[Funland] Các vấn đề liên quan tới điện, EVN và các bên liên quan

PhongFood

Xe điện
Ngày hôm qua (02/06/2023) phụ tải chỉ có một số thời điểm vượt 40.000 MW. Ngày hôm nay phụ tải giảm nhẹ. Dự báo thời tiết ngày mai nhiệt độ giảm ở ba miền, hy vọng việc cắt điện luân phiên sẽ giảm trong vài ngày tới.

Phụ tải năm 2022 có kém gì đâu nhỉ 45.528MW, điện vẫn dùng phe phé (nhà đèn cam kết) Thế mà năm 2023 cắt là sao 😅

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Vâng có thể là do giáo dục nhưng cũng có thể do định hướng đó ạ. Có người khi nghe em phân tích rạch ròi thì họ nói luôn, ừ coi như chú đúng nhưng anh chỉ cần biết cắt điện nhà anh trong khi anh ko đóng thiếu tiền điện là "***" được. Nói đi, nói lại thì cũng không trách được, thế hệ mà có những người sống chỉ biết đến điều tốt nhất thì khi ảnh hưởng đến bản thân thì họ chỉ quan tâm đến nguồn gần nhất để trút chứ đâu quan tâm đến cục diện mà dẫn đến thực tại họ đang phải gánh chịu là "cắt điện".
Vâng cái nguyên nhân sâu xa thì trong Diễn đàn này chúng ta không nên bàn tới phải không Cụ? Chỉ cần chúng ta cố gắng nắm bắt được bản chất để định hướng cuộc sống và giáo dục con cháu.

type

Xe tăng
Vâng cái nguyên nhân sâu xa thì trong Diễn đàn này chúng ta không nên bàn tới phải không Cụ? Chỉ cần chúng ta cố gắng nắm bắt được bản chất để định hướng cuộc sống và giáo dục con cháu.
Vâng, dù chỉ 1 điều nhỏ thôi là chịu nhìn nhận trước khi nói cũng là điều tốt đẹp gây dựng lên xã hội tốt cụ nhỉ.

BinhWalker

Xe điện
Vâng, dù chỉ 1 điều nhỏ thôi là chịu nhìn nhận trước khi nói cũng là điều tốt đẹp gây dựng lên xã hội tốt cụ nhỉ.
Mình khuyên rồi nên truyền thông tiktok viral đi ko nên ngồi than vãn :P Cụ xem thử 1 clip tiktok chỉ nói mấy câu thôi mà rất rõ ràng

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Vâng có thể là do giáo dục nhưng cũng có thể do định hướng đó ạ. Có người khi nghe em phân tích rạch ròi thì họ nói luôn, ừ coi như chú đúng nhưng anh chỉ cần biết cắt điện nhà anh trong khi anh ko đóng thiếu tiền điện là "***" được. Nói đi, nói lại thì cũng không trách được, thế hệ mà có những người sống chỉ biết đến điều tốt nhất thì khi ảnh hưởng đến bản thân thì họ chỉ quan tâm đến nguồn gần nhất để trút chứ đâu quan tâm đến cục diện mà dẫn đến thực tại họ đang phải gánh chịu là "cắt điện".
Y chang thằng bạn e, đang ở Ninh Hiệp. Suốt ngày chửi nhà nước trên mạng. Nó bảo cắt điện là nó chửi, éo cần biết tại sao.
Có đợt nó chửi thối quá, cứ so VN với Mẽo; e bảo đm mài buôn lậu có nộp đồng thuế kẹc nào đâu mà đòi hỏi nhà nước thế lọ thế chai!

Xế Độp

Xe điện
Cụ 7 chém gió ép EVN ôm đám điện mặt trời. Năm đó công suất nguồn chưa căng thẳng như bây giờ.
EVN hiện tại đã ôm đống điện gió, điện mặt trời thì phải trích 1 phần công suất nền chạy rông, chạy ko tải để canh bù cho đám điện gió, điện mặt trời. Thành ra, đã thiếu nguồn càng thiếu trầm trọng khi phải ôm thằng điện tái tạo.
Mà cái điện tái tạo thì lại nhờ công cụ 7 mà ra nông nỗi như bây giờ. Thời cụ 7 không có nhà máy nhiệt điện, thủy điện nào hoàn thành cả. Toàn trượt tiến độ nguyên cả nhiệm kỳ của cụ ấy. Tài tài là.
Tài hay dở thì em ko quan tâm nhưng ít nhất dân ko bị cắt điện, tóm lại vì dân hay vì quan ?
Nói hay làm dở em khinh cụ, trẻ con nó cũng hiểu cụ nói gì
Văn hoá đổ lỗi nó thấm sâu vào máu rồi

Chỉnh sửa cuối:

Văn Quân 33

Xì hơi lốp
17/47 hồ thuỷ điện về mức nươc chết , luc thì thiều nước luc thì thừa nước thời tiết ngày càng khắc nhiệt

ssgabeo

Xe buýt
Chào các cụ, em bán Máy phát điện với tủ ATS tự động chạy máy phát điện bục mặt mấy hôm nay giờ mới ngoi lên thở. Mệt quá, ngày trăm cuộc điện thoại, sáng Nam Định, chiều Thái Nguyên, tối Quảng Ninh, cứ xong hôm nay là quên hôm kia mình đã đi đâu

MaTeo

Xe tăng
Chào các cụ, em bán Máy phát điện với tủ ATS tự động chạy máy phát điện bục mặt mấy hôm nay giờ mới ngoi lên thở. Mệt quá, ngày trăm cuộc điện thoại, sáng Nam Định, chiều Thái Nguyên, tối Quảng Ninh, cứ xong hôm nay là quên hôm kia mình đã đi đâu
Kiếm ngon chứ

Xế Độp

Xe điện
Xin lỗi các cụ, các ông evn và bộ ct ko làm được thì nghỉ đi cho người khác làm, đừng đổ lỗi linh tinh

Xế Độp

Xe điện
Cụ thấy thằng ngu nào đi kinh doanh mà không muốn bán hàng ko?
Thằng EVN nó cũng là thằng đi kinh doanh, nó là thằng muốn bán điện nhất, muốn phục vụ khách hàng tốt nhất chứ nó thích cắt điện lắm hay sao mà cụ chửi nó?
Còn cụ 7 mà cụ tự hào có làm được cái đ.éo gì ra hồn không hay giỏi chém gió? Khách đ.éo gì anh # đi đập bàn chém gió dân túy tào lao, dân nghe hắn chém gió cũng không ít người cảm thấy tự hào như cụ bây giờ, và rồi BOT nó thu phí khắp mọi nơi?
Em chả tự hào gì cái cụ đấy nhưng ít nhất quyết định là vì dân, méo phải vì lỗ lãi của các ông

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ tăng giá điện. Tăng đến khi nào không cắt nữa thì thôi.
Kinh tế thị trường thằng giàu cứ phải gánh thằng nghèo. Chết mệt.
Điện đắt quá thì đừng dùng nữa. Rên suốt ngày.

lingak

Xe máy
năm nay các cụ đi mua máy phát điện thôi.