[Funland] Cách trị mụn cơm

nivana_vn

Xe tăng
Hê hê,
Em bắt mạch online cho cụ nhá. Theo ảnh của cụ có thể đây là wart (do một dạng virus gây ra); thường xẩy bị ở chân. Có thể lây do đi chân đất tại nơi công cộng như bể bơi, nhà tắm.
Cách chữa trị warts có thể dùng Salicylic acid, rửa sạch vết bị rồi bôi ngày 2 lần, không dùng dao kéo để cắt, sau vài tuần (có thể tới 6 tuần) sẽ hết. Cụ có thể tim mua Duofilm là dung dịch 16.7% Salicylic acid và 16.7% Lactic acid (sản phẩm này của Ireland) hoặc các sản phẩm tương tự của các hãng khác. Giá khoảng trên dưới 100k gì đấy 1 lọ 15ml.
Vì em chuẩn qua ảnh nên để yên tâm hơn cụ có thể tham khảo thêm bác sĩ da liễu tại nơi cụ ở :D

Chúc cụ nhanh hết cái cục nợ này.
Nếu cụ muốn xem hình ảnh thì google: Duofilm Solution.
Thanks cụ nhé. E thấy mụn cơm mà ko thấy nó lồi lên gì cả. Cụ có ở HN ko hnao e mời cụ cafe ạ

dongcasper_2

Xe tăng
Bác lấy dao y tế,rạch nhẹ đầu mụn,sau đó nặn nó ra,rửa mặt sạch là xong..e bị trên mặt,e làm như vậy là hết,chỉ còn 1 cái ngay mí mắt k dám chọc thôi à.
Ngày trước e cũng làm như cụ, dùng dao lam gọt, nhưng càng gọt nó lên càng nhanh và lồi to hơn, đến khi e gọt rồi lấy thân cây rau sam chà vào vài ngày tịt luôn ko lên lại nữa
Cám ơn cụ/mợ? Dạo này Em bị nhiều trên mặt kiểu như biến đổi nội tiết tố
rau SAM có cả tác dụng chữa mụn nữa nhé http://bichnguyetspa.com/bai-thuoc-tri-mun-trung-ca-tu-rau-sam.html

boy_spott

Xe điện
Em phải qua viện da liễu đốt xèo xèo, giờ tịt rồi

STARIUS

Xe buýt
Bắt con thạch sùng, giữ đuôi cho đuôi nó tự rụng, cụ thì bôi lên mụn 7 lần, mợ thì 9 lần. Sau một vài tuần nó mất khi nào chẳng biết. Nhớ khi bôi thì bí mật không cho ai biết. Cách chữa mẹo khỏi 99%

TuDo2808

Xe điện
Cụ ăn cơm ( nhất là cơm tối ) xong xỉa răng tăm tre loại thẳng nhá (đừng nhọn 2 đầu ) xỉa răng xong chấm vào chỗ mụn cơm ấy rồi ...đi nặng ...và cắm cái tăm ấy vào mứt và xả đi ! Nhưng ko để cho ai biết ! Lúc làm lầm bầm ...vào lỗ trên ...ra lỗ dưới ! :-@

Mẹo này chữa cả lẹo mắt ! Em được mách bởi 1 sãi ở chùa , khi em bị lẹo mắt ...có kết quả luôn ợ !

Chúc cụ thành công ! :D
Mẹo này tài nhỉ, lạ nhỉ, em thấy hay nhưng hơi mất vệ sinh!:D

dongcasper_2

Xe tăng
Bắt con thạch sùng, giữ đuôi cho đuôi nó tự rụng, cụ thì bôi lên mụn 7 lần, mợ thì 9 lần. Sau một vài tuần nó mất khi nào chẳng biết. Nhớ khi bôi thì bí mật không cho ai biết. Cách chữa mẹo khỏi 99%
mẹo hên xui lắm vì không có cơ sở...khoa học

duyson_bacsy

Xe buýt
Năm 2012 em bị 3 mụn ở ngón tay, em ra hiệu thuốc người ta bán cho tuýp kem bôi có chứa thành phần Axit Salycilic (em nhớ không chính xác tên) giá có vài chục ngàn; về bôi 2 tuần bay luôn đến giờ. Cụ nên thử xem.
Thuốc ấy là DUOFILM nhưng bôi vào xót lắm!Có các đơn giản hơn nhiều là lấy mề con gà mổ ra rũ hết bac rồi xát vào!Trong mề con gà có dịch vị rất kỵ với mụn cơm nên chỉ vài hôm là bay không còn dấu tích,không bị đau hay để lại sẹo như các phương pháp cắt hoặc đốt!Cách chữa này cháu mách cho nhiều người rồi!Khỏi tuyệt nọc mụn cơm luôn,nhiều trường hợp mọc như kê ở cánh tay chỉ cần xát một lần mà cũng sạch sẽ hết!Thần diệu phết!

