Thảo luận Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 3)

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
em định mua FIESTA mà thấy các cụ review thấy mấy lỗi vớ vẩn quá :( nên thoai
cụ thử qua bên Ford Long Biên bên em lái thử và cảm nhận thực tế xem, chứ diễn đàn 9 cụ thì 10 ý :D cũng khó cụ ạ :D

kiet_xu

Xe tải
E cũng đang quan tâm Fiesta. Các cụ cho e hỏi xe đời 2014 chạy gần 7 vạn thì liệu có phải chạy nhiều k ạ? Đời này lỗi hộp số đc khắc phục chưa ạ

biatuoi

Xe hơi
Website
lexus-thanglong.vn
E cũng đang quan tâm Fiesta. Các cụ cho e hỏi xe đời 2014 chạy gần 7 vạn thì liệu có phải chạy nhiều k ạ? Đời này lỗi hộp số đc khắc phục chưa ạ
Chạy ít là 1 năm/1,5 vạn, 3 năm mà hơn 5 vạn là trung bình nhiều bạn ah

Hungeix

Đi bộ
Lấy con fiesta 2018 không biết còn lỗi hộp số nhiều không các cụ ơi

Cún em

Xe buýt
Chào các cụ, em mới lấy con Fiesta 2018, em kết nối với điện thoại Samsung galaxy S5 mà không được, toàn báo lỗi. Cụ nào có kinh nghiệm hướng dẫn giúp em với. Em xin đa tạ!

haipx

Xe hơi
Chào các cụ, em mới lấy em FF bản S đời 2018. Có 1 số vấn đề xin nhờ các cụ tư vấn ah:
1- Gương gập: Em thấy hơi ngạc nhiên là dòng này ko có gương gập điện. Phiền các cụ tư vấn cho em có nên chế ko? Chế ở hãng báo 4.5tr có đắt ko ạ?
2- Khóa cửa: 1 lần nữa em thấy ngạc nhiên vì các dòng châu Á lock cửa khi đang chạy là trong ko mở ra được. Thằng này thì ngoài lại ko mở được có phải ko ạ?
3- Nắp bình xăng: Nắp bình xăng ko khóa như các dòng xe khác mà chỉ việc cho ngón tay và kéo phát là ra???. Cho em hỏi có độ được khóa nắp bình xăng ko ạ?
4- Kết nối với điện thoại: Em vẫn chưa tài nào kết nối được. Các cụ chỉ giáo em với.
Thanks các cụ.

HuanVu

Xe hơi
Em nhờ các Bác chỉ giúp. Em đang đi fiesta hn 2013, thời gian này xe em
có hiện tượng khi đi chậm hoặc phanh gấp hoặc lấy đà lùi lên gờ vỉa hè là chết máy và phải khởi động lại. Em có đọc đâu đó cò nói là do ắc quy yếu. Các Bác chỉ giúp e với. Em cám ơn.
Xin hỏi cụ đã khắc phục được vụ này chưa ak? Xe e cũng đang bị, vệ sinh bướm ga rồi mà chưa hết.

azunite

Xe hơi
Em chưa vệ sinh bướm ga nhưng theo rõi thì có vẻ nó hay chết máy khi trời quá nóng ấy.
Xe e cũng bị giống như cụ, đặc biệt là lúc nóng máy. Sau khi vệ sinh bướm ga và thay bộ bugi, vệ sinh kim phun và buồng đốt thì dứt điểm rồi cụ, thấy sướng trở lại hehe

tom_jerry

Xe tải
Xe e cũng bị giống như cụ, đặc biệt là lúc nóng máy. Sau khi vệ sinh bướm ga và thay bộ bugi, vệ sinh kim phun và buồng đốt thì dứt điểm rồi cụ, thấy sướng trở lại hehe
Cám ơn Bác, như vậy là đúng bệnh rồi, hôm nào rảnh em cũng phải đi xử lý.

BangFiesta

Xe điện
Chào các cụ, em mới lấy em FF bản S đời 2018. Có 1 số vấn đề xin nhờ các cụ tư vấn ah:
1- Gương gập: Em thấy hơi ngạc nhiên là dòng này ko có gương gập điện. Phiền các cụ tư vấn cho em có nên chế ko? Chế ở hãng báo 4.5tr có đắt ko ạ?
2- Khóa cửa: 1 lần nữa em thấy ngạc nhiên vì các dòng châu Á lock cửa khi đang chạy là trong ko mở ra được. Thằng này thì ngoài lại ko mở được có phải ko ạ?
3- Nắp bình xăng: Nắp bình xăng ko khóa như các dòng xe khác mà chỉ việc cho ngón tay và kéo phát là ra???. Cho em hỏi có độ được khóa nắp bình xăng ko ạ?
4- Kết nối với điện thoại: Em vẫn chưa tài nào kết nối được. Các cụ chỉ giáo em với.
Thanks các cụ.
Chào cụ!

