Cách tẩy vết nước trên kính lái (vết ố?)

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Sorry nếu em hỏi bị trùng, em thử làm theo cách các bác bày ở các topic tẩy vết ố (vết nước mưa) kính lái rồi nhưng không được.

Em đã thử:
- Phun nước rửa xe Sonax khá đặc lên kính, không được.
- Xát chanh, không được.
- Nước rửa kính Gift, không được.

Thực ra nó cũng đỡ đỡ nhưng đi buổi tối xe khác rọi đèn ngược chiều thì mới nổi rõ, khó chịu lắm
Các bác có cách nào mạnh mẽ hơn bày em với.
Tks b-(
Nếu cụ ko tự làm hết em mời cụ qua nhà em, em tin là em có thể làm hết .

No Fear

Xe điện
Đèn pha của em hơi bong một ít bên phụ. Em đánh bóng có ổn không cụ nhỉ?
Mời cụ qua bên em sunrise car care khu vực long biên với sản phẩm tẩy ố kính chuyên nghiệp phục vụ cụ ạ. Ngoài ra bên em
Đáp ứng đủ chăm sóc và làm đẹp vợ hai của cụ ạ

Đèn pha của em hơi bong một ít bên phụ. Em đánh bóng có ổn không

BroDetailing.vn

Xe đạp
Website
brodetailing.vn
Sorry nếu em hỏi bị trùng, em thử làm theo cách các bác bày ở các topic tẩy vết ố (vết nước mưa) kính lái rồi nhưng không được.

Em đã thử:
- Phun nước rửa xe Sonax khá đặc lên kính, không được.
- Xát chanh, không được.
- Nước rửa kính Gift, không được.

Thực ra nó cũng đỡ đỡ nhưng đi buổi tối xe khác rọi đèn ngược chiều thì mới nổi rõ, khó chịu lắm
Các bác có cách nào mạnh mẽ hơn bày em với.
Tks b-(
Em nghĩ của cụ nó thành "Dấu ố nước" rồi chứ không phải vệt ố nước.
Lý thuyết thế này ạ.
Vệt ố nước (Water Spot) là tình trạng nhẹ, khi cách thành phần khoáng trong nước (Mg, Ca...) mới bắt đầu ăn mòn. Có thể xử lý bằng các dung dịch tẩy ố chuyên dụng.
Dấu ố nước (Water Mark) là tình trạng nặng khi bề mặt đã bị ăn mòn sau. Các cách của cụ làm ko hế có tác dụng với anh bạn này. Chỉ còn cách đánh bóng. Nhưng nếu nó đã ăn qua lớp clearcoat thì e nghĩ chỉ có thể thay kính thôi cụ ạ. Vì đánh bóng sẽ hết nhưng mất clearcoat thì kính chắn gió chẳng còn tác dụng gì nữa.
Em cũng thấy các cụ ở đây nói về xóa xước kính. Theo kinh nghiệm của chúng em thì xước nhẹ li ti thì vẫn xóa được còn xước nặng thì bó tay các cụ nhé. Tuy nhiên xước nhẹ mà xử lý ko khéo thì cũng hết clearcoat như thường.

Kéo tay

Xe đạp
E đánh dấu sắp phải làm .

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Kinh nghiệm của em
1. Bác vệ sinh kính thường xuyên: Mưa xong trước khi cất xe lấy nước sạch ra pha ít nước rửa kính dội và lau, vì bản thân nước mưa có axit, có cặn vôi - can xi từ công trình xây dựng, có gỉ sắt do mái tôn chảy xuống. NÓI KHÔNG VỚI RỬA XE NƯỚC GIẾNG KHOAN.. Nếu được tìm mua chai vệ sinh kính hoạt tính dạng bọt để có thể vệ sinh thường xuyên (tương tự chai vệ sinh màn hình LCD), các hãng có bán như WURTH, SONAX...
2. Nếu đã bị rồi: Pha dấm với nước tỉ lệ 1:1 kết hợp xốp mút đánh toàn bộ kính xem có hiệu quả không? dấm sẽ đánh tan can xi, vôi
3. Kiểm tra vết ố dạng gì: Nếu do gỉ sắt tìm mua can "Tẩy gỉ sắt bề mặt" để đánh kính
4. Có thể sử dụng Glass Compoud của các hãng Mergui, SOFT99 để sử dụng
5. Có chăm chút thì làm thêm quả Nano kính chống bám bụi nữa thì tốt :)

