[Funland] Cách đây hơn 2 thập kỷ các cụ mợ OF có bị cuốn vào cơn nghiền phim truyền hình Hàn Quốc của xã hội không?

thungkhe

Xe điện
Hàn Quốc xuất khẩu văn hóa mà cụ ơi, họ tạo ra xu hướng cho đám đông thế giới. Chứ có chê phim hàn, nhạc hàn, chê các oppa,uni thì cũng không liên quan đến việc nhạc hàn, phim hàn hot cả. Cái gì xảy ra thì nó hợp lý thôi.
Em thấy nó quảng bá thời trang thật tuyệt vời, thúc đẩy công nghiệp thời trang phát triển rực rỡ. Những đơn hàng gia công ở VN những năm 2k chủ yếu của HQ.
Còn tsb THVN quảng bá vài cái bánh, lọ thuốc đông dược dùng vô thưởng vô phạt. Chỉ muốn đập tv.

coquay

Xe container
E chỉ khoái xem fim bộ của TVB hay fim lẻ hk thôi, fim của TVB xem nội dung nhẹ nhàng xem rất dễ chịu phù hợp cho gd
Thời năm 2000 thì đám thanh niên bọn e chơi với nhau chả đứa nào thích xem fim hàn cả, bọn e chỉ khoái game, bia, đi lượn hay tối lên lò sũ hát karaoke chung thi thoảng có tiền là vào new chơi, hết tiền mới tụ tập về xem fim hk

katenguyen

Xe điện
Em có xem mỗi phim Cảm xúc hay xúc cảm gì đó, còn sau này các phim nổi nổi của Hàn em đều không xem. Phim Hàn hiện tại em cũng mù tịt. Về cơ bản thì em chịu, không có thời gian theo dõi phim truyền hình lê thê.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Em thấy vẫn hay hơn truyền hình Ấn Độ và phim truyền hình VN bây giờ.

Tới nay TH Hàn Quốc vẫn khuấy đảo thế giới qua Netflix... Khán giả VN xem vẫn nhiều nhưng qua nhiều nguồn internet khác nhau nên khó thống kê độ hót.

PS: truyền hình VN bây giờ có cái phim "Thương ngày nắng về" hôm trước xem vài tập muốn đập TV, khai thác yếu tố tâm lý rẻ tiền như thời 198x.
Cái phim thương ngày nắng về gì đó thỉnh thoảng em hay thấy trích đoạn mấy cảnh ở trên fb, nghĩ có vẻ hot hot nên em xem thử. Ngay đoạn đầu phim tập 1 có cái cảnh ông chồng lấy tiền của chị vợ ở bệnh viện, diễn kịch ko thể tả đc nên em tắt đi luôn.
Giờ thì có nhiều sự lựa chọn hơn, ngoài ra các nước khác họ cũng đầu tư mạnh về phim ảnh ví dụ như Tây Ban Nha, Thái Lan, Indo... Nhưng phim Hàn thì vẫn có chỗ đứng, mà bọn nó cũng làm đa dạng các thể loại, từ khoa học viễn tưởng đến tội phạm, tâm lý, tình báo...
VN thì vẫn loanh quanh ở mấy cái phim tâm lý gia đình.

conkynhong1998

Xe buýt
Cái phim thương ngày nắng về gì đó thỉnh thoảng em hay thấy trích đoạn mấy cảnh ở trên fb, nghĩ có vẻ hot hot nên em xem thử. Ngay đoạn đầu phim tập 1 có cái cảnh ông chồng lấy tiền của chị vợ ở bệnh viện, diễn kịch ko thể tả đc nên em tắt đi luôn.
Giờ thì có nhiều sự lựa chọn hơn, ngoài ra các nước khác họ cũng đầu tư mạnh về phim ảnh ví dụ như Tây Ban Nha, Thái Lan, Indo... Nhưng phim Hàn thì vẫn có chỗ đứng, mà bọn nó cũng làm đa dạng các thể loại, từ khoa học viễn tưởng đến tội phạm, tâm lý, tình báo...
VN thì vẫn loanh quanh ở mấy cái phim tâm lý gia đình.
VN có series Cảnh Sát Hình Sự trứ danh đó, bố em cực nghiền luôn (series phim mở đầu bằng bài hát có bàn chân lặng lẽ)