[Funland] Cách chức tất cả chức vụ trong Đảng của Trung tướng Đỗ Quyết, Thiếu tướng Hoàng Văn Lương

duongqua

Xe container
Bảo sao giờ đất đai, xe cộ lên giá từng giờ ầm ầm mà ra cái nào hết cái đấy. Âu cũng là xã hội hóa, nền kinh tế thị trường mở cửa, ai cũng phải kiếm ăn. Mình lạc hậu cổ hủ nên lương 3 cọc 3 đồng, nhà ở lấy chỗ chui ra chui vào thế là thấy hạnh phúc lắm rồi.

Hiendai

Xe tăng
Nó nghĩ được như cụ là nó đã không cần mấy thứ cụ nói rồi. Gia đình con cái chuyển chỗ ở vài năm rồi cũng nguôi, thiên hạ ko dỗi hơi mà mỉa mai mãi. Sống liêm khiết cả đời thì mặt cũng chưa chắc đã ngẩn lên được
Cụ chuẩn đấy. Chuyện như cụ nói chính là quá trình tha hoá dần.
Chỉ huy tầm những năm 7x, đầu 8x nói chung là bolsevic quá - đúng là thái quá. Không phải các cụ chê tiền nhưng sống vì lý tưởng mình vì mọi người thì mọi người cũng vì mình. Nhiều vị còn từ chối nhận những cái là tiêu chuẩn của mình nên tổ chức cũng vô tâm, bỏ qua quyền lợi các cụ là chuyện thường. Mà cái gì thái quá thì sinh ra bất cập, bản thân các cụ về già, đau ốm cũng khổ - có thể các cụ đó thấy khổ bình thường vì khổ quen rồi nhưng bên ngoài nhìn vào thì người ta không muốn cái khổ đó, con cháu các cụ khổ - mà con cháu các cụ thì phần nhiều thay thế các cụ ở lứa sau.
Từ bài học các cụ sống khổ nên, các lứa sau dần rút kinh nghiệm, "tự cứu mình trước khi trời cứu", mức độ từ tự cứu chuyển sang tư lợi, tư lợi nhỏ rồi to dần, to dần, không có điểm dừng như một vòng xoáy ganh đua.

mamtom7981

Xe buýt
Quân đội bị sao quả tạ: Toàn bộ BTL cảnh sát biển VN và giờ đến HV quân Y.
thật sự niềm tin vào QĐ bắt đầu xói mòn

Giangkpi

Xe buýt
Lâu ko còn chiến tranh mà cụ. Thế hê cấm súng cũng gần rụng hết rồi, may ra còn mấy cụ trực biên giới 88-89. Kinh tế thị trường ko từ một ai

Phán Thông

Xe buýt
Cụ kể còn thiếu anh Nguyễn Văn Hiến, thứ trưởng Bộ Quốc phòng, can tội chuyển đất của quân đội sang đất làm kinh tế, bị xử 4 năm tù. (cũng giống các anh ở Học viện Quân y, chuyển đất quốc phòng thành chung cư)

Tại phiên tòa sơ thẩm, HĐXX sơ thẩm Tòa án quân sự Quân chủng Hải quân tuyên phạt bị cáo Nguyễn Văn Hiến 4 năm tù về tội “thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng” liên quan đến sai phạm về quản lý đất đai xảy ra tại ba khu đất trên đường Tôn Đức Thắng, quận 1, TP.HCM.

Tại phiên tòa phúc thẩm, Tòa án quân sự trung ương đã tuyên phạt bị cáo Nguyễn Văn Hiến 3 năm 6 tháng tù (giảm 6 tháng so với bản án sơ thẩm).

Xóa tư cách nguyên thứ trưởng Bộ Quốc phòng với ông Nguyễn Văn Hiến - Tuổi Trẻ Online (tuoitre.vn)

ThanhLong69

Xe tăng
Em thấy nói thế không ổn. Bị dí làm thì cứ làm, làm được bao nhiêu thì nói là bấy nhiêu, đừng bịa kết quả là được. VN vốn dĩ chẳng làm được cái ốc vít (hiểu theo nghĩa là đảm bảo cả chất lượng + giá cạnh tranh), thì không làm được cái que test cũng là bình thường chẳng ai thắc mắc. Bảo là em chỉ biết làm đến thế thôi thì chẳng ai tung hô, cũng chẳng lên được chức, nhưng cũng không thể cách chức được.
Làm cái bộ test tất nhiên là khó nhưng cũng không phải là quá cao siêu, nhất là nếu có mẫu thì việc làm được một cái như mẫu cũng không phải là bất khả thi. Đầu dịch WHO họ đã gửi cho một số bộ test rồi, giờ muốn làm cái như thế để chủ động thì giao mẫu cho để tìm cách bắt chước thì nếu có nguồn lực khả năng thành công cũng khá cao nên việc nhận là hoàn toàn bình thường thôi .
Việc sau 1 vài tháng tập trung phương tiện nhân lực tinh hoa nhất nghiên cứu thì hoàn toàn có thể làm ra được bộ test. Nhưng đến đó thì chỉ được số lượng nhỏ và giá thành rất đắt, bước khó hơn rất nhiều là xây dựng quy trình công nghệ sản xuất để làm ra nhiều với chi phí hợp lý và tội lỗi bắt đầu từ đây.

