[Funland] Cách giải quyết khi xảy ra TNGT

bachkhoak40

Xe điện
Vâng ạ, cảm ơn các cụ mợ đã chia sẻ, sáng nay em phải đi lv nên mới hỏi qua đt và hiện tại bạn xe máy chỉ bị gãy chân, đang theo dõi tiếp. Em cũng bảo cu em cứ kệ nó trên đấy, vì gia đình họ đã đến từ hôm qua rồi. Giờ chỉ cần lv với công an thôi, em bảo hôm nay lv luôn với công an xem ra sao, xuống hiện trường xin camera mấy nhà bên đường ( thấy có 2 camera chĩa ra ko biết có hoạt động ko) xem có quay được ko.

hoangtubac

Xe tải
Xe cụ có cam hành trình không?
Ảnh chụp hiện trường như cụ post lên hay chụp trước khi di chuyển ô tô?
Ảnh trong hso mà giống cụ post thì cũng khó cho cụ lắm.

bachkhoak40

Xe điện
Hôm trước có thớt của cụ ji bán camera đó cụ tìm lại xem kn. E thấy cũng tưong tự vụ này. Nhưng cụ kia có camera. Bh xe oto để tự bv mình nên có camera
Xe có camera mà mở ra ko có file, quên bật ghi, chán ông em quá

bachkhoak40

Xe điện
Xe cụ có cam hành trình không?
Ảnh chụp hiện trường như cụ post lên hay chụp trước khi di chuyển ô tô?
Ảnh trong hso mà giống cụ post thì cũng khó cho cụ lắm.
Có cam mà quên bật ghi cụ ạ, xe mới lấy được 2 tháng. Lúc em đến thì em nó di chuyển ra đó để đưa bạn xm kia đi Viện. Đ/c CSGT đo đạc nói không vấn đề gì vì di chuyển sau khi tai nạn xảy ra để tránh ùn tắc giao thông

bachkhoak40

Xe điện
Để đảm bảo an toàn trước, bác bachkhoak40 nên chụp ảnh + quay phim toàn bộ hiện trường trước đã, rồi dịch chuyển xe + làm Biên bản ... sau cũng được.
Bác chẳng bao giờ biết trong Biên bản của các ảnh có cái gì đâu, nhất là vụ có hậu quả lớn.
Nên chụp + quay phim từ xa trước (để thấy rõ đường đi của các bên), rồi đến gần để thể hiện hậu quả.

Hồi tôi mới lái xe, thầy phát cho 1 cái máy ảnh, loại có phim và chỉ chụp 1 cuộn rồi vứt. Nó bẩu, luôn có cái đó trong xe.

Đến khi tôi đăng ký tham gia lái Ambulance, nó cũng phát cho Đèn pin + máy ảnh như thế.
Vâng cụ, em cũng đã chụp và ghi chép chi tiết rồi ạ. Phòng trừ trường hợp nhà xe máy kia nó lại có cơ to hơn, lật lại biên bản.

bachkhoak40

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, giờ lại đến vấn đề bảo hiểm thân vỏ, vừa em nó gọi điện là Cty bảo hiểm đang có ý định không trả tiền bảo hiểm mà phải đòi bạn xe máy kia do uống rượu phóng nhanh lấn làn đâm vào, chờ quyết định của công an để làm việc. Các cụ mợ tư vấn thêm cho em xem sao.

Atmosphere

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, giờ lại đến vấn đề bảo hiểm thân vỏ, vừa em nó gọi điện là Cty bảo hiểm đang có ý định không trả tiền bảo hiểm mà phải đòi bạn xe máy kia do uống rượu phóng nhanh lấn làn đâm vào, chờ quyết định của công an để làm việc. Các cụ mợ tư vấn thêm cho em xem sao.
bọn bảo hiểm liên thiên cụ ơi. theo e biết thì nó có trách nhiệm phải làm bảo hiểm cho mình sau đó nó tự làm thủ tục để đòi tiền bên kia. cụ nghiên cứu lại nhé ko lại bị chúng nó văn vở

bachkhoak40

Xe điện
bọn bảo hiểm liên thiên cụ ơi. theo e biết thì nó có trách nhiệm phải làm bảo hiểm cho mình sau đó nó tự làm thủ tục để đòi tiền bên kia. cụ nghiên cứu lại nhé ko lại bị chúng nó văn vở
Đúng rồi cụ, chưa hỏi nó là bên Cty nào mà vớ vẩn quá

0923681966

Xe đạp
Theo em cứ để công an họ xử lý. Vì em cụ ko sai mà

lsakvn

Xe tăng
Bảo hiểm như vậy là làm láo cò quay đấy cụ ạ. Trách nhiệm của bảo hiểm là phải giải quyết sửa chữa lại xe cho em cụ, sau đó căn cứ kết quả hồ sơ bên công an mà bên kia có lỗi thì bảo hiểm đòi bên kia bồi thường. Trường hợp xe bị kéo về bãi thì đành phải lv với CSGT để nhanh lấy xe ra thôi cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

bachkhoak40

Xe điện
Vâng các cụ, mai em hỏi cụ thể xem sao

hung09

Xe máy
Xử theo luật, nếu nó đền cụ 10 củ thì dùng số tiền đấy mua sách luật giao thông tặng nó, thế là có ý nghĩa.