Cách dùng ngôn từ nhắc nhở và cách xử lý của ban điều hành đối với thành viên OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

rm_river

Xe tải
Vừa rồi,chúng tôi, thành viên của diễn đàn OTOFUN có vi phạm nội quy của diễn đàn trong việc sử dụng ngôn từ, hay cách hành xử với nhau trong diễn đàn: "Sân khấu Thơ-Ca".
1-Mod của diễn đàn Thích là Bụp có phạt và góp ý:
"Em cứ tưởng thơ là đặc sản của những người có văn hóa. Hóa ra em nhầm.:D

Mời mợ River nghỉ mấy hôm, phụ nữ với nhau, làm gì mà phải cay nghiệt thế?
:77:

Mời bác xehop 1 cũng tạm nghỉ mấy hôm. Ngôn ngữ của bác đọc phát tởm
:77: "

Chúng tôi đồng ý với nhận xét nhắc nhở này và xin chân thành cám ơn cùng nhận thức sẽ sửa chữa. Nhưng chỉ lưu ý Mod rằng cần clean hết rác khởi nguồn của lý do trên.

2-Mod của diễn đàn hungalpha có nhận xét:
"
Lão vẫn nhầm đấy, vì thơ là tinh tuý của ngôn từ, người làm thơ phải có tâm hồn trong sáng, bay bổng lắm.Nhưng trừ những thể loại ngồi xổm vào thơ nhé [-X"

Chúng tôi thấy không chấp nhận được cách diễn đạt nhận xét của Mod này. Chúng tôi tham gia vào diễn đàn vì thấy được diễn đàn là một sân chơi rất thú vị, bổ ích. Tuy rằng chúng tôi có vi phạm nội quy của diễn đàn nhưng Mod cũng không vì thế mà xúc phạm đến chúng tôi được. Tôi không hiểu Mod hungalpha có thuộc hết các nội quy, tiêu chí của diễn đàn không mà đưa ra nhận xét và dùng ngôn từ gọi người khác là:những thể loại ngồi xổm vào thơ. Rất nhiều thành viên cùng tôi rất bức xúc về cách hành xngôn từ của một người đứng vị trí này.
Thay mặt các thành viên của diễn đàn xin chân thành góp ý. Xin chúc diễn đàn OTOFUN ngày càng phát triển!

Thành viên
rm_river

3T-Telecom

Xe máy
Theo cụ chủ thì liệu có ăn thua ko hay topic lại bay mất, ai````` mệt thật, đúng là OF có sai do nhiều lý do cố tình hoặc vô tình, Hiểu luật hoặc mới chưa hiểu, nói chung là cũng có đôi chỗ bất cập như cái ND71. Em chỉ ý kiến thế thôi ko lại bị mời nghỉ vài hôm thì mất FUN

hoinhap

Xe tăng
Xã hội bây giờ nó thế cụ ơi, toàn người chỉ đi nhắc nhở giảng bài cho người khác thôi! còn mình thì...

davidhuy

Xe tăng
Công nhận nhiều khi các Mod cũng hay nói thiếu chủ ngữ vị ngữ, dùng từ cũng chưa thực sự chuẩn. Em thật, đừng bem em nhé.

xe thủng lốp

Xe container
Cụ chủ đủ trình độ võ công để tung ra những đòn "cay nghiệt" "phát tởm" với người khác mà nay lại không chịu đc những đòn đó quay lại với mình à 8->
Fun đi cụ

Website
www.facebook.com
Thưa bác rm_river.

Thẻ phạt của bác được em rút trong thread này, khi bác đang dùng những ngôn từ thô tục, vô văn hóa và kém văn minh nhưng lại có vần. Không thể gọi đấy là thơ được. Em hoàn toàn đồng ý với nhận xét của bác hungalpha.

Tất cả những bài viết được phát hiện ra có nội dung tục tĩu, ngôn ngữ bẩn thỉu, kém văn hóa, mang tính xúc phạm đều đã được gỡ bỏ. Nếu các bác phát hiện ra thêm thì vui lòng bấm nút báo bài vi phạm, chúng em sẽ xử lý.

Thiết nghĩ, thơ ca là một hình thức diễn đạt tâm tư tình cảm cao đẹp của con người dưới hình thức những câu chữ có vần có điệu được sắp xếp một cách hợp lý (Em dân kỹ thuật nên văn hơi cụ thể, mong các bác thông cảm:D). Không thể chấp nhận được việc lợi dụng hình thức thể hiện này để chửi bới, mạt sát nhau bằng những ngôn từ bẩn thỉu, tục tĩu. Để những thứ rác rưởi ấy tồn tại trong Box Thơ ca chính là một sự xúc phạm đến nghệ thuật khó có thể tha thứ. Hành động ném rác rưởi, đổ chất thải vào box thơ, nói là ngồi xổm e vẫn là quá nhẹ vì vẫn tạm coi bác là người có văn hóa.

Có cần thiết phải đưa những gì bác đã viết lên đây để mọi người cùng nhận xét không nhỉ?