Chỉnh sửa cuối:

3005

Xe tăng
Làm cái bộ test tất nhiên là khó nhưng cũng không phải là quá cao siêu, nhất là nếu có mẫu thì việc làm được một cái như mẫu cũng không phải là bất khả thi. Đầu dịch WHO họ đã gửi cho một số bộ test rồi, giờ muốn làm cái như thế để chủ động thì giao mẫu cho để tìm cách bắt chước thì nếu có nguồn lực khả năng thành công cũng khá cao nên việc nhận là hoàn toàn bình thường thôi .
Việc sau 1 vài tháng tập trung phương tiện nhân lực tinh hoa nhất nghiên cứu thì hoàn toàn có thể làm ra được bộ test. Nhưng đến đó thì chỉ được số lượng nhỏ và giá thành rất đắt, bước khó hơn rất nhiều là xây dựng quy trình công nghệ sản xuất để làm ra nhiều với chi phí hợp lý và tội lỗi bắt đầu từ đây.
Đúng vậy cụ. Giai đoạn đầu dịch WHO, Mỹ và Israel thậm chí còn chia sẻ, giúp đỡ cách làm kit luôn chứ không phải tự mày mò. Nhưng làm kiểu đấy thì giá thành đắt, không có lợi nhuận cao như mua hàng Tàu về dán mác.

3005

Xe tăng
Cụ kể còn thiếu chứ quân đội mấy năm vừa qua dính nhiều lắm: hải quân, biên phòng, phòng không không quân...
Đỉnh cao nhất phải là đợt xử lý ở quân chủng hải quân, kế hoạch đưa tàu ra Trường Sa tuần tra nhưng lại đậu gần bờ ăn nhậu rồi bán nhiên liệu chia nhau.
May mà các bác cũng đánh vào được ổ tiêu cực này chứ không để tiếp diễn mấy năm nữa thì an ninh quốc gia cũng bị đe dọa.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
cụ mà biết sự thực về qd bây giờ thì có mà :)). Giờ tụi nó đa phần là đám bị thịt, nát vô cùng.

Matxech

Xe container
Cái bv 103 nát bét
Năm 2016 vk e bị u ngang ụ ngồi khớp háng ko biết nên tưởng đau dây thần kinh toạ
Đến chưa của ông Chương hay Trương cũng ở lò 103 và hv qy này
Tiếng là gs đầu ngành và còn là hội trưởng hội chống đau bỏ mẹ ji ý
Mẹ kiếp đến toàn tiêm giảm đau và thuốc bỏ mẹ ji cứ dừng tiêm vài hôm là đau
Chữa mãi ko đuoc sau cậu bs phụ tá ở đấy bảo đi chụp phim khớp háng xem phim xong đuổi ngay bn vào viện và bảo cháu vào 103 đi có ji bác giúp đỡ
Vk e định vào e bảo ko bt mình đt méo bh nó thèm nghe và méo bh gọi lại nhỡ vào đấy khi cần thì gọi ại
Sau đó em đưa vào 108 cũng được bs quen mổ cho vài lần
Đấy là còn họ hàng khá gàn đaya tốn bn xèng
Còn anh Quyết này e biết từ năm 87-88 khi anh ý mới là trung uý Đại trưởng 24 e 24 f304 ở kép
Cũng nhờ chơi thán với 1 đc con tướng cùng e24 nên có cửa chạy về hn
Cách đây vài năm mới biết đã lên pgd hvqy

No Problem

Xe tăng
Chúng chưa cầm súng chĩa trực tiếp vào dân là còn may đấy cụ ạ, những lực lượng cứ ngỡ là bảo vệ dân thì giờ toàn ăn tàn phá hại

xedieu

Xe cút kít
Anh này thì cả HVQY và 103 sợ anh ấy như cọp ấy nhỉ!

Mocmac

Đi bộ
Trước em cũng tý táng (tý thôi, chứ đố dám) một đồng chí bs 103. Chuyện là em đưa ông cụ nhà em đi nhập viện, cụ gần 80 (mấy tháng sau thì cụ mất), mà nó bắt đứng xếp hàng. Em xin ghế ngồi tạm nó ko cho, còn cáu kiểu mất dạy. Lúc đấy thương ông già nên em bực, em chửi ầm lên.

Nói chung là cái thái độ ở đấy ko ra gì.

Binbi

Xe điện
Không biết lò bên quân đội có đốt vào thứ 6 như lò bên dân sự không các cụ nhỉ.

rgbhis

Xe tăng
Vụ này nếu khởi tố thì toà nào xử vậy các cụ ey?

QAZ

Xe container
Có khi đen đó cụ. Ăn mảng kia đang ngon, bỗng dưng có cuộc gọi bảo các chú phải tiên phong chứ ai lại ngồi đó cạp đất. Chối thì ko tiện mà nghĩ nó cũng làm gì đến mức, ai dè là lên lưng cọp.

Chính xác là số đen đó cụ ạ.

Tôi có quen biết Hồ Anh Sơn từ những năm 2008 khi Sơn còn đang học tiến sỹ bên Toyama Nhật Bản. Ở vị trí của Sơn thì ai cũng phải làm như vậy thôi, cuối cùng chịu tội nặng nhất.

Đang từ xe pháo mã biến thành con tốt thí !

barrios5116

Xe tải
Mặc quân phục mà tranh thủ dịch bệnh để trục lợi thì là siêu tội ác :|
Tức là cách cử chức “nguyên” luôn nhỉ.
Căng!
Chắc còn nhiều , mấy ngàn của Việt á thì có list đấy rồi , kể cũng tiện . Đỡ phải chối " em không có gì "
Khai trừ xông thì mới ấy ấy được. Nếu có nhận $ chấm mút thì nhanh thôi 8-x
Còn thêm mấy vụ "phun khử khuẩn"

bao giờ thì được nhắc tới nhỉ