[Thảo luận] Cách đây 20p- em ức chế lái xe biển 14N-9063

yamaha-x8

Xe tăng
Nghĩa là lúc 11 giờ kém 20 e đang đi về từ phía Mai Dịch về Cầu Diễn thì bị xe Ford Everest màu phấn hồng biển số như trên phóng rất nhanh và tạt bên phải xe em và chạy mất. Xe của e bị rách *** xót quá, e cũng bức xúc đuổiỉ đến Nhổn (e đang ở nhờ nhà e trai e ở xã Minh Khai- Từ Liêm) thì xe đó chui vào 1 quán bia ven đường, khoảng 10 chú trong quán xông ra bao vây e, hành hung xe em. Sau 1 lúc ngồi trên xe để tránh tổn thất e đi xuống và nói chuyện, đai loại như sau:
Bên kia: Mẹ thằng ôn con, mày thích gì
Em: e xin lỗi các anh, chỉ đuổỉ theo để gặp a lái xe đã tạt đầu e còng bỏ chạy
Lái xe: mày đâm vào *** xe tao còn thích cái gì nữa
Em: a tạt đầu xe e thế e tránh sao được
Một ông khác: mẹ đã thế mày phải đền cho xe tao. Mà nhà mày ở đâu
Em; e ở nhờ Văn Trì, Minh Khai
ông ấy: bằng lái xe mày đâu cho tao xem
Em đưa bằng cho ông ấy xem, hắn ghi chép rồi trả lại bằng cho e rôì bảo thôi bọn tao bận uông bia mai sẽ có người tìm mày giải quyết
Em nghĩ có đôi co cũng không làm gì nên bảo: vâng tuỳ anh rồi đi về
Về rồi nhìn mũi xe vẫn tức, cũng may e đang dự định sẽ làm bảo hiểm mấy chỗ xước đằng sau nhưng nghĩ lại thấy bức xúc nên viết lên đây chia sẻ cùng các cụ.
Em thấy thất vọng về 2 kẻ trên xe đó quá ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

hoangtuangts

Xe máy
b-)b-) quả này cụ phải chuẩn bị 11 chú để ứng chiến, lỡ mai nó tìm thì sao !!! , biết gặp biển 14N xxxx thì cụ không nên đuổi theo, ngộ nhỡ mấy vị đấy mang theo " BÚT" thì làm sao. mình một mình bị một hội bợm nhậu bắt nạt, em bực lây cho cụ :(

contrai9x

Xe tải
Mai thẩn nào chúng nó cũng doạ dẫm chứ chẳng có giải quyết gì với bác đâu ạ!

Chi bằng bác nhớ biển số xe nó rồi, có quen dân xã hội nâu nào thì tìm nó giải quyết trước!

Không thì bác coi như bị chó cắn thôi, bỏ qua :D

bagiahuhu

Xe buýt
Em dự là bác sẽ được đền bù xứng đáng.
Các tay anh chị đất than đất hoa cải đỏ là thế, ầm ầm ào ào từ đầu để dọa bác thôi. Cuối cùng thấy bác là người đáng thương thì sau cuộc nhậu các anh chị ấy sẽ đền bù cho bác xứng đáng bởi như thế mới xứng chất anh hùng hào kiệt đất Than đất hoa cải đỏ, chỉ dọa thằng nào cần dọa, đánh thằng nào cần đánh còn mấy chú em khổ khổ thì sẽ làm động lòng thương của các anh chị, sẽ được bao bọc che trở, được đền bù thỏa đáng thôi.
Yên tâm ngủ đi chờ mai xem thế nào nhé.

Vuvit

Xe tăng
Bác cũng "hiền" quá, nó bảo bác đưa bằng bác cũng đưa, e cũng đến ^:)^ bác,...

kiple

Xe tăng
Nhà êm vote cụ chủ thớt! chả biết có được đền hay không (nhà êm dự là chuyện sẽ không có tập tiếp theo) nhưng cái cách, chạy theo, vào tận nơi, để nói chuyện phải quấy với họ là nhà êm nể cụ rồi! Chắc hẳn họ cũng không lấy làm oai vì đã doạ được cụ đâu! nếu đúng như lới cụ kể, thì họ cũng lên gân thôi mà! Thôi, chuyện cũng không lớn lắm, bỏ qua đi cụ! Cũng có người nọ, kể kia mà! Ngủ ngon đi cụ nhé!

itkingdom

Xe tải
Đến chịu, bảo đưa bằng cũng đưa!

polizia

Xe container
Em mà như cụ em về nhà cất xe bảo thằng em lấy xe máy ra chở, em lấy chai bia nhồi ít xăng vào đi rồi đi qua em tương thằng vào con Everest của nó rồi chạy, nó mà đuổi thì cháy xe còn nếu ở lại chữa cháy thì *** đuổi được mình. ĐM đã ở nơi khác lên thủ đô lại còn bố láo!

