[Funland] Cách nhiệt lạnh cho nhà chung cư

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Làm cửa kính cách nhiệt. Tường thì cụ thêm lớp tường thạch cao cách tường chính khoảng 1 đến 2 cm là được.

Mũi tên bạc

Xe container
Em chỉ nghe Đông Nam hoặc Nam thì mùa đông ấm mùa hè mát chứ chưa nghe Đông Bắc như thế bao giờ :D
Ban công nhà em thì quay Đông Nam rồi cụ ạ nhưng em đến nhà ban công quay Bắc trong nhà vẫn ấm. Em dám đảm bảo với cụ như vậy vì em đã đến là Sếp của vợ ở Times City rồi!

Trần Đoành.

Xe container
Em nghĩa đóng kín cửa, kéo rèm kín cũng ngăn cái lạnh nhiều. Hôm trước em ngủ, bật điều hòa nóng rồi vẫn phải đắp chăn. Không hiểu sao lạnh thế ? Hóa ra vợ mở hé cái cửa sổ đẩy (chỉ hơi hé thôi) rồi cái rèm kéo che mất nên ko biết. Bao nhiêu hơi nóng đều thoát ra hết
Hỏng... Hỏng to, đấy là lý do thay mái gấp đi cụ.. Làm thiệt hại hàng chục nghìn đồng tiền điện :)) :)):))

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Ngày xưa cụ có nói một lần ở thớt nồm ẩm, em áp dụng thói quen như cụ và thấy hiệu quả nhất :)
Cảm ơn cụ, rất đơn giản đôi khi chỉ là thay đổi thói quen nhỏ cụ nhể.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

woodencar

Xe tải
Ngày trước ở nhà mặt đất, tầng 3 bồn bề trống trải, mùa hè nóng như rang, mùa động lạnh thấu xương do tường mỏng hấp thụ nhiệt từ mặt trời mạnh vào mùa hè và mất nhiệt vào mùa đông. Rút kinh nghiệm sâu sắc, sau này mua chung cư chọn căn ở giữa, ít của kính, hai bên có các căn hộ khác bao bọc thì mùa hè mát, mùa đông ấm... tiền điện giảm đi rất nhiều.

Trong nhà chung cư hiện nay, lạnh nhất là phòng master dù đã có cửa kính 2 lớp, nhưng do tiếp xúc với bên ngoài nên mùa đông vẫn mất nhiệt nhiều hơn. Nếu ko có đối lưu, không khí khô là chất dẫn nhiệt kém nhất vì vậy cửa kính 2 lớp là tốt nhất rồi. Muốn ấm thì ình nên dùng điều hòa hai chiều, cảm giác ấm dễ chịu và tiết kiệm điện. Khác với sưởi dầu, sưởi gốm... 1kW điện chỉ cho 1 kW sưởi, điều hòa hai chiều với 1 kW điện có thể cho tới 3,2 kW năng lượng để sưởi do hiệu ứng bơm nhiệt.

Vào những ngày trời ẩm như thế náy, vấn đề lớn nhất của cửa kính có rèm là sự ngưng tụ nước trên bề mặt kính, dễ gây mốc rèm và ẩm bậu cửa mà thôi.

TONGIA

Xe lừa
Quan trọng nhất là hướng nhà.
Hướng Nam: Hạ nắng ko một giọt vào tường.
Đông nắng sưởi cả ngày.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Mấy hôm nay em đang tìm hiểu các món để chống lạnh cho nhà chung cư. Vì em bật điều hòa thì con bé nhà em nó không ngủ được (kiểu sướng quá ko chịu nổi) nên em đang tìm hiểu về nguyên nhân phòng ngủ lạnh. Phòng ngủ nhà em có cửa kính to, nên khả năng là cho tấm kính này thoát nhiệt ra ngoài, chứ tường nhà khả năng khó thoát hơn. Để xử lý cái kính đó em đang ngâm cứu phim cách nhiệt nhưng vẫn còn nhiều mơ hồ. Bác nào đã từ trải qua và xử lý được cái này cho em xin tư vấn ạ.
Em chuyên làm về phim cách nhiệt. Em khẳng định rằng việc dán phim cách nhiệt không có tác dụng chống lạnh cho chung cư nhé, nếu có thì không hề đáng kể. Phim cách nhiệt ngăn nhiệt chống nắng bằng cách ngăn bức xạ của mặt trời, chứ không ngăn được dẫn nhiệt. Trong khi nhiệt truyền từ trong căn phòng ra ngoài qua kính không phải là do bức xạ, mà là do dẫn nhiệt. Muốn chống thoát nhiệt ra ngoài qua kính thì có cách làm kính mà nó có khoảng chân không ở giữa. Nhưng nhiệt thoát ra ngoài nhiều khi do từ yếu tố khác như khe hở.