Thảo luận Cách đi xe côn

ktqh

Xe hơi
Em nghĩ ko có gì khó. Côn ra ga vào thì các cụ bit rồi. Cụ cứ lên xe đi tgian là quen thôi mà. Khi nào cụ vừa đi vừa phì phèo dc là ok

dangkimthu

Xe tăng

Chú hd thế nài thì đi luôn nhở:))? Cụ chủ cứ côn ra ga vào, đa số 1 tiến 23456 lùi sau, mời bia e tập cho cụ có cả bình bịch cho cụ thử luôn
Ây dà, rết đờ huyền thoại đây mà=))e vừa mới lấy 1 con revo 2015, mà đời này nó không đầy bình là bình hấp nhiệt vào nó nóng nướng cho chín hết cả 2 bên đùi=))
Em đã thử. Cảm giác phê
Răng cụ còn đủ là e mừng=))
đi đâu cụ, văn điển ạ :))
Cụ cứ đùa, từng ấy phải có kĩ năng mới vào thẳng bên điển được, còn thường chỉ bạch mai thôi=))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ây dà, rết đờ huyền thoại đây mà=))e vừa mới lấy 1 con revo 2015, mà đời này nó không đầy bình là bình hấp nhiệt vào nó nóng nướng cho chín hết cả 2 bên đùi=))

Cụ cứ đùa, từng ấy phải có kĩ năng mới vào thẳng bên điển được, còn thường chỉ bạch mai thôi=))
Con revo của chú chạy thì con rai đờ a tốc đít ko kịp:)

MorMT

Xe hơi

Cưỡi rai đơ có thích ko cụ. Em chưa đc cưỡi bao giờ.

nguyenx

Xe điện
Đi xe côn tay cũng là cái thú,khi quen tay côn rồi thì đi bằng số. Bền côn,xe và an toàn cụ ạ.

vuongminhgian

Xe buýt
Để bền thì nên đi đúng số, phù hợp với địa hình. Mấy bác có tiền mua xe mới mà không biết đi thì cũng ngang phá xe. Đầu tiên phải bóp côn dứt khoát, lên ít ga sau đó nhả côn từ từ thấy côn bám, xe di chuyển thì nhả hẳn, khi xe đã di chuyển rồi bạn có thể nhả côn nhanh hơn, lúc thay đổi số bạn cần nhớ đồng tốc tua máy với tốc độ xe vào số sẽ êm, đỡ hại máy. Một số người thích đá số sống, kiểu này cũng được nhưng không quen dễ hỏng số với lại có tay côn cần gì phải đá số sống. Lúc xuống số vd từ 5-4-3 bạn nên ga lên một chút vào số sẽ êm hơn không bị giật xe, lết bánh!

vuongminhgian

Xe buýt
Em đi quen nhiều khi đến chỗ tắc đường, mải bóp côn đến lúc đi vít ga cái máy rú ầm.
Rồi nhiều lúc lên dốc chưa bóp côn để về số kịp, lên nửa chừng máy chết.

Có kinh nghiệm nào để lên dốc cao không các bác?
Chắc mới đi nên mới bị vậy, đi lâu thấy dốc thấy cua là xuống số ngay rồi. Khi đến đèn xanh đỏ cũng là lúc xe về mo, đỡ phải bóp côn!

bourdinnguyen

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em đi quen nhiều khi đến chỗ tắc đường, mải bóp côn đến lúc đi vít ga cái máy rú ầm.
Rồi nhiều lúc lên dốc chưa bóp côn để về số kịp, lên nửa chừng máy chết.

Có kinh nghiệm nào để lên dốc cao không các bác?
Mới đi ai cũng bị như cụ. Đi một thời gian sẽ quen, côn ga sẽ nhịp nhàng. Đi quen rồi, đang lên dốc mà thấy yếu vẫn về số ngon lành và vẫn chạy tốt

MorMT

Xe hơi
Để bền thì nên đi đúng số, phù hợp với địa hình. Mấy bác có tiền mua xe mới mà không biết đi thì cũng ngang phá xe. Đầu tiên phải bóp côn dứt khoát, lên ít ga sau đó nhả côn từ từ thấy côn bám, xe di chuyển thì nhả hẳn, khi xe đã di chuyển rồi bạn có thể nhả côn nhanh hơn, lúc thay đổi số bạn cần nhớ đồng tốc tua máy với tốc độ xe vào số sẽ êm, đỡ hại máy. Một số người thích đá số sống, kiểu này cũng được nhưng không quen dễ hỏng số với lại có tay côn cần gì phải đá số sống. Lúc xuống số vd từ 5-4-3 bạn nên ga lên một chút vào số sẽ êm hơn không bị giật xe, lết bánh!
Cảm ơn cụ nhiều.

Tú Apple

Xe máy
Khi về số nên ga nhẹ để xe nó êm hơn nhé các cụ .

meoxjnh8x

Xe đạp
Em ngồi ex 30ph mà ko tài nào đi được, công nhần ngờ u. Nhả côn ra chết máy.

meoxjnh8x

Xe đạp

dangkimthu

Xe tăng
Vẫn bài cũ, ngồi lên xe bóp côn vào số 1 vít ga lên tầm 7000 rồi nhả côn thật nhanh...à trước đấy cụ mà mua bảo hiểm thì ở nhà giàu to...