[Funland] Cách sao address book từ E72 sang Note 2

Bino

Xe điện
Kính nhờ các cụcao thủ giúp hộ em vụ sao address book từ E72 sang SS Note 2 với. Cám ơn các cụ nhiều

chube_way

Xe tăng
danh bạ của cụ chắc là nhiều số lắm,trên E72 cụ đồng bộ danh bạn với gmail và trên note2 cụ cài tài khoản gmail của cụ và đồng bộ lại là okie thôi.

Bino

Xe điện
danh bạ của cụ chắc là nhiều số lắm,trên E72 cụ đồng bộ danh bạn với gmail và trên note2 cụ cài tài khoản gmail của cụ và đồng bộ lại là okie thôi.
Cám ơn cụ nhiều, em có hơn 2000 số. Em search chỉ thấy sync từ Gmail Contacts với E72 chứ chưa thấy sync từ E72 lên Gmail. Nhờ cụ giúp tiếp với ạ.

quangtayho

Xe container
Cáhc của nhà em. EM đã làm cho Gấu, sao từ cái NOKIA - C6 sang máy P770 chạy Android (giống hệt chư cụ chủ nhá) với danh bạ khoảng 1600 số và địa chỉ.. Từ E72 cụ vào chợ PM của NOKIA oánh chữ "NQ mobil security" để tìm và tải về App NP mobil security hoặc cụ tải trên mạng về (Link đây: http://nq.com.vn/mobile-guard/symbian/) sau đó cụ vào phần sao lưu danh bạ lên sever > tiến hành up lên Sever của nó, cẩn thận hơn cụ vào Seting của mục sao lưu danh bạ sao lưu tiếp vào thẻ nhớ. TRƯỚC HẾT HÃY ĐĂNG KÝ 1 TÀI KHOẢN CỦA NQ MOBIL.

Tại máy Note2 của cụ (chạy Android) cụ vào CH Play (chợ ứng dụng) tải app NQ mobil security về cài đặt vào máy > đăng nhập bằng tài khoản đã đăng ký (ở máy E72) > chọn khôi phục danh bạ > Oke. Cách khác là chọn seting trong phần sao lưu > chọn khôi phục danh bạ từ thẻ nhớ (nhớ lắp thẻ nhớ của E72 vào ).
EM tả thì có vẻ loằng ngoằng vậy chứ làm thì đơn giản cực. Ngoài ra App NQ mobil có nhiều tính năng rất hay, cụ cứ tìm hiểu thêm nhé.

0822056789

Xe hơi
Kính nhờ các cụcao thủ giúp hộ em vụ sao address book từ E72 sang SS Note 2 với. Cám ơn các cụ nhiều
cũng xin đóng góp 1 ý kiến
trên E72 cụ lắp thẻ nhớ cho dễ sử, cụ vào danh bạn, chọn đánh dấu tất cả, chọn sao chép sang thẻ nhớ
sao chép nó hỏi gì cụ cứ bấm ok
sau đó cụ tháo thẻ nhớ ra cắm vào máy tính, tìm trong thư mục "orther"/"contact"
cụ copy tất cả thư mục đó vào Note 2, sau đó cụ vào Note, chọn danh bạn, chọn nhập danh bạ
nó sẽ tìm tất cả các file danh bạ trên bộ nhớ máy và vậy là xong
chúc cụ thành công
có gì ko ổn pốt lên đây anh em hỗ trợ

Bino

Xe điện

hminh2005

Xe điện
cũng xin đóng góp 1 ý kiến
trên E72 cụ lắp thẻ nhớ cho dễ sử, cụ vào danh bạn, chọn đánh dấu tất cả, chọn sao chép sang thẻ nhớ
sao chép nó hỏi gì cụ cứ bấm ok
sau đó cụ tháo thẻ nhớ ra cắm vào máy tính, tìm trong thư mục "orther"/"contact"
cụ copy tất cả thư mục đó vào Note 2, sau đó cụ vào Note, chọn danh bạn, chọn nhập danh bạ
nó sẽ tìm tất cả các file danh bạ trên bộ nhớ máy và vậy là xong
chúc cụ thành công
có gì ko ổn pốt lên đây anh em hỗ trợ
Cách của cụ sẽ toi khi 1 tên nhiều số, khi đó trên thẻ của cụ có đủ tên A, A1, A2, .... sang kia cụ gom thì ốm.
Mìng cũng dùng android làm như sau: Cụ dùng Nokia suite để kết nối và đồng bộ với Outlook. Sau đó lại đồng bộ android với outlook. Ok. Tìan bộ danh bạ gồm các số ĐT, email, địa chỉ vẫn cù như vận

thule6

Xe điện
Cách của cụ sẽ toi khi 1 tên nhiều số, khi đó trên thẻ của cụ có đủ tên A, A1, A2, .... sang kia cụ gom thì ốm.
Mìng cũng dùng android làm như sau: Cụ dùng Nokia suite để kết nối và đồng bộ với Outlook. Sau đó lại đồng bộ android với outlook. Ok. Tìan bộ danh bạ gồm các số ĐT, email, địa chỉ vẫn cù như vận
Em đã từng làm, cái chỗ đo đỏ gmail hợp nhất lại ngon. cái chỗ xanh xanh dễ bị sai trường số máy thành địa chỉ hoặc ghi chú (do không đồng bộ chuẩn giữa các dòng máy),
Nên tìm cách ủn lên Gmail rồi chỉnh sửa trên đó rồi đồng bộ lại về máy mới.