1. Gương gập: Em nghĩ là không nên độ, xuống xe cụ gập bằng tay, 2 động tác là xong, không mất nhiều thời gian và không tốn tiền. ( Cách đây mấy năm em có làm gương gập, lấy motor xe Camry, hết hơn 2tr).
2. Khóa cửa: Khi nhấn nút khóa cửa thì bên ngoài không mở được.
3. Bình xăng của Ford ko có nắp, nhưng thiết kế nắp xăng thông minh, nó sẽ tự mở khi có vòi xăng bằng đúng kích thước, còn nếu lỡ gặp sự cố....đến nổi phải đổ xăng vỉa hè thì trên xe có cái phễu. :D. Cái nắp bình xăng này, em thử rồi mà cho ngón tay kéo ra không nổi đâu cụ.
4. Cụ coi lại sách hướng dẫn đi kèm theo xe. Em nhớ là mở bluetooth đt, ấn nút AUX, rồi có xác nhận bằng số hiển thị trên màn hình. em không nhớ rõ lắm, nhưng cũng phải loay hoay 1 lúc mới được.

BangFiesta

Xe điện
Xe em Fiesta 2011, hơi bất an ở chỗ khi xe chạy không tự động Lock cửa. Không biết chức năng này có thể mở được không ạ. Cảm ơn các cụ trước.
Em lên xe, chỉnh ghế lái, gương chiếu hậu, cài dây an toàn, mở máy, nhấn nút khóa cửa, nhả phanh tay, vào số và vi vu lên đường.

minhquang0903

Xe tải
Fi 2011 không tự động lock cửa khi chạy lên đến tốc độ 20km/h, ngay cả bản Fi Titanium đầu 2014 cũng chưa có tính năng này (em đã nhờ ae kỹ thuật hãng mở các tính năng mà hãng khóa lại, tính năng CC thì có, auto lock thì không), phải bản đời sau của 2014 mới có.

minhquang0903

Xe tải
Chào các cụ, em mới lấy con Fiesta 2018, em kết nối với điện thoại Samsung galaxy S5 mà không được, toàn báo lỗi. Cụ nào có kinh nghiệm hướng dẫn giúp em với. Em xin đa tạ!
Bác syn con S5 với xe như kết nối với thiết bị Blutooth khác: mở Blutooth trên xe, mở trên đt S5, search và ghép nối, nhập mã số kết nối hiển thị trên màn hình xe ngay lần đầu tiên vào con S5 là xong. Những lần sau đó cứ nổ máy xe là tự động kết nối (Đt mở Blutooth thường xuyên nhé). E sử dụng điện thoại kết nối với Blutooth khi lái xe rất thuận tiện.

haipx

Xe hơi
Chào cụ!

1. Gương gập: Em nghĩ là không nên độ, xuống xe cụ gập bằng tay, 2 động tác là xong, không mất nhiều thời gian và không tốn tiền. ( Cách đây mấy năm em có làm gương gập, lấy motor xe Camry, hết hơn 2tr).
2. Khóa cửa: Khi nhấn nút khóa cửa thì bên ngoài không mở được.
3. Bình xăng của Ford ko có nắp, nhưng thiết kế nắp xăng thông minh, nó sẽ tự mở khi có vòi xăng bằng đúng kích thước, còn nếu lỡ gặp sự cố....đến nổi phải đổ xăng vỉa hè thì trên xe có cái phễu. :D. Cái nắp bình xăng này, em thử rồi mà cho ngón tay kéo ra không nổi đâu cụ.
4. Cụ coi lại sách hướng dẫn đi kèm theo xe. Em nhớ là mở bluetooth đt, ấn nút AUX, rồi có xác nhận bằng số hiển thị trên màn hình. em không nhớ rõ lắm, nhưng cũng phải loay hoay 1 lúc mới được.
Cám ơn cụ. Về gương gập, vì ngõ nhà em hơi bé nên bắt buộc phải dùng rồi ạ. Em đã độ mất 4 củ ( vì xe còn BH nên đành phải qua hãng làm: quá chát)
Về khóa cửa, ko có cách nào khóa cả trong lẫn ngoài hả cụ ( chỉ 2 cửa dưới cũng được)
Bình xăng thì em thấy cứ...ghê ghê thế nào ấy.
Còn kết nối đt với xe, em reset 1 phát rồi kết nối lại ngon ơ!

BangFiesta

Xe điện
Cám ơn cụ. Về gương gập, vì ngõ nhà em hơi bé nên bắt buộc phải dùng rồi ạ. Em đã độ mất 4 củ ( vì xe còn BH nên đành phải qua hãng làm: quá chát)
Về khóa cửa, ko có cách nào khóa cả trong lẫn ngoài hả cụ ( chỉ 2 cửa dưới cũng được)
Bình xăng thì em thấy cứ...ghê ghê thế nào ấy.
Còn kết nối đt với xe, em reset 1 phát rồi kết nối lại ngon ơ!
Chào cụ,

Cửa sau có cái Child Lock, cụ mở cánh cửa ra là nhìn thấy nhé. Lấy tô vít xoay về hình có cái khóa là OK. Khi đó người ngồi ghế sau sẽ không mở từ bên trong được mà phải mở từ bên ngoài.

Còn nắp bình xăng thì chắc cụ không cần phải lo lắng nhiều đâu ah. Ford nó sản xuất bắt buộc phải theo 1 bộ tiêu chuẩn nào đó về an toàn, nhất là với tiêu chuẩn Mỹ thì chắc là ổn đó cụ.

Nhà em, F1 còn nhỏ, nên từ lúc lấy xe về là cái Child Lock được làm đầu tiên, và không bao giờ để trẻ ngồi nghế trước. :D