[Funland] Cách nhận biết cao

binhsu7273

Xe cút kít
Nhìn mầu giống nhựa thông và độ cứng đập ra cũng vỡ vụn như nhựa thông, độ trong có thể soi đèn được. Hàng chuẩn bh hiếm lắm, kể cả có xương xịn mà không đúng thợ nấu giỏi thì cũng vứt.

Business2018

Xe buýt
Nhìn mầu giống nhựa thông và độ cứng đập ra cũng vỡ vụn như nhựa thông, độ trong có thể soi đèn được. Hàng chuẩn bh hiếm lắm, kể cả có xương xịn mà không đúng thợ nấu giỏi thì cũng vứt.
Cụ nói gần chuẩn, bài Cao hổ cốt đa phần là làm theo bí kíp của người Tàu.
Bây giờ không ai đi nấu 100% hay 7-80% xương hổ để nó trong và màu cánh gián, phải có tỷ lệ chuẩn của các loại xương khác như khỉ, linh dương ( dê núi ) và mai rùa vàng...
Nó siêu cứng, nhưng dùng búa đập thì nó vỡ vụn như cụ nói, pha với rượu nấu chuẩn nó có màu nước gạo đục , uống thơm bùi và hơi chan chát nhẹ, rất đặc biệt.
Công dụng thì khỏi bàn : 60-70 trở ra mà có uống 1 chén hạt mít trước khi đi ngủ 2 canh giờ thì có mà ' hơi bị lâu già'..xương khớp gân cơ ngon như trên dưới 50 !

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em muốn mua Lạng cao hổ ,mà ko biết cách phân biệt giả thật . Em chỉ cần 50% thật là dc . Các Cụ kinh nghiệm cho em vài lời khuyên với . Em cám ơn !
Thế theo bác, nếu tôi là Bên bán, tôi có để dạng "50% thật" hay không>??
Và, bác có để thế không?

Business2018

Xe buýt
Cao hổ mà 4 tr 1 lạng em thấy sai sai vì em nhớ không nhầm mua về nấu đã hơn 30 tr / lạng .
Còn xét nghiệm chuẩn hay không thì em nghĩ cụ ra mấy viện như viện khoa học hình sự hỏi xem
Cụ nói giá chuẩn , nếu tự nấu đúng bài của Tàu giá phải từ 30tr trở lên, giá tăng giảm còn tuỳ vào 1 thành phần cực quý,hiếm và đắt trong đó có hay không là Mai Rùa Vàng.

Business2018

Xe buýt
Thế theo bác, nếu tôi là Bên bán, tôi có để dạng "50% thật" hay không>??
Và, bác có để thế không?
Thế thì mấy cụ Tay to mới tự từ A-> Z , thuê thợ chuẩn rồi còn phải thay nhau giám sát+ lắp cả ca mê ra 24/24 ạ !

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em muốn mua Lạng cao hổ ,mà ko biết cách phân biệt giả thật . Em chỉ cần 50% thật là dc . Các Cụ kinh nghiệm cho em vài lời khuyên với . Em cám ơn !
Cụ cần thì gặp em,em sẽ chỉ cụ và giới thiệu đầy đủ cho cụ thấy!
Em k chém trên này. Sẽ phạm quy,và em k buôn bán.chỉ là biết nguồn gốc và đã mua cho người thân dùng.

Bxhung

Xe buýt
Khó phân biệt nhưng không thể không phân biệt được cụ ạ.
Nhưng em nói ra cách phân biệt thì em e rằng cụ sẽ không tin.
Em còn nửa cân nữa nhưng hôm trước có cụ hỏi mua nhưng em về hỏi bố em thì bố em bảo không bán nữa.
Cụ dùng gì mà cần đến cao hổ vậy, em thấy cao ngựa bạch và cao mèo cũng tốt, em vừa nấu con ngựa bạch xong được hơn 3 kg cao để gần tết đi biếu cụ ạ.
Gí vào mũi con pitbun, nó mà cong đuôi chạy thì đúng là hổ.
Cao hổ thật cụ dí vào mũi nó thì nó cắp đi luôn nhé.

À nếu cao hổ thì e nghĩ là ko có cao xịn ở VN. Đc cao pha đạt tỷ lệ 30% đã chuẩn lắm rồi.

