Cách chống chuột chui vào máy cắn đứt dây điện & dây xăng

Badlive

Xe tải
Chả có cách nào triệt để bằng đầu tư một quả ga ra kín cổng cao tường các cụ ah:D

quân tùng

Xe đạp
nhiều cụ tư vấn em là tranh thủ lúc rỗi rãi, lấy dây thông tin chịu nhiệt,
quấn quanh các loại dây điện, dây dẫn, là ok!
các cụ thử như em coi,
em chạy accent nên máy thoáng,
cúng dễ làm!

camry1308

Xe máy
Buộc băng phiến cụ lấy gió trong thì kh bị mùi

ORIENT8228

Xe máy
Báo cáo các cụ kinh nghiệm của cháu:
Cháu mua kẹo chuột của Bayer, màu xanh, có bán nhiều ở các cửa hàng thức ăn chó mèo, chỉ có mỗi một việc là kiên trì diệt cụ Tý.Cháu mua một túi khoảng 20 viên để trên xe, mỗi tối cho xe về bãi thả 1 viên dưới gầm xe, sáng hôm sau trước khi lên xe kiểm tra xem kẹo còn không,nếu hết là các cụ Tý đã chén.Đặc điểm của kẹo này là diệt tý theo cơ chế đông máu, cụ tý không chết ngay mà khoảng vài ngày sau mới tèo và trước khi tèo thì rất yếu, đi lại chậm chạp và thường hay bò ra chỗ có nước để uống vì đông máu nên tạo cảm giác khát nước.Do vậy, không sợ cụ tý tèo ở những nơi hiểm hóc khó tìm và không bị mùi xú uế nếu chẳng may tèo trong khoang máy mà khổ chủ không biết.
Chỉ một yêu cầu duy nhất là kiên nhẫn, các cụ cứ làm như vậy khoảng 30 ngày là các cụ tý sẽ vãn ngay,thời gian càng dài càng hiệu quả vì đẻ ra tới đâu thì tiêu diệt tới đó nên sẽ giảm dần.Việc này sẽ có hiệu quả nhưng hiệu quả từ từ không hiệu quả nhanh
Chia xẻ kinh nghiệm cùng các cụ trên O phờ

bangmua74

Xe buýt
Cụ thử món này xem: bắt 1 thằng, đốt thành tro, dùng tro đó rắc vào khoang máy cho chúng nó ngửi, xưa cơ quan em có con chui vào điều hòa cháy khét lẹt xong từ đấy chẳng thấy thằng nào vào nữa

82.

Xe hơi
em vừa bi đây, search ra cái topic này, tí toi con xe:((

xoe

Xe tải
Ah, em có cái sáng kiến này mà 1 năm nay hết chuột: các cụ thửa 1 cái bẫy lồng, gắn vào đó một cục kẹo bả làm mồi rồi đặt cạnh xe. Sáng dậy bẫy còn nguyên tức là không có chuột, bẫy có chuột thì chả con nào khác dám vào xe. Chuột nó ham cục kẹo bả hơn thịt mỡ các cụ ạ.

deateam

Xe hơi
Cháu mua kẹo chuột của Bayer, màu xanh, có bán nhiều ở các cửa hàng thức ăn chó mèo, chỉ có mỗi một việc là kiên trì diệt cụ Tý.Cháu mua một túi khoảng 20 viên để trên xe, mỗi tối cho xe về bãi thả 1 viên dưới gầm xe, sáng hôm sau trước khi lên xe kiểm tra xem kẹo còn không,nếu hết là các cụ Tý đã chén.Đặc điểm của kẹo này là diệt tý theo cơ chế đông máu, cụ tý không chết ngay mà khoảng vài ngày sau mới tèo và trước khi tèo thì rất yếu, đi lại chậm chạp và thường hay bò ra chỗ có nước để uống vì đông máu nên tạo cảm giác khát nước.Do vậy, không sợ cụ tý tèo ở những nơi hiểm hóc khó tìm và không bị mùi xú uế nếu chẳng may tèo trong khoang máy mà khổ chủ không biết.
Chỉ một yêu cầu duy nhất là kiên nhẫn, các cụ cứ làm như vậy khoảng 30 ngày là các cụ tý sẽ vãn ngay,thời gian càng dài càng hiệu quả vì đẻ ra tới đâu thì tiêu diệt tới đó nên sẽ giảm dần.Việc này sẽ có hiệu quả nhưng hiệu quả từ từ không hiệu quả nhanh
Em chỉ sợ tốc độ sinh sản của bọn này còn nhanh hơn tốc độ ra đi do bả chuột của mình cụ ạ :(((

mpes6

Xe tải
Chỗ cháu gửi xe lại nuôi chó, thả như cụ không biết chó nó ăn phải có sao không nhỉ , hôm nay soi đèn pin vào khoang động cơ cháu thấy cả xương và thóc ở trong đấy.