Được mợ chủ cất lời vàng ngọc phê câu chữ của em, thật vinh hạnh cho em quá.
Mợ đã dám viết những từ kinh khủng, dám nêu đích danh mem khác mà rủa xả nhưng lại không chịu được 1 câu bâng quơ của em à?
Vậy khi phải đọc những câu của mợ dạng này, em và các mem khác phải làm gì đây: khen, tung hô chứ không được chê bai, phản đổi ợ

Vậy xin mợ đừng hiểu tôi sai
Tại thằng Sệ Hột nó “nói dài”
Thơ phú dùng từ bậy vãi đ….ái
Nên tôi mới đáp thật mỉa mai
Còn nhiều câu cùng thể loại mà mod bên đó đã xoá, nhưng nếu đưa thêm ra ở đây, em sợ mọi người di tản khỏi OF mất ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cụ chủ đủ trình độ võ công để tung ra những đòn "cay nghiệt" "phát tởm" với người khác mà nay lại không chịu đc những đòn đó quay lại với mình à 8->
Fun đi cụ
công nhận là fun đi cụ chủ, mm cũng là người cũng hỷ, nộ, ái, ố chứ có phải thần thánh đâu. Việc ra việc mà fun ra phăn ;)) moi móc làm giề mấy câu nói

topbike

Xe tăng
Em là em không có thơ ca gì cả, nhưng có góp ý là các cụ biết quy định và cái sự nhảy cảm về ngôn từ của OF rồi nên khi có cất tiếng thơ ca lên cũng nên lưu ý tí, ko lại bị mm xóa bài hay nhận xét, bởi vì đấy là mm chứ các mem khác mà nhận xét ném đá thì em nghĩ chắc văng tục và khó nghe hơn thế nhiều tuy nhiên họ cũng ý tứ nên không nói ra thôi. Rút kinh nghiệm nhé cụ chủ. Làm sao để OF vui, thoải mái và văn minh mà không chém nhau nặng lời.:)
Chúc các cụ khỏe, vui!

giahuyle79

Xe tải
chửi nhau bằng thơ thì " văn hóa " quá..

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
chửi nhau bằng thơ thì " văn hóa " quá..
gọi là "chửi nhau có văn hóa". em fun tí. thơ ca là để chỉ những nét đẹp của đời sống, của tâm hồn con người. nếu dùng thơ ca mà nói nhau này nọ thì....đó ko còn là nét đẹp nữa rồi. lúc đó ko còn gọi là thơ ca nữa, mà gọi là "hoạt ngôn ko xác định"

TADITIME

Xe tải
Thôi nào, bớt nóng các cụ ơi
Dù sao thì chuyện cũng đã rồi
Mỗi người đều tự nhìn lại vậy
Ngày mai-ngày mới, gió hây hây!

Thạch Đá

Xe hơi
gửi cụ chủ: mod, min là mõ làng, ko thể vừa lòng 100% đc đâu, như thế thì Cụ học triết được 10 điểm toàn bộ bộ môn ni và thực tế xã hội hiện nay là chủ nghĩa ... chứ ko phải là nền kinh tế thị trường có định hướng ... đâu nhé...
E cũng đang đăng ký mõ làng đây, dân xứ Nghệ chặt trôốc ... Ê ếch thì văn phong ko sai 1 tẹo nào đâu, có chăng khi phát âm dấu ngã ~ thành dấu ? mà thôi...

Chỉnh sửa cuối:

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
@rm_river:

Em biết bác là thành viên mới vào OF (cũng có thể là âm binh của thành viên cũ), điều đầu tiên khi vào chơi trên OF bác nên tìm hiểu văn hóa của OF. Có những cmt rất Fun có thể làm người mới vào OF thấy rất ngượng và có phản ứng tiêu cực lại (ngay cả em khi mới vào chơi trên OF cũng có cảm giác vậy và đã từng nhận được nhiều thẻ phạt). Khi bác chưa hiểu hết văn hóa của OF, chưa đọc hết nội quy của OF thì chuyện đã kích lại người khác một cách thô thiển và vi phạm nội quy của OF là dễ hiểu. Sau khi hết hạn thẻ phạt (hay theo cách nói của OF là sau khi được ra tù), em cứ nghĩ bác sẽ tìm hiểu văn hóa của OF và nội quy của OF chứ...! Đùng một phát bác lại vào thớt thơ cho những dòng đả kích, gây phá quấy OF là không được. Nếu bác thấy không chơi được trên OF thì bác có thể rút lui, nick rm_river đang được cân nhắc ban vĩnh viễn. Sau này nếu bác thấy OF thực sự là một sân chơi có ích thì bác có thể đăng ký lấy một nick khác để vào chơi cũng không muộn

Kính thư

vudinhquang

Xe container
Em sợ 1 số mem mới nhắm! Thường thì chưa chào sõi chửi đã lẻo!

Kenket

Xe điện
Đúng là vừa ăn cướp vừa la làng, chuối cả nải...em là em bem luôn !

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
gửi cụ chủ: mod, min là mõ làng, ko thể vừa lòng 100% đc đâu, như thế thì Cụ học triết được 10 điểm toàn bộ bộ môn ni và thực tế xã hội hiện nay là chủ nghĩa ... chứ ko phải là nền kinh tế thị trường có định hướng ... đâu nhé...
E cũng đang đăng ký mõ làng đây, dân xứ Nghệ chặt trôốc ... Ê ếch thì văn phong ko sai 1 tẹo nào đâu, có chăng khi phát âm dấu ngã ~ thành dấu ? mà thôi...
ý cụ là cụ mới chỉ "ngả" chứ chưa "ngã" chứ gì???? cụ có chắc là cụ đứng vững trong mọi tình huống ko???

Trạng thái
Thớt đang đóng