Cụ muốn dùng, đi Thailand mua trong trại giới thiệu ấy, của Hoàng Gia và họ đảm bảo 30% thật. Hình như khoảng 4tr/ lạng.
Cụ già e mua về dùng rất tốt. Đang tính nhờ HDV tour mua hộ thêm 1 lạng cho chuẩn.
Hàng trôi nổi ko tin đc. Kể cả cụ nhìn thấy họ thịt hổ và nấu trc mặt
Cao hổ thì phải pha thêm cao sơn dương và mai rùa cụ ạ. Cao hổ mà dưới 25 triệu thì hàng rởm hết cụ ạ.

wild nature

Xe điện
Nhậu mà cụ. Vì mọi người thích nên em chiều thôi. Tất nhiên mấy ae chung nấu chứ k phải hàng thương mại mua qua ông abc. Còn cao nói chung ở Việt Nam cho thêm một số thứ nhưng trong đó thường có “cơm đen”.
Cụ có đk quá. Cái này cấm vì động vật hoang dã. E ngưỡng mộ cụ quá.
Nhậu thì e nghĩ ko tác dụng thật. Chỉ có các cụ xương khớp dùng thì mới có tác dụng rõ rệt. Có thầy mộc trên of cũng khuyên dùng.

dalink

Xe điện
Em thấy toàn hổ nuôi thôi. Nói chung em k thích món này vì sẽ k giải thích đc với con cái về tình yêu thiên nhiên và cá nhân em k nghĩ là bổ béo gì ngoài tự sướng với nhau. Nhưng đàn ông mà, có những thú chơi bởi vì bạn bè ae cùng chơi. Thế thôi ạ.
Cụ có đk quá. Cái này cấm vì động vật hoang dã. E ngưỡng mộ cụ quá.
Nhậu thì e nghĩ ko tác dụng thật. Chỉ có các cụ xương khớp dùng thì mới có tác dụng rõ rệt. Có thầy mộc trên of cũng khuyên dùng.

Bachsima

Xe lăn
Hổ ăn cám và ị bô thì khác gì con lợn.
Phải tanh mùi máu và chạy như tên, ị ra cả tóc, ngón tay người mới là mãnh hổ.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Sao không đến trung tâm kiểm định mà cứ phải dùng mấy phương pháp định tính mà làm giề?

leanhduc1707

Xe tăng
Cụ mua lấy 1 con tầm 2-3 tạ về mà nấu thì đảm bảo 100%.

TPS

Xe điện
Suy nghĩ mãi em mới còm. Giờ VN làm gì còn hổ để nấu cao ạ?
Dùng cao tốt thật và cao của con ăn cỏ thì tốt hơn con ăn thịt. Các cụ tìm cao xương ngựa, hoặc ra hàng thịt mèo nào đông khách hỏi nó có bán cao mèo không?
Đúng là đau gân xương uống cao và ăn gạo lứt thay gạo trắng đỡ trông thấy. Mẹ em đang dùng cao mèo và ăn gạo lứt, thấy nói chân đỡ đau rõ rệt. Mùa này người già hay bị đau chân thì nên ngân chân nước ấm, đổ ít dấm ngâm gừng vào.

zonda82

Xe container
Em chưa được ngậm bao giờ nên không biết phân biệt.

vieteuro

Xe container
À nếu cao hổ thì e nghĩ là ko có cao xịn ở VN. Đc cao pha đạt tỷ lệ 30% đã chuẩn lắm rồi.

Cụ muốn dùng, đi Thailand mua trong trại giới thiệu ấy, của Hoàng Gia và họ đảm bảo 30% thật. Hình như khoảng 4tr/ lạng.
Cụ già e mua về dùng rất tốt. Đang tính nhờ HDV tour mua hộ thêm 1 lạng cho chuẩn.
Hàng trôi nổi ko tin đc. Kể cả cụ nhìn thấy họ thịt hổ và nấu trc mặt
Cao hổ 4 tr :)) :))

vieteuro

Xe container
Cụ nói Chuẩn luôn
Công thợ nấu cao lắm mà người ta làm xương phải thật sạch

vieteuro

Xe container
Cái này có tác dụng rất tốt
Đứa cháu em bị di chứng cđhóa học đời thứ nó dùng 4 lạng đã khỏe và tự chăm sóc được bản thân và học được hết lớp 9 đấy.trước đấy cơ thể cứ mềm nhũn ko đứng được
Cao hổ thực sự tốt cho xương.

Toilaai08

Xe tăng
Buồn thật, nhiều cụ giờ vẫn còn tin cao hổ có tác dụng như này thì bảo sao hổ, tê giác không tuyệt chủng. :(:(:(

Nói thật chứ các cụ lấy cao người nấu chắc tác dụng gấp mấy lần cao hổ, vì ăn toàn đồ bổ không mà.

wild nature

Xe điện
Đọc kỹ đi nhé.
Cái loại hàng fake ở vn thổi giá vài chục triệu, toàn xương chó thôi.
Mua bên Thái, đáng tin gấp mấy lần mấy ô gian thương vn lừa bịp. Ít ra cũng của hoàng gia, và hổ nuôi, hơn nữa họ công bố pha tỷ lệ rõ ràng. Giá đó tao ko nhớ 1 lạng hay 1 miếng, đã 10 năm rồi