Cách đấu điện thoại trên xe Lacetti CDX???

Luckylucky

Xe đạp
Bác nào biêt cách đấu điện thoại trên xe Lac CDX hướng dẫn em với?

ktcbhp

Xe hơi
bác muốn kết nối qua blutooth hay qua cái gi ?*-)

ktcbhp

Xe hơi
bác muốn kêt nối qua blutooth thì bác bật blu ở xe và ở Đt lên. sau đó bác bật chế đọ quét blu ở điện thoại.sau khi bác quét thấy blu của xe thì bác chon kết nối. khi đó màn hình trên xe có thể hiện thông báo kết nối ( cũng có thể ko hỏi) bác ok thôi. nếu sai chỗ nào thì bác bỏ quá cho e:69:

Luckylucky

Xe đạp
Bác ơi xe lac cdx lại ko có bluetooth mới đau chứ, chỉ có mỗi cái giắc cắm có biểu tượng tai nghe ở bên ngoài thôi. có cái dây 2 ngấn đi kèm nhưng cắm thử thì ko được. thấy bảo phải đấu với dây 3 ngấn thì phải. em đang thử cắt cái dây đó ra và nối với dây tai nghe điện thoại, nhưng chả biết nối thế nào. bác nào đấu thành công rồi thì post cho em xin cái hướng dẫn nhé.

vietmen

Xe máy
cdx có Bluetooth các bác ạ, hồi mới mua em cứ tưởng ko có nhưng táy máy 1 hồi cũng bật được lên, hý hửng kết nối với điện thoại thì biết Bluetooth của cdx chỉ dùng để nghe nhạc-> Đau:'(

Luckylucky

Xe đạp
Thế hả, cụ chỉ giúp em nó nằm ở đâu với, làm thế nào để bật nó lên nhé.

ktcbhp

Xe hơi
cdx có Bluetooth các bác ạ, hồi mới mua em cứ tưởng ko có nhưng táy máy 1 hồi cũng bật được lên, hý hửng kết nối với điện thoại thì biết Bluetooth của cdx chỉ dùng để nghe nhạc-> Đau:'(
e là ex nên gọi đc điện thoại cụ ạ:69:. nhưng e thấy nghe nhạc phát từ đt thì âm thanh hay hơn so với e DVD của CDX. còn cái cáp nối đấy chỉ là để nối âm thanh thôi( cũng là 1 dạng phát âm thanh mà:21:).CDX e cũng ko rõ lắm cái khoản gọi điện,e dùng cái DVD của Fukaka (Fuka) có blu và gọi đc điện thoại.cụ thick gọi đc điên thoại trong xe thì cụ có thể thay mà (nếu cần thiết,thay đi phí lắm). cụ có thể nghiên cứu lại xem,e nghĩ là có blu thì chắc cũng gọi điện đc. cụ thử xem:69:

wanacar

Xe máy
e là ex nên gọi đc điện thoại cụ ạ:69:. nhưng e thấy nghe nhạc phát từ đt thì âm thanh hay hơn so với e DVD của CDX. còn cái cáp nối đấy chỉ là để nối âm thanh thôi( cũng là 1 dạng phát âm thanh mà:21:).CDX e cũng ko rõ lắm cái khoản gọi điện,e dùng cái DVD của Fukaka (Fuka) có blu và gọi đc điện thoại.cụ thick gọi đc điên thoại trong xe thì cụ có thể thay mà (nếu cần thiết,thay đi phí lắm). cụ có thể nghiên cứu lại xem,e nghĩ là có blu thì chắc cũng gọi điện đc. cụ thử xem:69:
- Không bác ạ, BT của CDX chỉ có profile dành cho nghe nhạc thôi...
- Lac nào không là CDX thì lắp DVD được, chứ CDX lắp xong là phím CONFIG nó ngọng luôn... hết chỉnh các chức năng.

vietmen

Xe máy
Thế hả, cụ chỉ giúp em nó nằm ở đâu với, làm thế nào để bật nó lên nhé.
cách bật Bluetooth của cdx đây bác: Bác chỉnh sang chế độ AUX sau đó ấn nút Menu:)
thấy bổ ích thì vote cho em cái, mới tham gia diễn đàn chưa được cái vote nào cả:P Thanks

ktcbhp

Xe hơi
đành vậy thôi cụ ạ.nhập nguyên chiếc mà. :) cụ nào muốn gọi đt trog xe nên xét đến khả năng mua bộ car kit của Nó kìa lắp vào thôi.(y)

