Cách đi dây cam lùi cho xe bán tải

9630

Xe tăng
Như tiêu đề em muốn tự tay lắp cam sau cho xe bán tải mà không biết đi dây tín hiệu từ cam sau vào màn hình vào đường nào? Cụ nào biết chỉ em làm sao để đi dây từ trong khoang ra thùng sau cho gọn mà an toàn an. Em xin cảm ơn

phamtaixd2010

Xe đạp
Cụ kiểm tra xem lcd cụ có hỗ trợ jack camera ko đã. Theo kinh nghiệm của em lúc trước gắn thì em đi dây dưới sàn. Gắn ra ngay sau biển số, câu nguồn nuôi cho cam lấy từ đèn hậu sau, cụm cam sẽ có thêm 1 dây kích ( thường là màu xanh lá cây). Cụ câu dây này vào lcd , tác dụng chính khi cụ vào số lùi, đèn hậu sáng kích hoạt màn hình nhận camera. Cụ canh cam cho chuẩn nữa là đc.

9630

Xe tăng
Cụ kiểm tra xem lcd cụ có hỗ trợ jack camera ko đã. Theo kinh nghiệm của em lúc trước gắn thì em đi dây dưới sàn. Gắn ra ngay sau biển số, câu nguồn nuôi cho cam lấy từ đèn hậu sau, cụm cam sẽ có thêm 1 dây kích ( thường là màu xanh lá cây). Cụ câu dây này vào lcd , tác dụng chính khi cụ vào số lùi, đèn hậu sáng kích hoạt màn hình nhận camera. Cụ canh cam cho chuẩn nữa là đc.
Cái này em biết rồi, em chỉ hỏi vị trí luồn dây từ trong khoang lái ra sau thôi

phamtaixd2010

Xe đạp
Vụ này em chơi kiểu lột sàn sẽ có mấy jack lỗ. Cụ đi dây xuống sàn, phủ cách âm lại cho kín, rồi chui gầm luồn ra thôi, dùng dây rút cố định dây cho gọn. Có thể cách e làm ko đúng, nhưng cũng làm đc cả năm rồi, chưa có hiện tượng hư hỏng gì ( cam lùi hàng tàu đc tặng thêm). Cụ nào có ý kiến hay góp ý với ah

HakunFR

Xe hơi
Xe cụ bán tải gì? Màn hình để chỗ nào?
Như ranger 2014~ thì em đi dây từ thùng xuống gầm cabin lên sàn bên phụ, lột thảm lên sẽ thấy một lỗ bịt cao sau, cụ hé cao su ra cho dây qua, lột ốp phía dưới trụ A, men dây theo đấy rồi đi tiếp đến màn. Nếu màn ở táp lô thì đến đây là nối vào được rồi. Con nếu màn trên gương thì lột tiếp nhựa cột A ra, tiếp đến nhét lên mép trần là xong.

9630

Xe tăng
Xe cụ bán tải gì? Màn hình để chỗ nào?
Như ranger 2014~ thì em đi dây từ thùng xuống gầm cabin lên sàn bên phụ, lột thảm lên sẽ thấy một lỗ bịt cao sau, cụ hé cao su ra cho dây qua, .
xe em bt50, chỗ cao su này dưới sàn ghế phụ trước hay sau ạ

HakunFR

Xe hơi
Bên lái thì em chưa kiểm tra nhưng bên phù thì em đang đi dây qua đấy. Chưa cần lật thảm, cụ nhìn xuống gầm xem có thấy cái lỗ tròn nào khoảng bằng lon bia, bịt cao su không?