[Thảo luận] Cách điều hành GT ở ngã tư Kim Mã - Núi Trúc

tuyenvpt

Xe tăng
Nhà em ở phố Núi Trúc, ngày nào cũng phải đi qua cái ngã tư KM-NT này từ 3-4 lần em thấy các xxx đứng ở đây cả ngày ko nghỉ, các xxx ở đây cho phép đi sai làn, ko qua bùng binh chiều từ NT lên Cầu giấy và từ đường KM phía dưới lên phía Nguyễn Thái Học, việc cho đi sai làn có thể giảm ùn tắc đường trong giờ cao điểm (việc cho đi sai làn gây xung đột với các xe đi đúng làn) nhưng hết giờ cao điểm các xe vẫn ngang nhiên rẽ tắt mà ko bị phạt. Nhưng có 1 nghịch lý ở đúng cái ngã tư này là các xe lưu thông trên đường từ KM đến Cầu giấy lại bị bắt đi sai làn ngay tại ngã tư này. Em thấy việc điều hành và xử lý vi phạm giao thông ở đây hết sức tùy tiện, thiếu công bằng, các cụ có thấy thế ko?

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cứ thả ra tí, rồi lại bắt, thế mới có khách, không thì mất hết kahcsh cụ ạ X_X
Như cờ bạc bịp, phải cho người ta ăn 1,2 hôm, hôm sau lùa lại đau hơn :-ss

thule6

Xe điện

Dogia

Xe điện
điều hành gt ở đấy chả tùy tiện thiếu công bằng đâu cụ ạ, chẳng qua là xxx không đủ người mà bắt hết các hướng thôi

hoalocvung

Xe điện
Nhà em ở phố Núi Trúc, ngày nào cũng phải đi qua cái ngã tư KM-NT này từ 3-4 lần em thấy các xxx đứng ở đây cả ngày ko nghỉ, các xxx ở đây cho phép đi sai làn, ko qua bùng binh chiều từ NT lên Cầu giấy và từ đường KM phía dưới lên phía Nguyễn Thái Học, việc cho đi sai làn có thể giảm ùn tắc đường trong giờ cao điểm (việc cho đi sai làn gây xung đột với các xe đi đúng làn) nhưng hết giờ cao điểm các xe vẫn ngang nhiên rẽ tắt mà ko bị phạt. Nhưng có 1 nghịch lý ở đúng cái ngã tư này là các xe lưu thông trên đường từ KM đến Cầu giấy lại bị bắt đi sai làn ngay tại ngã tư này. Em thấy việc điều hành và xử lý vi phạm giao thông ở đây hết sức tùy tiện, thiếu công bằng, các cụ có thấy thế ko?

Ở đâu cũng thế thôi cụ ạ, chẳng riêng gì ngã tư nhà cụ. Ở Thái Bình nhà em, ban ngày đi xe máy không ai đội mũ bảo hiểm. Tối đến, ra đường mua mấy cái kem cũng phải đội mũ ? các cụ biết sao không ? PM cho em nhé ..... He he

codate

Xe tăng
hứng thì bắt, k hứng thì nghỉ, miễn sao đủ biên bản thì thôi :))
Lưu lượng xe mỗi ngày ở đây lớn, kiểu j chẳng đủ :))

Boytriton

Xe điện
Ngày nào e cũng đi qua đây, e đi từ Giảng Võ lên cty ở Cầu Giấy. Cụ chủ thớt nói chuẩn ko cần chỉnh ạ. Hướng KMã đi ngã 4 NCThanh chúng nó bătsaai làn nên các cụ các mợ để ý nhé

master89

Xe hơi
hanoi là thế mà cụ :|

khottabit

Xe container
Em thường xuyên phải đi qua chỗ này, chuẩn xác là "nuôi để thịt" đấy. Các kụ ít qua chỗ này nên thận trọng, đi đúng làn và ko nên đi theo 1 số xe rẽ tắt vì rất dễ quít làm cam ...bị thịt ợ

Chỉnh sửa cuối:

Z09

Xe máy
Đồng ý với cụ chủ, em cũng qua đây thường xuyên

nhà em ở đây nên em bít.do dân mình hết thôi.lúc cao điểm.xxx nó làm thế nào để tránh tắc đường thì nó làm ( những lúc nay mình nên cảm ơn xxx) còn bình thương mình lái xe phải quan sát và đi đúng luật.ở đây bỏ 1 làn xe cơ giới nên dễ đi.xxx bắt sai làn rất đúng,vì nhiều ông đi thẳng cứ đỗ phần đường rẽ của người ta,rồi lúc đi các xe khác không thể rẽ được gây ùn tăc.em không ưa gì xxx nhưng công nhận dân mình nhìu bố ý thức kém quá.

tuyenvpt

Xe tăng
điều hành gt ở đấy chả tùy tiện thiếu công bằng đâu cụ ạ, chẳng qua là xxx không đủ người mà bắt hết các hướng thôi
Em nghĩ là xxx "nuôi để thịt" theo 1 số cụ là đúng đấy, lực lượng ở đấy bao giờ cũng 1 áo xanh 2 áo vàng, em để ý thấy xxx chỉ bắt sai làn trên hướng KM - Cầu giấy thôi chứ ngoài ra thấy các chú toàn đứng bấm điện thoại nhắn tin :D .

hungbm

Xe điện
XXX thế nào chả nói được. Thích thì bắt không thích thì thôi, chính vì thế làm cho ý thức tham gia GT của người dân kém đi