Các vấn đề về tiền ảo, máy móc thiết bị kinh nghiệm chơi tiền ảo các cụ vào đây nhé

mamsport

Xe buýt
Cụ ko phải là dân công nghệ mà tìm hiểu sâu và cày ra tiền là quá giỏi rồi . Cho em theo học hỏi với được ko ah .
Em nghiêm túc ah
Thanks Cụ
dạ e trc học BK ra ạ . K51 - giờ đơn giản thôi cụ . đọc nhiều là hiểu liền đó cụ ơi .

Em thấy chưa tin tưởng vì xứ sở ta chưa công nhận. Cụ chủ chắc toàn bán cho người xứ khác?
ở VN cũng có sàn thu mua luôn ạ . Giá còn cao hơn cả sàn nước ngoài đó cụ . Remitano , santhumuatienao ... bắn vào tk vcb 1 note nhạc đó ạ

mamsport

Xe buýt

xevomua

Xe tải
Trâu của cụ mamsport đang cày ở đâu vậy ? Nếu có thể cho em tới tham quan học hỏi với :)

chấm để nghâm cứu thêm cụ chủ ah :)

XeChuaCo

Xe tăng
E cũng mới chơi vài dàn cày ETH - giá đang lên hihi - nhưng hiện tại cháy hàng quá nhiều - mua đc card giờ khó hơn lên giời - Huhu

E xin copy ít thông tin cơ bản để cccm hiểu hơn về việc tại sao VGA lại đào ra đc tiền ảo .

Trong các hệ thống tiền truyền thống, chính phủ chỉ cần in nhiều tiền hơn khi họ cần. Nhưng trong Bitcoin, tiền sẽ được khai thác thay vì in. Các máy tính trên thế giới sẽ cùng cạnh tranh với nhau để khai thác được Bitcoin.
Khai thác bitcoin diễn ra như thế nào?

Khi mọi người đang gửi bitcoin cho nhau trong mạng lưới bitcoin, nếu không có người giữ bản ghi lại những giao dịch này thì sẽ không ai có thể theo dõi được ai đã trả tiền cho cái gì. Mạng lưới bitcoin đã giải quyết bài toán này bằng cách thu thập tất cả các giao dịch trong suốt một khoảng thời gian thành danh sách với tên gọi là “block”. Và công việc của những “thợ đào” là xác nhận những giao dịch này rồi lưu chúng vào sổ cái.

Tạo các hash
Sổ cái chung là một danh sách dài gồm nhiều block, được gọi là “blockchain”. Blockchain có thể được dùng để truy ra tất cả các giao dịch được thực hiện bởi bất kì địa chỉ bitcoin nào trong mạng lưới. Bất cứ khi nào một block mới được tạo ra, nó sẽ được thêm vào blockchain và làm dài danh sách các giao dịch được thực hiện trong mạng lưới bitcoin. Một bản sao cập nhật các block sẽ được gửi đến tất cả những người tham gia vào mạng lưới để họ biết được chuyện gì đang xảy ra.
Nhưng, một chiếc sổ cái kỹ thuật số thì có thực sự đáng tin cậy? Làm sao chúng ta có thể chắc chắn rằng sổ cái luôn nguyên vẹn và không bị can thiệp? Và đây chính là lúc cần đến các thợ đào.
Khi một block mới được tạo ra, các thợ đào sẽ tiến hành một quy trình: lấy thông tin trong block, áp dụng một thuật toán lên đó và chuyển đổi chúng thành: dãy chữ cái hoặc con số ngẫu nhiên được gọi là “hash”. Hash này sẽ được lưu cùng với block, ở cuối blockchain tại thời điểm đó.
Hash có những đặc điểm khá thú vị. Thật sự rất dễ để tạo ra một hash từ một tập hợp dữ liệu như block bitcoin, nhưng bạn hoàn toàn không thể xác định được dữ liệu đó là gì khi nhìn vào dãy hash. Và, mặc dù không khó để tạo ra một hash từ nguồn dữ liệu khổng lồ nhưng các hash hoàn toàn khác nhau. Bạn chỉ cần thay đổi một kí tự trong một blockchain thì hash của nó sẽ thay đổi ngay.
Những người khai thác không chỉ sử dụng các giao dịch trong một block để tạo ra hash mà họ có thể dùng hash của block mới nhất được lưu trong blockchain.
Bởi vì mỗi hash được tạo mới dựa trên hash của block trước đó, nên hash được xem là một dạng con dấu kĩ thuật số. Nó sẽ xác nhận block này và những block sau đó là hợp pháp.
Nếu bạn gắng làm giả một giao dich bằng cách thay đổi một block đã được lưu vào blockchain thì hash của block đó sẽ thay đổi theo. Nếu có người kiểm tra tính xác thực của block bằng cách chạy hàm hash trên đó, họ sẽ phát hiện ra rằng hash đã đổi khác so với hash đã được lưu cùng block trước đó trong blockchain. Block đó sẽ ngay lập tức bị phát hiện là giả.
Cũng bởi vì hash này được dùng để tạo hash của block tiếp theo trong blockchain nên làm giả một block sẽ dẫn đến làm sai hàng loạt những hash khác.

