[Funland] Cách giết cây si

LeTai1979

Racing Boy

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tưởng cây si hóa ra đúng cây si :))
E tưởng cây si kia :) cây xanh thì để nó sống chứ mợ.
Vào tưởng cây si thật thì giúp Trang ko ngờ. Là cây si :P
E tưởng có cây si nào ám mợ thì để e diệt cho e lên trồng hàng đầu chứ!!! Cây si này thì thôi, e mong nó thật xanh mát để mợ còn nhớ comment của e :))
Tưởng cây si thì e giúp mợ đc, hoá ra cây si thật thôi e đi ra ạ.
Em vào ngồi hóng án mạng, ngồi một lúc phát hiện ra là sẽ không có, thế nên em lại xin phép đi ra để hóng bên topic khác :).
E cũng tưởng cây si như cụ, đọc xong mới biết hoá ra là cây si. Nghĩ nó chán =))
Thì em sẽ làm theo lệnh của mợ thôi- tỷ dụ như tiêu đề ấy...tại sao không, nhỉ?
Tưởng si kia em giết nó trong vòng phút mốt giúp mợ , chứ cây si này em chưa ngâm cứu 😂
Vì là cây si thật nên e lại rón rén đi ra :)
Em ạ các cụ :)).

chantamtam86

Xe tăng
Nghe hơi dã man nhưng các cụ giúp em ca khó này với:
Cây si mọc từ trong tường, 2 bức tường giáp ranh khoảnh cách 20 cm, chỉ có cách tiếp cận từ trên xuống vì 2 bên đều xây bịt. Đã chặt rất nhiều lần nhưng lần sau lại mọc khoẻ hơn lần trước. Cây này có thể mọc từ rễ và rễ đang ăn vào tường.
Các cụ cho em hỏi có cách nào giết cây mà không phải phá tường không ạ?
Nghe nói phải dùng loại hoá chất Dốc Két 1 giờ mới triệt được đấy

Đào Xuân hán

Xe tải
Cây xưa trong khuôn viên cơ quan nhà nước (em không nhớ tên) nó còn vào cho chết được hống chi cây si trong tường nhà cụ.

TechNip2020

[Tịch thu bằng lái]

doccocuukiem

Xe điện
Thấy chủ thớt thành tâm thì thầy cũng góp chút ý kiến giải quyết tận gốc rễ vấn đề. Vấn đề ở đây không phải cây si, cây si ở đây chỉ là cái cớ, mọc bao năm rồi chứ có phải mới đâu. Tâm thí chủ đã động, muốn chặt cây si tức là muốn phá bỏ tất cả cái rễ cũ đã bám sâu trong lòng, muốn một phen thay đổi vận mệnh.
Ngay lập tức mâu thuẫn nẩy sinh: chặt cây si lâu năm là một việc làm ác, bởi vì thí chủ là người phụ nữ ham đọc sách tâm lương thiện biết đúng sai nên chắc chắn là tâm không nỡ làm việc này. Không chặt cũng không ổn, vì vật cùng tắc phải biến, không biến thì không thông, không phá bỏ cái cũ thì sẽ bị giam mãi trong nó, tâm đã động rồi thì dừng lại rất khó. Tiến thoái lưỡng nan, động cũng chết mà tĩnh cũng ngắc ngoải. Đặt tiền quẻ đi rồi thầy giải cho hehe =))

zolahn

Xe điện
Nghe hơi dã man nhưng các cụ giúp em ca khó này với:
Cây si mọc từ trong tường, 2 bức tường giáp ranh khoảnh cách 20 cm, chỉ có cách tiếp cận từ trên xuống vì 2 bên đều xây bịt. Đã chặt rất nhiều lần nhưng lần sau lại mọc khoẻ hơn lần trước. Cây này có thể mọc từ rễ và rễ đang ăn vào tường.
Các cụ cho em hỏi có cách nào giết cây mà không phải phá tường không ạ?
Mợ đổ chất độc màu da cam vào là nó chết ngay

hai.tranhr

Xe container
Chế nước axit vào rễ nó thử xem Mợ.

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}