[Funland] Cách chơi audio thật không hề đơn giản

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Đợi cụ chủ chia sẻ thêm về phần dây dợ đấu nối.
Nhờ cụ chủ tư vấn cho em bộ âm thanh nghe nhạc Giao hưởng, hòa tấu piano, violin với nhé. Em đang ghép em linton 2 với telefunken để nghe LP thấy tạm ổn. Nhưng để nghe nhạc DSD qua DAC thì thấy chưa ổn lắm. Thanks cụ

duytrong

Xe container
Em thì thích âm nhạc từ bé , cứ tập toạch chơi từ ngày giải phóng 1975 đến giờ từ quay đĩa Liên xô đến quay đĩa Nhật rồi cát sét mono rồi stereo ...nhưng cũng chỉ gọi là thích thôi chứ tinh về âm nhạc thì chưa đến tầm, giờ em đang dùng bộ giàn đa kênh xem phim và một bộ loa Nhật nge nhạc đôi khi dùng để hát với âm ly zagua, vẫn biết là không nên vừa nghe nhạc vừa hát nhưng chả nhẽ phòng bé thế chơi 3 bộ thì cũng bấn lắm, em định mua đôi loa Mỹ 6,1 để vừa nghe nhạc vừa hát theo cụ chủ thì có nên không và dùng âm ly gì thì hợp lý ạ, em cũng chỉ chi phí loanh quanh 100 củ trở lại thôi, cảm ơn cụ.

Gato2009

Xe tăng
Không lâu nữa, nhạc số, thiết bị âm thanh số sẽ thống lĩnh. Mấy thứ analogue chỉ còn mang tính sưu tầm, hoài cổ không hơn không kém! :D
Cũng chửa biết thế nào đâu, nghe đâu đó nói doanh số LP tăng rất mạnh, còn doanh số CD đang giảm đấy cụ. Em cho là mọi thứ tồn tại hay mất đi đều có lý do của nó. Định dạng nào cũng có hay/dở của riêng nó, chính vì thế chúng vẫn tồn tại cùng nhau.

Gato2009

Xe tăng
Vâng, thì các cụ hoài cổ và thích sưu tầm vẫn nhiều mà!
Còn để thưởng thức âm nhạc thì thiết bị hiện đại theo em vẫn là chuẩn! :D
Cụ mag trải nghiệm nhiều và nghe nghiêm túc thì có khi cụ lại phải phát biểu lại đó...hehe

Gato2009

Xe tăng
Em thì thích âm nhạc từ bé , cứ tập toạch chơi từ ngày giải phóng 1975 đến giờ từ quay đĩa Liên xô đến quay đĩa Nhật rồi cát sét mono rồi stereo ...nhưng cũng chỉ gọi là thích thôi chứ tinh về âm nhạc thì chưa đến tầm, giờ em đang dùng bộ giàn đa kênh xem phim và một bộ loa Nhật nge nhạc đôi khi dùng để hát với âm ly zagua, vẫn biết là không nên vừa nghe nhạc vừa hát nhưng chả nhẽ phòng bé thế chơi 3 bộ thì cũng bấn lắm, em định mua đôi loa Mỹ 6,1 để vừa nghe nhạc vừa hát theo cụ chủ thì có nên không và dùng âm ly gì thì hợp lý ạ, em cũng chỉ chi phí loanh quanh 100 củ trở lại thôi, cảm ơn cụ.
Cụ đa đoan thế thì chít...hehe cụ có thể tích hợp kok với xem phim cho đỡ nhiều bộ, kẻo gấu nó cho no đòn...

Gato2009

Xe tăng
2 quả trên của lão đại gia q7 cụ ạ, bài này em hơi lan man nhỉ, các cụ thông cảm giúp vì em cũng ko giỏi trong khoản viết và trình bày
Cụ viết được như thế này là em phục lắm, cụ chắc trả học phí ko ít và chắc cũng không dưới...u50.

Xe vài bánh

Xe điện
Cũng chửa biết thế nào đâu, nghe đâu đó nói doanh số LP tăng rất mạnh, còn doanh số CD đang giảm đấy cụ. Em cho là mọi thứ tồn tại hay mất đi đều có lý do của nó. Định dạng nào cũng có hay/dở của riêng nó, chính vì thế chúng vẫn tồn tại cùng nhau.
CD thì rõ là nhạc số rồi, nhưng nếu bảo nhạc số chỉ có CD thì... :D

duytrong

Xe container
Cụ đa đoan thế thì chít...hehe cụ có thể tích hợp kok với xem phim cho đỡ nhiều bộ, kẻo gấu nó cho no đòn...
Gấu nhà em thì lại thích nhạc hơn em cụ ạ, nên không cấm cản gì việc em sắm đồ nghe nhìn.

Gato2009

Xe tăng
Gấu nhà em thì lại thích nhạc hơn em cụ ạ, nên không cấm cản gì việc em sắm đồ nghe nhìn.
Thế là cụ có số hưởng rùi...hehe, nói chung bọn vợ chúng nó ko thích bởi các ông mà mê đắm audio là bỏ bê mọi việc, cứ hở ra là cắm mặt vào audio, hở ra là đàn đúm...

Phong2010

Xe máy
Em là mem mới lọ mọ vào trang audio vì cũng thích và đã chơi qua

longphamhoai

Xe buýt
bài chia sẻ rất thực tế và bổ ích....em hóng cụ chia sẻ tiếp

telefunken

Xe đạp
Thớt hay nhưng hơi hẻo :)
Bởi dưng các cụ trên oto phang chơi âm thanh toàn thể loại đa kênh , karaoke nên thấy thớt này có dáng vẻ Hi end , không hạp
Cụ chủ chơi băng từ cực gấu , em chỉ mom men nghe đến cassette còi thôi , còn CDP cũng ít nghe từ lâu rồi