cách phân biệt Bi (projector ) audi Q5 thật giả .

Bác nào thích lăp bi xin mazda 6 lh em. Giá đẹp nhất. 0977689794

thật thật giả giả. giả hành tôn, tôn hành giả. chỉ có đường tăng mới biết thôi

nguyentuantu

Xe đạp
Máu thì cứ chơi thôi chứ giờ cũng chả biết thế nào mà lần, trừ khi múc hẳn xe mới có đèn theo chính hãng.

Projector1

Xe hơi
Hóng.... em cũng đang muốn làm đôi lens hella, chạy bóng d3s, thay cho đôi cos của xe, các thương gia phát giá tầm 10 tr với hơn 10 tr, nhưng vấn đề làm thế nào xác thực được đấy là độ xịn ah....mong các cụ chỉ giáo. Xin cảm ơn!
bác qua cửa hàng e. tháo từ đèn BMW Seri 5 và nghía luôn cho an tâm ạ. Hella 5 bây h thật giả lẫn lộn. mai kia e viết tiếp bài phân biệt bi Hella xịn đểu cho dễ hình dung :D

anbinhvt9

Xe hơi
Bài quá hay, cụ chủ thật tâm huyết vơi a e

minhhung1410

Xe đạp
Các bài của kụ chủ thớt viết rất thuyết phục. Thiết nghĩ các bác kinh doanh mặt hàng này đừng có thái độ cay cú như trên, nên nhận lỗi và sửa chữa thì còn có chỗ kinh doanh ạ.

fuso bắc quang

Đi bộ
Các bài của kụ chủ thớt viết rất thuyết phục. Thiết nghĩ các bác kinh doanh mặt hàng này đừng có thái độ cay cú như trên, nên nhận lỗi và sửa chữa thì còn có chỗ kinh doanh ạ.

Bình Mê Linh

Xe đạp
tiếp đến e xin được chỉ ra sự khác biệt giữa Bi Q5 mắt liếc ( thực ra là tháo từ xe volkswagen) hàng xịn vs hàng fake.
và cũng như tiêu đề, muốn có Bi để so sánh thì phải đập đèn ạ e chọn 2 loại đèn pha cho mẫu " Q5 liếc " 1 là lúp trong, 2 là lúp vân ạ.

thi công đập phá

e độp tiếp ra đây ợ , nhìn led cũng khá đẹp.

các bác zoom lền có thể thấp dập koito và thông số sau đèn pha

1 bi là lúp trong,có viền vân mờ xung quanh và 1 bi là lúp vân, về cơ bản thì kết cấu của loại mắt liếc này giống nhau, chỉ khác nhau về lúp trên từng model xe. ( lúp trong thì luôn nét và sáng hơn lúp vân,nhưng vì là tháo xe nên cũng ko phải sẵn có mà tùy từng lúc )
lúp trong có viền mờ, dây pha cos màu đen hoặc nâu đen chứ k phải Nâu- Trắng như hàng nhái.

lúp vân, có luôn dập chữ trắng mờ phân biệt ( và cũng tùy từng model mà chỗ dập hoặc phẩy kẻ t trắng) -hàng nhái thì ko hề có gì ngoài chữ Y dập trên thân bi.

bi nhái không hề có

hàng xịn có dập mờ ở điểm khoanh tròn đỏ . chữ Y dập bên hông.

hàng nhái chữ Y trắng dập trên lưng bi chứu không phải bên hông. hình khoanh tròn xanh

tiếp đến là màng chắn, hàng tháo xe luôn dập số 1 hoặc 2 nằm ngược ở bên phải, và bên trái màng chắn có 2 dấu tròn. hàng nhái chỉ dập chữ B hoặc F1,F2..ko dập 1 số như hàng xịn. ( bên trái vòng tròn xanh là nhái, vòng tròn đỏ là hàng xịn )

bên trái màng chắn fake nhẵn trơn, không hề có 2 vòng tròn.

tiếp đến là phần liếc phía dưới. hàng nhái thường không có ốc,vòng bi và chốt xoay phía trên đi kèm.
vòng tròn khoanh đỏ là hàng tháo xe, màu xanh là hàng nhái

cũng chính vì hàng nhái không có ốc và vòng bi,trục xoay trên nên khi nhìn kỹ vào phần 4 lỗ phía dưới bi, không hề có zen xoắn ốc-chứng tỏ chưa từng lắp lên xe. còn hàng xịn tháo xe sau khi e tháo ốc và vòng bi xoay ra thì sẽ hiện ra zen xoắn. các bác có thể nhìn rõ ở hình khoanh đỏ là hàng xị, có zen. còn điểm khoanh tròn xanh là bi Nhái thì ko hề có.