Kéo tay

Xe đạp
DĐanhs dấu phat

tinh thanh

Xe đạp
Em đây em đây

- Chuyện tẩy cầu vồng xanh đỏ thì muỗi rồi ạ, cụ cứ mua lọ axit HCL về pha tỷ lệ 1/10 với nước. Dùng khăn lau đều bề mặt đến khi hết thì thôi. Việc này đòi hỏi phải kiên trì (lau đều tay trong khoảng 30p tùy loại cầu vồng).
- Tẩy mốc thì các cụ dùng kem CIF hoặc axit HCL là đi hết. Nguyên nhân tại sao chanh kô tẩy được mặc dù có tính axit? câu trả lời đơn giản là độ pH chưa đạt tầm để đánh bật vết bẩn mà thôi ạ.

Cả 2 ứng dụng này em đã dùng trên vợ 2 của em và của ô bác, kết quả thì chả sao cả, kô có chuyện kính bị "ròn"

Mua o dau vay. Ban con kg chia cho minh 1 it dc kg

LĨNH VỰC DỊCH VỤ VỆ SINH PHỤC HỒI VÀ BẢO VỆ VẬT LIỆU

Dịch vụ phục hồi vật liệu.

· Phục hồi hệ thống kính (tòa nhà, khách sạn, resort, biệt thự, trung cư, trung tâm thương mại..)

· Phục hồi sàn đá granite (tòa nhà, khách sạn, resort, biệt thự, trung cư, trung tâm thương mại..)

· Phục hồi sàn đá marble (tòa nhà, khách sạn, resort, biệt thự, trung cư, trung tâm thương mại..)

· Phục hồi hệ thống alu. (tòa nhà, khách sạn, resort, biệt thự, trung cư, trung tâm thương mại..)

· Phục hồi inox (tòa nhà, khách sạn, resort, biệt thự, trung cư, trung tâm thương mại..nhà máy, thiết bị công nghiệp ..)

Dịch vụ bảo vệ và duy trì vật liệu: (tòa nhà, khách sạn, resort, biệt thự, trung cư, trung tâm thương mại..nhà máy, thiết bị công nghiệp ..)

HOANG GIA RESTORATION PRODUCTS , LTD

SỐ 184/13 ĐƯỜNG Cây Trâm – P9 – Q. Gò Vấp - TP.HCM

HOTLINE: 0932 783 041
Fanpage: @tayokinhxe

GlasWeld

Xe tăng
Tẩy ố mốc kính ProClean:
  • Không chứa thành phần axit, an toàn cho người sử dụng, không làm biến dạng bề mặt kính.
  • Phân hủy sinh học, an toàn cho môi trường.
  • Tẩy sạch vết ố mốc do cặn canxi, giúp kính trong veo, sáng bóng.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

thanchet_aoden

Xe tải

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
xe em cần gạt bên lái thay lưỡi rồi mà được vài hôm lại bị két két. Không biết đánh bóng này có xóa đc xước nhỏ k ạ??
Chào cụ, nếu đánh bóng kính có cái dở là có thể bị khúc xạ, do lồi lõm.
Tẩy ố sẽ không bị nhưng k xoá được xước.
Cụ tẩy sạch kích, mua nước rửa kính xịn là oke ạ

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
xe em cần gạt bên lái thay lưỡi rồi mà được vài hôm lại bị két két. Không biết đánh bóng này có xóa đc xước nhỏ k ạ??
Cụ qua e ktra cho, 18 ngõ 155 Ng Khang, mà cụ có phủ nano k, nano hay bị két hơn là xước,