Cách sử dụng que thăm dầu hộp số KM

nguyennt111

Xe tải
Các bác cho hỏi cách sử dụng que thăm dầu hộp số KM ( Số tự động) như thế nào là đúng vậy:
1. Cắm đến khi chạm vào cao su làm kín thì dừng lại.
2. Cắm hoàn toàn ( Vị trí đóng hoàn toàn que thăm )
Nếu làm như cách 2 thì sao xe tôi lại cao hơn vạch HOT đến 8cm :ohmy:. Xe tôi mua mới tinh và chua thay dầu . Chẳng nhẽ bọn hàn xẻng lại đổ nhiều vậy sao .
Nếu đúng vậy thì phải hút bớt ra ah. Các bác giúp với nhé.

tuyenvpt

Xe tăng
Các bác cho hỏi cách sử dụng que thăm dầu hộp số KM ( Số tự động) như thế nào là đúng vậy:
1. Cắm đến khi chạm vào cao su làm kín thì dừng lại.
2. Cắm hoàn toàn ( Vị trí đóng hoàn toàn que thăm )
Nếu làm như cách 2 thì sao xe tôi lại cao hơn vạch HOT đến 8cm :ohmy:. Xe tôi mua mới tinh và chua thay dầu . Chẳng nhẽ bọn hàn xẻng lại đổ nhiều vậy sao .
Nếu đúng vậy thì phải hút bớt ra ah. Các bác giúp với nhé.
Cụ cắm hết cỡ vào rồi rút ra ktra, trường hợp của cụ là thừa quá nhiều nên đến gara kiểm tra rút bớt ra hoặc có thể là xe cụ bị thay cái que thăm dầu của xe đời khác.

KenKen

Xe tải
Trong sách hướng dẫn e thấy làm như sau:
1. Khởi động động cơ, để số ở N
2. Khi nhiệt độ động cơ đủ nóng tương đương khoảng 10 phút lái xe. Chuyển tới tất cả các số P,R,N,D sau đó trở lại N.
3. Kiểm tra mức dầu ở khoảng HOT, chú ý động cơ vẫn để chạy ralangty.

Nếu kiểm tra đúng như vậy bác sẽ thấy dầu không thừa đâu, nếu không để cần số ở N, không nổ máy thì xe FT của em cũng thừa như của bác.
E không biết kiểm tra như trên có đúng không, nhưng bản thân trên que đo cũng thấy ghi để động cơ chạy không tải ở N thì phải.

tuyenvpt

Xe tăng
Kiểm tra dầu máy phải tắt máy, để cho dầu xuống hết đáy cate. Nếu nổ máy thì dầu bơm lên trên các chi tiết của động cơ đo làm sao chính xác được

KenKen

Xe tải
Kiểm tra dầu máy phải tắt máy, để cho dầu xuống hết đáy cate. Nếu nổ máy thì dầu bơm lên trên các chi tiết của động cơ đo làm sao chính xác được
Em quên không ghi rõ, đây là kiểm tra dầu hộp số AT. Mà cụ chủ thớt cũng ghi rõ ở tiêu đề rồi

nguyennt111

Xe tải
Vậy ah. Mai phải thử ngay . Thanks các bác nhé.
Mời bác ken ken ly ruou nhe.

nguyennt111

Xe tải
Xin lỗi bác aKen Ken . ko đủ votka mời bác rùi. khất bác nhé

TungNguyenMD

Xe container
Đầu tiên bác để cho máy nguội đi rồi thăm dầu. Làm sao dầu phải ở giữa 2 chấm Cool. Sau đó bác nổ máy để số N khoảng 5' rồi đạp phanh vào lần lượt các số P, R, D, 1, L. Thăm lại dầu làm sao dầu phải ở giữa 2 chấm Hot. Nếu thừa bác phải rút bớt dầu ra ngay. Đây là sách HDSD KM nói đấy bác ạ.