KIST

Xe tải
Em cũng bực lây cho bác, chúc mừng bác không sao giữa đám 14 ấy. Mà đến ạ bác, nó bắt đưa bằng cũng đưa, may chưa bị nó cho thành"bằng nướng" làm mồi nhậu đấy. Mà lúc đấy nhìn đám đấy khéo nó bảo làm gì cũng phải làm ạ bác? hãi quá.

vuthe81

Xe hơi
cụ quá hiền , sợ j mấy t qn.

Sieuthitaichinh

Xe tải
Tức quà cụ phải trả thù kiểu con nít cụ à. Kiếm cái 2 bánh làm thêm viên gạch chạy theo máu thì ném vào kính lái hơi máu thì kính bên; sợ thì ném vào sau rồi quay đầu bỏ chạy chúng nó chả làm đc gì cả.
Chúc mừng cụ vẫn bình an vô sợ

30H66999

Xe đạp
Công nhận cụ liều thật , 1 mình mà cũng đuổi theo . Nếu là em , em vừa đuổi theo vừa phone cho mấy thằng em , nhân tiện gọi mấy thằng bạn làm XXX di cho vui :))

OmegaO9

Xe container
Người OF
Cuộc sống đôi khi thiếu công bằng là vậy thôi,em mới đi sơn hộ ông bác con Sorento với một tình huống như cụ chủ thớt đây. Ông bác em đi Tây Thiên-Tam Đảo chơi, trong lúc đỗ xe ở ngã ba Tây thiên để cho bà bác vào đền thắp hương thì bỗng nhiên có 2 chú 2b từ đâu đâm sầm vào sườn cánh cửa phía sau bên lái.Họa hoằn là đã đâm vào xe người khác ,làm móp cánh cửa,họ còn gọi người làng ra và đổ lỗi cho việc đỗ xe như vậy là sai!!! và đòi bồi thường, ông bác em đành rút 50 ngàn ra cho 2 thằng say rượu đó mới xong chuyện.Đấy, vừa bị đâm và sửa hết 800 lại còn phải đền 50 ngàn, tất nhiên 50 ngàn không lớn, nhưng "người làng " là vậy, và chuyện đó rất ức chế.
Ra đường chắc các cụ dù nóng tính và bực tức đến mức nào, nếu gặp trường hợp như cụ chủ thớt thì cũng biết làm thế nào đây, khi bên kia vượt trội về quân số, độ hung hăng...xin chia sẻ với cụ chủ thớt , và dù sao nó cũng đã qua đi một cách yên lành rồi.Người ta nói, chó cậy gần nhà, gà cậy gần chuồng chả sai chút nào cả.

yamaha-x8

Xe tăng
Em vừa đi công tác Nghệ An về, mọi người xuống xe hết, có mỗi 1 mình trên xe, điện thoại do đi công tác không sạc nên hết pin, lúc đó không hiểu sao lại máu đuổi theo thế. Lúc ngồi trên xe bọn nó xúm đông xúm đỏ thì e thấy run, nhưng khi bước xuống xe e không thấy sợ nữa. Việc đưa bằng thì lúc đó e không nghĩ được gì hơn cả, đến sáng nay ngủ dậy thì thấy mọi thứ bình thường, nếu nó có đến thì e sẽ tiếp đàng hoàng. Tối qua chỉ mong nó uống bia xong nó đâm vào đâu cho chết mẹ nó mấy thằng khốn ấy đi.

Chỉnh sửa cuối:

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Vụ này chắc là xe 14 bán ra tỉnh khác thôi cụ ah. 14 đi xứ người không liều như cụ nói đâu. cụ hạ hỏa nhé

yamaha-x8

Xe tăng
Vụ này chắc là xe 14 bán ra tỉnh khác thôi cụ ah. 14 đi xứ người không liều như cụ nói đâu. cụ hạ hỏa nhé
Cám ơn các cụ đã chia sẻ, hôm qua có thằng cầm cục gạch to tổ bố ghè vào xe em, nó còn định choảng vỡ kính lái nữa cơ vì e khoá xe ngồi trong mà, sang tuần lại phải đi làm bảo hiểm gấp.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Hãi nhể , Hội Everest chào nhau dư lày thì chít

xe có sao khg ? việc đuổi theo thì đc , nhg đuổi vào tận sào huyệt mà có mỗi mình thì liều thật đấy

Hepac

Xe tải
em chỉ ngại biển HP thôi vì có thể luôn có hàng nóng trong xe và xử luôn ko cần nhiều lý do, còn QN thì thường chỉ áp dụng hàng trong giới làm than thôi. em nghĩ thế. tuy nhiên ko hiểu bác chủ thớt làm sao mà phải đưa bằng lái nhỉ