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Thuốc ấy là DUOFILM nhưng bôi vào xót lắm!Có các đơn giản hơn nhiều là lấy mề con gà mổ ra rũ hết bac rồi xát vào!Trong mề con gà có dịch vị rất kỵ với mụn cơm nên chỉ vài hôm là bay không còn dấu tích,không bị đau hay để lại sẹo như các phương pháp cắt hoặc đốt!Cách chữa này cháu mách cho nhiều người rồi!Khỏi tuyệt nọc mụn cơm luôn,nhiều trường hợp mọc như kê ở cánh tay chỉ cần xát một lần mà cũng sạch sẽ hết!Thần diệu phết!
MỀ tuơi hả băc, có luộc hay rửa nước sôi sơ qua ko ạ, bửn lắm ghê chết

maidieugd

Xe tải
DÙNG TỎI TRỊ MỤN CƠM. Cụ chủ theo cách của em chỉ đảm bảo sẽ khỏi. Em mới trị được 1 cái mụn cơm cứng đầu ở kẽ ngón tay đây. Trước em nghe mọi người nói chữa bằng cách đốt hương, em đốt nóng hết cả tay nhưng nó chẳng khỏi mà lại lan to ra, vì em con gái hay đụng nước nên lan còn nhanh hơn. Sau đó, em lấy nhánh TỎI dùng luôn móng tay xâm cho tỏi chảy nước ra (hoặc đập dập) đắp trực tiếp lên nốt mụn để nước tỏi ngấm vào, cụ sẽ cảm nhận được nước tỏi ngấm dần cho đến khi thấy xót như bị dính vào ớt vậy. Cụ nhớ để qua đêm nhé , độ 3-7 hôm là được, nốt mụn sẽ bay dần và biến mất hoàn toàn sau đó khoảng 1-2 tuần (nút bé thì nhanh hơn).

biển xanh06

Xe điện
Cái này mà chữa mẹo thì nhiều kiểu lắm,nếu của cụ nó lan chậm thì cụ cứ thử chữa mẹo đi khỏi được là tốt vì em cũng thử mẹo nhiều rồi mà ko khỏi,sau đấy có thể đến viện da liễu đốt cái to nhất đốt tận gốc để hạn chế lan rộng

duyson_bacsy

Xe buýt
MỀ tuơi hả băc, có luộc hay rửa nước sôi sơ qua ko ạ, bửn lắm ghê chết
Mề tươi mới mổ gà ra nhé!Trong ấy toàn thóc hoặc ngô mới ở dạng nghiền nhỏ có gì mà ghê?Bôi vào một lúc thì rửa đi là ổn mà!Ghê sao bằng bị đau và lổn nhổn mọc như gieo hạt kê của mụn cơm?

civic2347

Xe hơi
Em chẳng hiểu vì sao ở đầu ngón tay cái bên tay phải của e mọc lên 2 nốt nhỏ nhỏ rồi lan rộng ra thêm (Tốc độ lan rất chậm ạ). Nhưng chắc do nó (E chưa biết có phải là mụn cơm ko nên e gọi tạm là "nó" :D) ở đầu ngón cái nên e ko thấy nó lồi lên như hạt cơm mà phẳng nhẵn nhưng ấn vào thì thấy đau đau. Và bây giờ e đã thấy nó lan thêm sang ngón tay trỏ 2 nốt. 2 nốt này thì đang nhô dần lên như kiểu mụn nước ấy ạ :( Ấn vào cũng thấy đau đau. Vậy cụ nào đã từng điều trị mụn cơm khỏi thì mách e với. E nghe nói có mấy cách chữa mẹo gì đó. Cụ nào đã có kinh nghiệm điều trị thì chia sẻ cho e với nhé.Thanks các cụ/mợ.
Hình ảnh mụn trên ngón tay cái của e đây.

Thấy quê em người ta nhặt cái tiền vàng đám ma, giắt trên người, tự rơi lúc nào thì rơi, xong là mụn cơm bay

tuan hiep

Xe hơi
Em nghĩ cụ không phải mụn cơm đâu.ngươi ta gọi là mắt cá,cụ cảm giác như viên bi o bên trong

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Mề tươi mới mổ gà ra nhé!Trong ấy toàn thóc hoặc ngô mới ở dạng nghiền nhỏ có gì mà ghê?Bôi vào một lúc thì rửa đi là ổn mà!Ghê sao bằng bị đau và lổn nhổn mọc như gieo hạt kê của mụn cơm?
Vâng để em làm thử, tại e sợ giun :((

xót tới đâu cũng phải làm, khổ ghê, gần đây e bị mọc quanh mắt rất nhiều, nhìn xuống sắc lắm , đốt mấy lần xong nó lại mọc lại chứ, mà bôi cái này cũng mắc mớ vì mắt em lại đang bị viêm kết mạc dị ứng nữa chứ, đúng là éo le tréo nghoe, dù gì e cũng phải thử cho bằng được

Chỉnh sửa cuối:

Just.kidding

Xe hơi
Cụ thử luộc trứng gà, bóc ra lúc đang nóng, rồi ấn vào đó đến lúc nó nguội xem sao.
E hay dùng để hút mụn thịt mụn bọc. K biết mụn cơm có được k

anhson8668

Xe buýt
Nếu bị mụn cóc cụ cứ lấy tỏi giã nứoc bôi nên cho e,hôi trứoc e cũng bị dùng đủ mọi cách ko khỏi nhưng khi bôi tỏi 1 tháng thì khỏi

Xưa là ngta hay chơi kiểu lấy rẻ rửa 8 nhà ng khác chùi vào 7 phát với nam, 9 với nữ, ko để chủ nhà biết, rồi mình quên đi, ra về là hết.

tinhbts

Xe hơi
Có cách đơn giản là lấy chỉ, buộc vào mụn cơm, về lâu dài thì chỉ thắt khít làm mụn cơm bị rụng ra và kéo theo cả chân mụn, bản thân nhà cháu đã dùng và giờ ko còn bị tái phát vì chân mụn bị bóc ra.