[Funland] Cách vượt qua khi bị chèn ép trong công việc

minhlp

Xe tải
Ui giời, bánh ngon chỉ có một cái, sao mà chia hết được cho mọi người.
Người ta sẽ phải chọn mặt gửi vàng thôi.
Tất nhiên, nếu chọn người phù hợp theo tiêu chí năng lực thì không nói, còn nếu chọn theo các yếu tố khác mà mình không có khả năng cạnh tranh thì next thôi cụ.

nguyentoan.uct

Xe điện
Đọc chưa kiểu bị chèn ép chỗ nào

Eric Đỗ

Xe hơi
Sếp luôn đúng cụ nhé!
Thấy chưa đúng thì thử làm sếp sẽ biết :D

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Có dự án quan trọng của cty, sếp ko giao cho bạn lại giao cho người khác. Rõ ràng như vậy tương lai sắp tới của bạn là mịt mờ thậm chí thằng kia có khả năng còn nhảy lên làm sếp bạn nữa. Team work nó là cái gì đó trở nên xa xỉ, ai cũng ôm công việc của mình.
Bạn có dấu hiệu bị tì đè, xin hỏi các bác cách vượt qua giai đoạn này ạ.
Đầu tiên phải xem lý do vì sao sếp ko giao cho cụ? Ko đủ tin tưởng hay vì ko đủ năng lực? Nếu ko đủ tin tưởng thì củng cố lại bản thân, ko đủ năng lực thì trau dồi thêm kiến thức. Còn nếu vì ghét thù hằn cá nhân thì theo em cụ nên tìm môi trường mới, vì ở cái môi trường mà tính người bẩn thì mình muốn hoà nhập cũng bị bẩn theo. Đi đâu cũng là kiếm tiền, làm gì cũng kiếm tiền, thoải mái là đc cụ ạ!

mega_fun

Xe điện
Chèn đâu nhỉ, do năng lực hoặc sếp ngứa cmn mắt rồi.

niceshot

Xe container
Có dự án quan trọng của cty, sếp ko giao cho bạn lại giao cho người khác. Rõ ràng như vậy tương lai sắp tới của bạn là mịt mờ thậm chí thằng kia có khả năng còn nhảy lên làm sếp bạn nữa. Team work nó là cái gì đó trở nên xa xỉ, ai cũng ôm công việc của mình.
Nếu sếp giao dự án cho bạn thì có phải là tì đè bạn kia không?
Không phải ai không được giao việc quan trọng, không được đề bạt ... đều là do bị chèn ép, tì đè!

Cereal Killer

Xe đạp
Em cũng bị tì đè. Sếp thiên vị COCC ra mặt, việc của nó em làm hộ đến 90%, nó chỉ việc báo cáo kết quả. Nhưng thôi nghĩ lại, mình đi làm vì tiền, ko vì sếp hay ai cả. Nên lại tặc lưỡi mà nhịn :D

thongoc2020

Xe hơi
ko phải nhà nước thì cứ mục tiêu là kiếm tiền, càng nhiều càng tốt, ko cần quan tâm việc tình cảm hay này kia, đấy là kinh nghiệm của e sau 13 năm đi làm gắn bó 2 doanh nghiệp cũng làm chức này vụ kia rồi cũng bay vì mình ko phải là chủ nên khỏi quan tâm việc ngoài kiếm tiền

sliverk51

Xe máy
sếp cũng chỉ là người đi làm thuê thôi. lôm côm thì việc lên đến cấp cao hơn họ cũng sợ chứ. bác cảm thấy bị chèn ép thì góp ý thẳng trong cuộc họp. còn đơn giản là ko giao việc thì dễ rồi. bác cứ nói mong muoon được tham gia dự án để nâng cao chuyên môn.

present

Xe điện
Nói thật chứ cụ nên nghỉ mịa nó đi cho cái Team họ toàn tâm toàn ý làm việc!

Sắn phệ

Xe buýt
nhẩy qua đầu sếp luôn cụ