Cạnh tranh Bitcoin
Đó chính là cách các thợ đào xác nhận cho 1 block. Họ sẽ sử dụng phần mềm được viết riêng cho việc khai thác block và cạnh tranh với nhau để “đóng dấu” cho block. Mỗi lần tạo thành công 1 hash, blockchain được cập nhật và tất cả mọi người trong mạng lưới biết được thông tin đó thì thợ đào sẽ nhận được 25 bitcoin. Đây chính là động lực để các thợ đào tiếp tục khai thác bitcoin và giữ cho các giao dịch được tiến hành.
Vấn đề là rất dễ để tạo ra một hash từ một tập hợp dữ liệu. Máy tính thực sự làm tốt công việc này. Mạng lưới bitcoin phải làm cho việc này trở nên phức tạp hơn để không ai có thể tạo hash cho hàng trăm block chỉ trong vòng vài giây và tất cả bitcoin có thể được đào chỉ trong vài phút. Giao thức bitcoin đã giải quyết vấn đề này bằng cách đưa ra “proof of work”.
Giao thức bitcoin sẽ không chấp nhận bất kì hash cũ nào. Nó sẽ yêu cầu hash phải có đúng số lượng nhất định số 0 ở đầu. Sẽ không có cách nào để bạn có thể biết được hash trước khi nó được tạo ra và ngay khi bạn đưa thêm một dữ liệu vào, hash sẽ thay đổi hoàn toàn.
Thợ đào không cần can thiệp vào các dữ liệu giao dịch trong block nhưng họ cần thay đổi dữ liệu đang dùng để tạo ra một hash khác. Nếu hash được tạo ra không đúng như hình thức được yêu cầu thì các thợ phải tạo lại hash.​
Em có nhu cầu mua 1 ít Etherium thì mua ở đâu hả cụ? Em thấy 1 số site ở VN bán giá cao quá :(

tuanta

Xe tăng
Em có nhu cầu mua 1 ít Etherium thì mua ở đâu hả cụ? Em thấy 1 số site ở VN bán giá cao quá :(
Ở VN thì nói chung chỉ có thể mua bitcoin = VNĐ, rồi chuyển lên exchange để đối sang ETH thôi cụ.

XeChuaCo

Xe tăng

dangphuong

Xe buýt
Nchung bây giờ mà đầu tư máy đào thì phải có ưu thế về điện hoặc tìm hiểu đc các đồng coin mới . Chứ Bit hay ETH bây giờ nh ng đào lắm r , và độ khó thì tăng quá cao . Em đang định sắm 1 dàn để cắm chơi . Cụ nào chán rồi thì hú em với .

tuanpauldesign

Xe đạp
Bây giờ giá trâu đỏ đang khủng khiếp thậm chí cửa hàng còn chẳng chịu bán lẻ cho ấy :((

mamsport

Xe buýt
Nchung bây giờ mà đầu tư máy đào thì phải có ưu thế về điện hoặc tìm hiểu đc các đồng coin mới . Chứ Bit hay ETH bây giờ nh ng đào lắm r , và độ khó thì tăng quá cao . Em đang định sắm 1 dàn để cắm chơi . Cụ nào chán rồi thì hú em với .
Cụ cần thì pm e sdt 0904144414

Giờ đâu tư lâu dài chứ mỗi máy 1 tháng ra đc 10tr e thấy ok mà

Gửi từ MI 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

mamsport

Xe buýt
Bây giờ giá trâu đỏ đang khủng khiếp thậm chí cửa hàng còn chẳng chịu bán lẻ cho ấy :((
Toàn đi đêm cụ a. Nói chung là phải chơi hàng xách r là cụ hiểu khan ntn . hicc

Gửi từ MI 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Boy Công Tử

Xe hơi
Cái này cứ ảo ảo thế nào ý

mamsport

Xe buýt
sàn BTC -e sập - e cũng bị mất 1 mớ - chán ghê các cụ à

manhsam123

Xe máy
Công nhận em cũng muốn tìm hiểu cái này nhưng vẫn sợ ảo quá. Chưa cảm nhận