hchater2003

Đi bộ
Hôm trước em còn bị nó vào xe cắn mất cái đường dẫn nước phun rửa kính lái các bác ạ :(( Mở capo ra thấy cả xương nữa. Mà xe em thì để ngoài bãi nên chả biết làm thế nào? Giết thì cũng hơi ác, mà không biết bao nhiêu mà xuể. Em chỉ cần có loại nào mà đuổi được là tốt rồi ạ. Xịt hóa chất vào gầm xe có sợ phản ứng hóa học gì không ạ? Nhỡ đang đi mà nó lại có phản ứng cháy xe thì vỡ mồm :-ss
oh, cụ này có chữ kí tên em là sao cụ nhỉ ;))

Chỗ cháu gửi xe lại nuôi chó, thả như cụ không biết chó nó ăn phải có sao không nhỉ , hôm nay soi đèn pin vào khoang động cơ cháu thấy cả xương và thóc ở trong đấy.
Cái viên kẹo không để gầm xe mà để trong khoang máy - chỉ có chuột vào ăn được thôi > an toàn cho vật nuôi khác.
Xe em có hôm nó vào ăn hết 4-5 viên kẹo.

trinhhunghb

Xe lăn
Phòng chống tốt nhất là các cụ mua lưới kẽm mạ rất nhẹ làm khung úp vừa xe . Tối cho vào ga ra thả dây là nó úp xuống vừa xe luôn . Chuột chỉ khóc bên ngoài. Sáng kéo dây treo lên . Hơn 10 năm xe em ko bao giờ bị chuột cắn. Nếu trần ga ra thấp thì làm kiểu bản lề 4 cạnh quây phát là xong . Lật miếng úp nóc là ok như cái hộp.

Phòng chống tốt nhất là các cụ mua lưới kẽm mạ rất nhẹ làm khung úp vừa xe . Tối cho vào ga ra thả dây là nó úp xuống vừa xe luôn . Chuột chỉ khóc bên ngoài. Sáng kéo dây treo lên . Hơn 10 năm xe em ko bao giờ bị chuột cắn. Nếu trần ga ra thấp thì làm kiểu bản lề 4 cạnh quây phát là xong . Lật miếng úp nóc là ok như cái hộp.
Cách này chỉ áp dụng với nhà có gara, còn nếu xe gửi bãi thì phải dùng bả kẹo chuột cụ à. Em đang tính dùng lưới mắt cáo bọc kín khoảng trống gầm xe ở phía đầu xe (tương tự như miếng nhựa che khoang động cơ)- khó nhất là phần thi công khi không có cầu. Các cụ có cao kiến gì không?

hailun1987

Xe đạp
Em cũng bị chuột mà chưa biết dùng cách nào để hết ạ

ELITE CAR SPA

Xe hơi
Cụ cứ giữ cho khoang máy sạch, và dưỡng tinh dầu chống chuột vào. Hoặc mua tinh dầu chống chuột, vì mùi nó nồng nên chuột ko chạy vô!

xanh

Xe điện
Bá cáo các cụ, sau một thời gian mày mò và học các cụ trên of, cháu để xe ngoài bãi ( trước đó rất nhiều chuột, tuyền tha thức ăn vào khoang máy và ...bậy vào đó nữa.) Bây giờ không chú chuột nào dám bén mảng.
Cháu tả bổ xiểng cả mấy loại :
- Rắc ớt bột vào những chỗ có thể.
- Tẩm dầu gió trường sơn (loại nước) vào mấy cái giẻ để vài chỗ ở khoang máy .
- Treo 2 bít tất trong đựng mấy viên long lão vào 2 chỗ trong khoang máy !
- Xịt thuốc diệt muỗi vào nhiều chỗ có dây điện ở khoang máy ( khoảng 1 tuần/1 lần).
Từ đó vợ 2 cháu đã yên ổn rùi ạ !
Thưc ra cháu mở nắp ca po lên ngửi tí ngất, chắc bọn chuột thì còn vãi ...lái các cụ nhể ?:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Diligo

Đi bộ
em đọc được nửa topic mỏi cả mắt mà chưa thấy được cụ nào đã thử nghiệm thành công nhỉ, buồn cho con xe của em quá.