Benlar

Xe hơi
He he, nhà cháu cũng sau một tuần mới lần mò hết được tính năng của xe. Từ kết nối điện thoại, Iphones, chỉnh đồng hồ, .... chạy ngon choét hết roài. Hôm nào off Matiz Groove Club để trao đổi kinh nghiệm đê. Em ở mạn Lê Văn Lương - Hà Lội ợ.
Chắc Matiz cũng tương tự rồi, cùng mẹ mà

ktcbhp

Xe hơi

haittr

Đi bộ
:101: cậu là ai mà biết tớ vậy. xin lỗi nha, lâu wa rồi mới có thời gian vào OF

ken083

Đi bộ
em cũng đang thắc mắc cái vụ đt này đây

linhdanhthue

Xe đạp
E ngồi mò mãi vẫn chưa ra, không hiểu 2 cái lỗ phone ở gần gạt tàn thuốc thì phải cắm đt vào lỗ nào. cách http://otofun.net/showthread.php?t=126164 của bác gthmobileyb là cách làm mẹo thông qua cổng nghe nhạc AUX, không hiểu đt E71 của bác ấy kiểu gì chứ nếu cắm đt thường vào thì chỉ phát đc tiếng nhạc, và tiếng đàm thoại ra loa, còn mình nói vào thì chịu (vì cổng AUX nó chỉ có chiều đi, không có chiều về). Xe SE của bác ấy cũng không có nút nghe đt trên vô lăng, nên chắc không tích hợp chức năng này. Bác nào đã làm đc trên CDX chỉ e với. E đang lăn tăn có khi phải có loại dây 3 chạc, 1 đầu cắm vào đt, 2 đầu kia cắm vào 2 lỗ phone chỗ gạt tàn thuốc thì mới dùng được.

antoniodung

Xe tải
xe CDX có dây sãn rồi nhưng không vừa, bác lên chợ trời mua lấy cái dây chuyển đổi là ok mà

linhdanhthue

Xe đạp
ok bác e sẽ về thử xem., như vậy tức là vẫn cắm vào lỗ AUX hả bác. Lỗ AUX là 3.5, 2 lỗ ở gần phanh tay là 2.5, dây theo xe cắm vừa nhưng không hoạt động.

TaDuongQuan

Xe máy
Hôm qua em dùng thử cái dây mua ngoài hiệu điện thoại, 2 đầu đều là 3.5mm ( vì em dung HTC Touch2 nên jack dầu ra cũng là 3.5mm), vì không đủ thời gian nên em chỉ kịp bật nhạc lên nghe thử từ điện thoại thì ngon nhưng không biết nghe đt gọi đến có được không.
Em cắm cái jack đấy vào chỗ AUX trong hộp cạnh phanh tay, em dự là jack có 3 chấu cả 2 đầu nên chưa chắc đã nghe được đt.
Bac nào nghiên cứu sâu hơn cho em biết thêm tý.

meo hoangkt

Xe tải
E ngồi mò mãi vẫn chưa ra, không hiểu 2 cái lỗ phone ở gần gạt tàn thuốc thì phải cắm đt vào lỗ nào. cách http://otofun.net/showthread.php?t=126164 của bác gthmobileyb là cách làm mẹo thông qua cổng nghe nhạc AUX, không hiểu đt E71 của bác ấy kiểu gì chứ nếu cắm đt thường vào thì chỉ phát đc tiếng nhạc, và tiếng đàm thoại ra loa, còn mình nói vào thì chịu (vì cổng AUX nó chỉ có chiều đi, không có chiều về). Xe SE của bác ấy cũng không có nút nghe đt trên vô lăng, nên chắc không tích hợp chức năng này. Bác nào đã làm đc trên CDX chỉ e với. E đang lăn tăn có khi phải có loại dây 3 chạc, 1 đầu cắm vào đt, 2 đầu kia cắm vào 2 lỗ phone chỗ gạt tàn thuốc thì mới dùng được.
Bác cắm đt vào cổng AUX đi. Mic của SE nằm sát lưng gương chiếu hậu ấy.

Vote cho em cái nào