[Funland] Cách đấu nối từ đầu ghi camera ra nhiều tivi

Hagiangpro

Xe tải
cụ mua bộ chuyển đổi từ cáp mạng sang hdmi là dc
Giá 700k cụ cần ới em ( yêu cầu cáp mạng tốt , bộ này có thể chuyển đổi lên đến 50-60m )
Hiện e chỉ có 1 đầu cáp mạng nối tới đầu ghi, nếu tách số dây không dùng còn lại để nối với bộ chuyển đổi có được không cụ?
Vì hiện nay không thể đi thêm 1 dây nào nữa.

bdskimland

Xe tăng
Hiện e chỉ có 1 đầu cáp mạng nối tới đầu ghi, nếu tách số dây không dùng còn lại để nối với bộ chuyển đổi có được không cụ?
Tách ra thì ko dc rồi cụ ah bộ chuyển đổi phải sử dụng 8 sợi mạng , ko phương án khác cụ phải sử dụng cổng AV của tivi , cụ cho em xin mã cái đầu ghi nhà cụ để em xem cổng kết nối có những cổng gì

IC Solutions

Xe hơi
Cụ không muốn đi dây, và muốn xem được cả tivi và cả camera thì theo kinh nghiệm đi làm của em. chỉ còn 1 giải pháp nhưng khá tốn kém. Đó là mua 1 box TV androi nhé

Mobilex

Xe tải
Hiện em dùng cam và đầu Hik vision, tivi 2 cái đều LG 55UH617T. Em đang nối đầu với tivi tầng 1, muốn nối với TV tầng 2, nhưng khó khăn về đi dây, muốn tận dụng đường cáp mạng nối với đầu ghi. Đầu ghi đang nối với cáp internet và được nối về trung tâm (nguồn POE, modem, cáp mạng RJ 45, wifi), TV tầng 2 cũng được nối với trung tâm.
Cụ cho em hỏi: cáp mạng internet hiện đang nối với đầu ghi có tách ra 2 sợi để nối (AV) với TV tầng 2 được không? Nếu nối được thì dùng chân nào? (em đang nối chuẩn B)
Cám ơn cụ.
Tivi Lg có cổng VGA không cụ ?

Hagiangpro

Xe tải
Tách ra thì ko dc rồi cụ ah bộ chuyển đổi phải sử dụng 8 sợi mạng , ko phương án khác cụ phải sử dụng cổng AV của tivi , cụ cho em xin mã cái đầu ghi nhà cụ để em xem cổng kết nối có những cổng gì
Cụ không muốn đi dây, và muốn xem được cả tivi và cả camera thì theo kinh nghiệm đi làm của em. chỉ còn 1 giải pháp nhưng khá tốn kém. Đó là mua 1 box TV androi nhé
Tivi Lg có cổng VGA không cụ ?
Em cám ơn các cụ
Đầu ghi nhà em như ảnh.

đầu ra TV nhà em:

IC Solutions

Xe hơi
Đầu camera lại đang dùng mạng nữa thì làm sao tách dây mạng đi được. mà dây mạng đang chờ ở tivi có đi tới đầu camera không? Cụ đầu tư cái box Androi đi, xong mà xem camera qua internet trên Tivi thôi

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Cháu đang có nhu cầu y như cụ chủ, đầu ghi tầng 4 muốn xem thêm tivi tầng 3 - dùng bộ chia HDMI là đẹp nhất nhưng không luồn ống được, dùng dây hoa sen thông thường thì ko đẹp :( không biết giờ smart tivi có xem được mà ko cần đi dây không ạ?

baotm

Xe tải
Cháu đang có nhu cầu y như cụ chủ, đầu ghi tầng 4 muốn xem thêm tivi tầng 3 - dùng bộ chia HDMI là đẹp nhất nhưng không luồn ống được, dùng dây hoa sen thông thường thì ko đẹp :( không biết giờ smart tivi có xem được mà ko cần đi dây không ạ?
Vậy cụ dùng 1 con android box cài client lên xem qua wifi đi cụ.nhược điểm mỗi lần muốn xem phải bật box.mở app. Login. Chỉnh màn hình.
Đi dây vẫn yên tâm hơn cụ.

Gửi từ Redmi Note 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Toinhaque

Xe tải
Nhà cụ dùng camera hãng gì vậy , nếu cụ dùng hãng Dahua hay Hik thì cụ mua thêm đầu ghi hình IP nữa là có thể xem tivi tầng 3 dc ko cần đi dây miễn là có mạng Lan nữa thì ok

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Nhà cụ dùng camera hãng gì vậy , nếu cụ dùng hãng Dahua hay Hik thì cụ mua thêm đầu ghi hình IP nữa là có thể xem tivi tầng 3 dc ko cần đi dây miễn là có mạng Lan nữa thì ok
Cháu dùng Hik cụ ạ, cụ có thể tư vấn cụ thể hơn giúp cháu được ko, ý cháu là đầu ghi hình để tầng 4, có tivi trên đấy và nối thêm 1 dây để xem ở tivi tầng 3

Minhbeboi

Xe buýt
có bác nào nói cụ thể hơn đc k?

