[VHGT & ATGT] Cách nói lời cảm ơn cho xe khác

Huy John

Xe tải
Em chào cccm,

Đi trên đường, em gặp nhiều tình huống xe khác rất lịch sự khi lái xe. Bản thân em cũng thường nhường đường và cũng được nhường đường, ưu tiên cho vượt hoặc được tạo điều kiện để xe khác vượt. Đôi khi mắc lỗi để đèn pha, em cũng nhắc xe người chiều và cũng được nhắc lại... Có cái là để nói lời cảm ơn, nhiều khi em chưa rõ nên làm thế nào. Như em thì thường hay bật nháy khẩn cấp (1-2 nháy) để thay lời cảm ơn (em ko dám để lâu, sợ sai luật).

Cccm chia sẻ ý kiến cho em được thọ giáo nhé. Em xin vodka cccm.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
sau vượt xong để nháy khẩn cấp (1-2 nháy) cụ nhé

mình nhắc nhiều xe cùng chiều bật đèn và đóng cửa cho hết , họ cứ nhìn mình như người ngòai hành tinh ý ..

shanshouarmy

Xe tải
Em chào cccm,

Đi trên đường, em gặp nhiều tình huống xe khác rất lịch sự khi lái xe. Bản thân em cũng thường nhường đường và cũng được nhường đường, ưu tiên cho vượt hoặc được tạo điều kiện để xe khác vượt. Đôi khi mắc lỗi để đèn pha, em cũng nhắc xe người chiều và cũng được nhắc lại... Có cái là để nói lời cảm ơn, nhiều khi em chưa rõ nên làm thế nào. Như em thì thường hay bật nháy khẩn cấp (1-2 nháy) để thay lời cảm ơn (em ko dám để lâu, sợ sai luật).

Cccm chia sẻ ý kiến cho em được thọ giáo nhé. Em xin vodka cccm.
Mở cửa, thò tay ra và vẫy cụ nhé ^^

Huy John

Xe tải
em nghĩ ban ngày thì còn vẫy tay trong xe được, hồi em ở bên Uk cccm bên ấy cảm ơn thường mỉm cười và giơ 1 tay lên ra hiệu chào, nhưng mà chỉ ban ngày mới thấy thôi

truongcgit

Xe đạp
tạt đầu, ép lề xuống xin số hẹn lịch giao lưu vodka chuẩn luôn :D

ubisapro

Xe trâu
E thì miễn. Tập trung lái xe thôi:D Mình cảm ơn trong lòng là được rồi ;))

Thường e chỉ ra hiệu, khi dừng xe nhường người đi bộ thôi. Có khi họ nhìn mình chằm chằm, vẫy mấy lần mới hiểu mà đi ý chứ. Nên đang lái mà vẫy trong xe, e dự chẳng mấy ai thấy đâu:D

Còn bật đèn khẩn cấp thì e miễn. Ông nào vượt xong, tự nhiên bật đèn, khéo e phải phanh lại đề phòng ý chứ ;))

VIKING_VT

Xe buýt
Kiểu j cũng có cụ bảo sau khi vượt xong dí chặt chân phanh 1 cái rồi nhấn ga vọt thẳng giống em :))