không hết, các cụ ấy còn gọi cả mấy ông hãng xuống thế mà vẫn không tìm ra nguyên nhân và hãng đã thiệt hại với em 3 vòng bi trị giá khoảng ~16tr, thợ lởm thật. Một ngày đẹp trời em đi đảo lốp vì xe đã đi 4 vạn chưa đảo, đảo xong em cân bằng động thì hết luôn, giờ xe đã chinh chiến đến 5,5 vạn lại bị kêu, nhất là lúc mới đi và đi chậm trong chỗ vắng nghe rất rõ, em lại tính đi cân bằng động lại và thay lốp vì đã hơn 5V rồi. Xe em chinh chiến khắp nơi rồi, thấy nó rất ổ, chưa dở chứng bao giờ.
Đúng rồi cụ, mới đi và đi chậm trong chỗ vắng nghe rất rõ. Bên Ford TX đang chém em bảo có khi hộp số có vấn đề, đang đợi hãng đồng ý để mở hộp số kiểm tra. E chả hiểu nổi.

Lốp thì e mới thay hai quả lốp sau, cũng cân chỉnh lại hai quả này. Nhưng không cân chỉnh lại 2 quả trước, mà hai quả trước lại là lốp ban đầu. Để hôm tới em thử đi cân chỉnh lại như cụ nói xem có hết được không.

madeinxnk

Xe hơi
xe em ffi sedan 2011 dạo này có hiện tượng khi dừng là chết máy(hiện tượng này ko xảy ra thường xuyên có khi vài tháng bị lần, có khi tuần bị 1 lần) em toàn bị lúc dừng chờ tạm thời như tránh sang đường hay tắc cục bộ chốc lát, khi chết máy nó hiện lên biểu tượng phễu dầu và biểu tượng vô lăng có dấu chấm than bên cạnh. lúc chết máy xe không đề được ngay mà phải 2-4 phút sau mới đề lại được. xin các cụ chỉ giúp xe em nó bị lỗi gì vậy? cám ơn các cụ !

BINH MINH 07

Xe điện
xe em ffi sedan 2011 dạo này có hiện tượng khi dừng là chết máy(hiện tượng này ko xảy ra thường xuyên có khi vài tháng bị lần, có khi tuần bị 1 lần) em toàn bị lúc dừng chờ tạm thời như tránh sang đường hay tắc cục bộ chốc lát, khi chết máy nó hiện lên biểu tượng phễu dầu và biểu tượng vô lăng có dấu chấm than bên cạnh. lúc chết máy xe không đề được ngay mà phải 2-4 phút sau mới đề lại được. xin các cụ chỉ giúp xe em nó bị lỗi gì vậy? cám ơn các cụ !
Cụ ra thợ bảo nó vệ sinh bướm ga và họng hút gió là hết. Bệnh này chỉ chết máy khi đi vào đám đông gần như là nhích tí một, đặc biệt lúc đánh vô lăng rẽ nhưng xe chỉ nhúc nhích là dễ chết máy.

madeinxnk

Xe hơi
Cụ ra thợ bảo nó vệ sinh bướm ga và họng hút gió là hết. Bệnh này chỉ chết máy khi đi vào đám đông gần như là nhích tí một, đặc biệt lúc đánh vô lăng rẽ nhưng xe chỉ nhúc nhích là dễ chết máy.
cụ nói rất chuẩn luôn ạ. xin hỏi cụ chi phí và thời gian làm có lâu không ạ?

BINH MINH 07

Xe điện
cụ nói rất chuẩn luôn ạ. xin hỏi cụ chi phí và thời gian làm có lâu không ạ?
Mất vài trăm nghìn và 30 phút thôi bạn ạ ! vợ 2 mình cũng từng bị vậy rồi, từ ngày vệ sinh là hết bệnh luôn.
Chúc vợ 2 cụ sớm lành bệnh để đỡ bị mấy thằng đều hôn mông nhé !

citivan

Đi bộ
Chào các cụ FFi. Nhà em xin phép được nhập mâm. Sau khi loay hoay giữa Yaris, Mazda2, Su Swift và FFi. Đến khi lạc bước vào đây thì em đã chung kết FFi rồi ạ. Vấn đề em chỉ còn loăn xoăn mỗi là quất Ecoboost hay Sport:( Và các cụ Sale thì báo giá chênh nhau giữa các đại lý nhiều quá làm em hơi hoang mang. Xe thì đã quyết trong tháng 12 này khênh về. Các cụ thông thái cho vài lời tư vấn để em sớm theo bước các cụ. Cảm ơn các cụ các mợ trước ạ!

Tranthanhnam243

Xe đạp
Chào các cụ FFi. Nhà em xin phép được nhập mâm. Sau khi loay hoay giữa Yaris, Mazda2, Su Swift và FFi. Đến khi lạc bước vào đây thì em đã chung kết FFi rồi ạ. Vấn đề em chỉ còn loăn xoăn mỗi là quất Ecoboost hay Sport:( Và các cụ Sale thì báo giá chênh nhau giữa các đại lý nhiều quá làm em hơi hoang mang. Xe thì đã quyết trong tháng 12 này khênh về. Các cụ thông thái cho vài lời tư vấn để em sớm theo bước các cụ. Cảm ơn các cụ các mợ trước ạ!
Mình đang dự kiến lấy em HB 1,5 sport trong tháng 12, có điều các sale báo giá chênh nhau quá. Cụ tìm hiểu kỹ, lúc nào đi kí hợp đòng ới em tiếng cùng đi luôn.

Chỉnh sửa cuối:

tuancisco

Xe tải
thớt này lâu nay trầm lắng quá, có cụ nào biết chỗ nào bán nẹp bước chân cho fiesta đời 2011 không, em đang cần lắp mà tìm không thấy đâu có, loại lắp bên trong đấy ạ

madeinxnk

Xe hơi

tuancisco

Xe tải
cảm ơn cụ, để em hỏi thử xem

fiestafun

Xe tải
Em cảm ơn các cụ!!!
Em cũng đã từng đau đầu vì cái lỗi kiểu như này. Hết hãng lại đến gara ngoài kiểm tra, mà ko phải ai đi lên cũng cảm nhận dc nhé vì nó kêu rất nhỏ, nghe thì ko rõ nhưng còn cảm nhận dc xe hơi nhảy lên sau mỗi vòng quay bánh. Cũng kiểm tra đủ trò với các loại kết luận: dơ thước lái, hỏng moay ơ, hộp số... đều ko phải, cuối cùng là do lốp cụ ạ, mà đảo các kiểu đều ko hết. Nguyên nhân là trong bốn quả lốp có một quả bị phình nhỏ mà mắt thường ko thể nhìn thấy được.
Vào một ngày đẹp trời, có mộ quả lốp của em bị bục, em thay đúng quả đó. Hiện tượng: hết kêu, đi êm ru.