cách phân biệt Bi (projector ) audi Q5 thật giả .

doanvantuan

Xe hơi
Em đang định thay Bi có cả pha và Cos. Xe em đã độ rồi nhưng bi hiện tại có mỗi Cos (Bi acura). Em hỏi 1 chỗ Bi Q5 mới giá 7 triệu, 1 chỗ bi tháo xe 4,5 triệu (gọi là Bi xịn các Cụ nhé).
Giờ ko biết tính sao. Em đào mộ lại cụ nào tư vấn giúp em

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội
Em đang định thay Bi có cả pha và Cos. Xe em đã độ rồi nhưng bi hiện tại có mỗi Cos (Bi acura). Em hỏi 1 chỗ Bi Q5 mới giá 7 triệu, 1 chỗ bi tháo xe 4,5 triệu (gọi là Bi xịn các Cụ nhé).
GIỜ THỊ trường có 2 bộ ạ
Q5 tất nhưng bóng balast khác nhau ạ

Denledoto.com

Xe tăng

Projector1

Xe hơi
cũng lâu e k vào topic. các cụ lấy topic của e vào buôn bán ác quá.
Q5 mới k có bi xịn cụ nhé. toàn!^!&$&&$ cả.
còn h bi fake thì các cụ nhà ta cũng vô tư bán nói luôn bi fake. giá 4tr5 mà bi tháo xe thì e cũng hơi hoài nghi cụ ah.

zippoa09

Xe tải
Cháu thấy nó vênh rồi . Nhung ánh sáng thì có chênh lệch nhiều không ạ

Cường121291

Đi bộ
tiếp đến e xin được chỉ ra sự khác biệt giữa Bi Q5 mắt liếc ( thực ra là tháo từ xe volkswagen) hàng xịn vs hàng fake.
và cũng như tiêu đề, muốn có Bi để so sánh thì phải đập đèn ạ e chọn 2 loại đèn pha cho mẫu " Q5 liếc " 1 là lúp trong, 2 là lúp vân ạ.

thi công đập phá

e độp tiếp ra đây ợ , nhìn led cũng khá đẹp.

các bác zoom lền có thể thấp dập koito và thông số sau đèn pha

1 bi là lúp trong,có viền vân mờ xung quanh và 1 bi là lúp vân, về cơ bản thì kết cấu của loại mắt liếc này giống nhau, chỉ khác nhau về lúp trên từng model xe. ( lúp trong thì luôn nét và sáng hơn lúp vân,nhưng vì là tháo xe nên cũng ko phải sẵn có mà tùy từng lúc )
lúp trong có viền mờ, dây pha cos màu đen hoặc nâu đen chứ k phải Nâu- Trắng như hàng nhái.

lúp vân, có luôn dập chữ trắng mờ phân biệt ( và cũng tùy từng model mà chỗ dập hoặc phẩy kẻ t trắng) -hàng nhái thì ko hề có gì ngoài chữ Y dập trên thân bi.

bi nhái không hề có

hàng xịn có dập mờ ở điểm khoanh tròn đỏ . chữ Y dập bên hông.

hàng nhái chữ Y trắng dập trên lưng bi chứu không phải bên hông. hình khoanh tròn xanh

tiếp đến là màng chắn, hàng tháo xe luôn dập số 1 hoặc 2 nằm ngược ở bên phải, và bên trái màng chắn có 2 dấu tròn. hàng nhái chỉ dập chữ B hoặc F1,F2..ko dập 1 số như hàng xịn. ( bên trái vòng tròn xanh là nhái, vòng tròn đỏ là hàng xịn )

bên trái màng chắn fake nhẵn trơn, không hề có 2 vòng tròn.

tiếp đến là phần liếc phía dưới. hàng nhái thường không có ốc,vòng bi và chốt xoay phía trên đi kèm.
vòng tròn khoanh đỏ là hàng tháo xe, màu xanh là hàng nhái

cũng chính vì hàng nhái không có ốc và vòng bi,trục xoay trên nên khi nhìn kỹ vào phần 4 lỗ phía dưới bi, không hề có zen xoắn ốc-chứng tỏ chưa từng lắp lên xe. còn hàng xịn tháo xe sau khi e tháo ốc và vòng bi xoay ra thì sẽ hiện ra zen xoắn. các bác có thể nhìn rõ ở hình khoanh đỏ là hàng xị, có zen. còn điểm khoanh tròn xanh là bi Nhái thì ko hề có.

đặt 2 bi cạnh nhau, bi Nhái ko hề có trục xoay trên và vòng bi+ốc ở dưới ==> ko có zen bắt ốc.

các bác nhìn kỹ 2 điểm khoanh tròn ở hình trên. bi Nhái ở điểm khoanh tròn Xanh có những vệt kéo dài dọc nửa phần thân giữ lúp của bi, nhìn rất xấu,không đều. còn bi Tháo xe thì không hề có những vệt đó.
2 mẫu q5 tháo xe đặt cạnh q5 nhái cao.

và hiện này trên thị trường thật giả lẫn lộn khó phân biệt. các bác lo sợ không thể nhận ra đc thì có thể chuyển hướng sang dùng loại bi khác, em thấy cũng ko thua kém gì q5.
như 1 số mẫu dưới đây
http://i315.photobucket.com/albums/ll442/cuti998/H2T_4847_zpse6c1df41.jpg
xếp từ trái qua phải : Bi BMW seri3, bi infiniti Fx35, bi infiniti G35,bi MER, và cuối cùng là bi LAnd Rover, cho ánh sáng cực tốt,mỗi tội phải đầu tư cao hơn mấy loại bi kia :D
em xin gửi kèm thành quả đập phá của em :(

bài này e chỉ phân biệt bề ngoài, còn phần sau e sẽ post tiếp so sánh ánh sáng từng loại Bi để các cụ dễ lựa chọn ạ
chúc các cụ cuối tuần vui vẻ :D
Bác cho em xin giá độ full led với bi xelon hyundai i10

Minh Trung 79

Xe hơi
Có cụ nào biết chỗ bán ballast denso tháo xe mà uy tín ko ạ, giá bây giờ khoảng bao nhiêu tiền cho 1 cặp ballast denso d2s ạ. Cám ơn cccm nhiều

Denledoto.com

Xe tăng
Bi Q5 hàng OEM có loại cả pha cốt trên 1 bi ko Cụ? Mình định thay Bi Q5 và bóng xenon loại cả pha cốt để tăng sáng (4 cốt) cốt Sorento tối quá :(
Bi giờ toàn pha cos tất ạ,độ vào bên pha như này ạ

Denledoto.com

Xe tăng

Cuongthieugia

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi bi Q5 zin theo xe 2015 của e là lúp vân ánh sáng có 1 vùng tối ngay giữa...mà sao bi đập đèn trong bài của cụ chủ là bi lúp trong nhỉ

Bình minh food

Xe tải
em oánh dấu, giờ em thiên về đèn nguyên bộ ạ :))

Projector1

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi bi Q5 zin theo xe 2015 của e là lúp vân ánh sáng có 1 vùng tối ngay giữa...mà sao bi đập đèn trong bài của cụ chủ là bi lúp trong nhỉ

dạ đèn xe cụ là date 2014 đổ lên nên đều là lúp vân hết ạ.
bài viết e đăng từ hồi 2013, khi đó là phom cũ cụ ah :))
tuy nhiên đèn xe cụ nếu muốn cải thiện độ sáng thì vẫn có thể làm được nhiều phương án ạ