Toinhaque

Xe tải
Cháu dùng Hik cụ ạ, cụ có thể tư vấn cụ thể hơn giúp cháu được ko, ý cháu là đầu ghi hình để tầng 4, có tivi trên đấy và nối thêm 1 dây để xem ở tivi tầng 3
tầng 3 của cụ có dây tín hiệu nào xuống dưới ko vậy nếu tầng 3 cụ có dây tín hiệu từ tầng 4 xuống thì cụ có thể dùng bộ chuyển đồi vga to av còn nếu ko có dây tín hiệu xuống mà cụ có sẵn dây mạng Lan dưới tầng 3 rồi thì cụ dùng thêm 1 đầu ghi ip 4 kênh rồi cắm vào tivi như bt là dc e giải thích hơi khó hiểu nhưng vẫn đề xử lý cx khó vì phải biết kỹ thuật về cam mới hiểu dc cụ ah :D

tranquyduong

Xe tải
Hiện em dùng cam và đầu Hik vision, tivi 2 cái đều LG 55UH617T. Em đang nối đầu với tivi tầng 1, muốn nối với TV tầng 2, nhưng khó khăn về đi dây, muốn tận dụng đường cáp mạng nối với đầu ghi. Đầu ghi đang nối với cáp internet và được nối về trung tâm (nguồn POE, modem, cáp mạng RJ 45, wifi), TV tầng 2 cũng được nối với trung tâm.
Cụ cho em hỏi: cáp mạng internet hiện đang nối với đầu ghi có tách ra 2 sợi để nối (AV) với TV tầng 2 được không? Nếu nối được thì dùng chân nào? (em đang nối chuẩn B)
Cám ơn cụ.
1. Chơi cổng video qua 2 cặp dây trắng xanh dương hoặc trắng nâu cũng đc (chất lượng thấp)
2.Nếu đầu ghi nhà cụ thừa cổng Vga và dây mạng đi trong tường loại đủ tốt thì giải pháp tốt nhất cho cụ là cục VGA to Lan nhé. Ngon bổ rẻ.
3.Còn Nếu không thì cụ chơi chia HDMI và cục HDMI to Lan.
4.Cao cấp hơn nữa thì cụ chơi hệ thống real stream video :D
Chúc zui!

kwangnguyen

Xe đạp
Cụ đầu tư cho cháu ngay 1 bộ androi tvbox, cắm mạng cho nó, dùng phần mềm xem qua mạng
bộ tvbox giờ cũng rất rẻ khoảng 500k gì đó
không nên cố gắng chia cái đầu dây kia, sẽ chẳng mang lại tín hiệu tốt như quảng cáo đâu, mặc dù cháu cũng bán thiết bị chia, nhưng cháu bán vs thiết bị chia với độ phân giải tv thấp hơn, thường khoảng 1366x768 trở lại

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ đầu tư cho cháu ngay 1 bộ androi tvbox, cắm mạng cho nó, dùng phần mềm xem qua mạng
bộ tvbox giờ cũng rất rẻ khoảng 500k gì đó
không nên cố gắng chia cái đầu dây kia, sẽ chẳng mang lại tín hiệu tốt như quảng cáo đâu, mặc dù cháu cũng bán thiết bị chia, nhưng cháu bán vs thiết bị chia với độ phân giải tv thấp hơn, thường khoảng 1366x768 trở lại
Xin cụ cho hỏi cái tv box loại nào thì cài được PM của camera ah? Nhà cháu đang dùng FPT Play box liệu cài đc ko nhỉ?
Cháu đang có khoảng 4 cái đầu ghi HIK vision, bjo cũng đang muốn xem qua TV mà đang ngõ nghiêng cái TV box chưa biết loại nào rẻ mà ổn ổn chút ko?

kwangnguyen

Xe đạp
Xin cụ cho hỏi cái tv box loại nào thì cài được PM của camera ah? Nhà cháu đang dùng FPT Play box liệu cài đc ko nhỉ?
Cháu đang có khoảng 4 cái đầu ghi HIK vision, bjo cũng đang muốn xem qua TV mà đang ngõ nghiêng cái TV box chưa biết loại nào rẻ mà ổn ổn chút ko?
Cụ mua cái tivibox androi, loại nào cũng được, cài phần mềm hikconnect, là log vào được đầu ghi của cụ, nếu cụ ở HN thì cháu có thể qua xem giúp cụ
Cháu không bán thiết bị camera với tvbox nhé

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Cụ chủ topic cuối cùng đã xử lý được chưa ạm tư vấn cháu với.