đặt 2 bi cạnh nhau, bi Nhái ko hề có trục xoay trên và vòng bi+ốc ở dưới ==> ko có zen bắt ốc.

các bác nhìn kỹ 2 điểm khoanh tròn ở hình trên. bi Nhái ở điểm khoanh tròn Xanh có những vệt kéo dài dọc nửa phần thân giữ lúp của bi, nhìn rất xấu,không đều. còn bi Tháo xe thì không hề có những vệt đó.
2 mẫu q5 tháo xe đặt cạnh q5 nhái cao.

và hiện này trên thị trường thật giả lẫn lộn khó phân biệt. các bác lo sợ không thể nhận ra đc thì có thể chuyển hướng sang dùng loại bi khác, em thấy cũng ko thua kém gì q5.
như 1 số mẫu dưới đây
http://i315.photobucket.com/albums/ll442/cuti998/H2T_4847_zpse6c1df41.jpg
xếp từ trái qua phải : Bi BMW seri3, bi infiniti Fx35, bi infiniti G35,bi MER, và cuối cùng là bi LAnd Rover, cho ánh sáng cực tốt,mỗi tội phải đầu tư cao hơn mấy loại bi kia :D
em xin gửi kèm thành quả đập phá của em :(

bài này e chỉ phân biệt bề ngoài, còn phần sau e sẽ post tiếp so sánh ánh sáng từng loại Bi để các cụ dễ lựa chọn ạ
chúc các cụ cuối tuần vui vẻ :D
Cụ cho em hỏi ngu chút cụ có kinh doanh không em muốn làm lại đèn cho lac cxd 210 số dép em 0985602233

trần dũng

Xe hơi
Bài viết hay cho các anh em mới và chuẩn bị thay bi như e :D

Bình Mê Linh

Xe đạp
bác qua cửa hàng e. tháo từ đèn BMW Seri 5 và nghía luôn cho an tâm ạ. Hella 5 bây h thật giả lẫn lộn. mai kia e viết tiếp bài phân biệt bi Hella xịn đểu cho dễ hình dung :D
Cửa hàng cụ chỗ nào vậy ? Viết bài mà chẳng cho số dép với địa chỉ gì cả

redcode

Xe điện
Giờ đến Tết em cũng muốn lên bi mà thật giả lẫn lộn quá, chả biết đâu mà lần cả :(

MD Phương

Xe hơi
em đã hiểu thêm về bi, từ bài của các cụ rồi đó ạ

MD Phương

Xe hơi
thanks các cụ nhiều lắm ạ, xin bái phục

fusionvie

Xe điện
Giờ đến Tết em cũng muốn lên bi mà thật giả lẫn lộn quá, chả biết đâu mà lần cả :(
Không biết thì cứ giả mà chơi cụ ạ, ánh sáng ngang ngửa hoặc tốt hơn loại bi tháo xe đấy. Giá lại hạt dẻ mà không sợ bị lừa. Xe cháu lắp hàng tầu khựa 3 năm nay vẫn chạy tốt, ánh sáng cháu so thấy tốt hơn loại bi tháo xe cũ.

redcode

Xe điện
Không biết thì cứ giả mà chơi cụ ạ, ánh sáng ngang ngửa hoặc tốt hơn loại bi tháo xe đấy. Giá lại hạt dẻ mà không sợ bị lừa. Xe cháu lắp hàng tầu khựa 3 năm nay vẫn chạy tốt, ánh sáng cháu so thấy tốt hơn loại bi tháo xe cũ.
Em có đọc bài viết cụ kể về vụ độ đèn của cụ. Nếu có thể cụ cho em xin link mua đồ và chỗ nào ở HN lắp thì tốt quá. Cấu hình ntn thì ổn ạ?

fusionvie

Xe điện
Em có đọc bài viết cụ kể về vụ độ đèn của cụ. Nếu có thể cụ cho em xin link mua đồ và chỗ nào ở HN lắp thì tốt quá. Cấu hình ntn thì ổn ạ?
Cụ độ cho xe gì thế để cháu tư vấn cho