[Công nghệ] Cái chết của Vietmap, Navitel, Sygic... ?

hoacvxd

Xe tăng
Em nghĩ cái lỗi sai đường là do gmap tham khảo kết quả của người sử dụng gần nhất như cụ Viking nói. Ví dụ một ai đó cũng tìm điểm đầu điẻm cuối như cụ, nhưng vì biết đường hặoc có việc gì đó lại không đi theo lộ trình mà gmap đã đưa ra dẫn tới việc gmap hiểu là lộ trình đó có vấn đề (tắc, hỏng đường...) nên nó đưa ra khuyến cáo sai, hoặc ai đó đi xe máy nhưng cũng dùng gmap để xác định điểm đến rồi phi theo đường tắt nhưng lại bấm vào nút cái ô tô, em bị 1 lần nó dẫn vào giữ chợ.
Nói chung không có gì tuyệt đối, cách cụ ngochoangimsat cũng hay, kêt hợp nhiều phần mềm để cho ra kết quả chính xác.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Đểu cái là trên iOS nếu acc vùng là Viet Nam thì vaod Apple Store không có Google maps mà down, he he :D

mrkoi

Xe tăng
thích cái GG map là tìm địa chỉ xa hơn, trước em tìm đền Trung Ba Vì nhưng here map lại không thấy, có một cái em thấy cải tiến ở GG là bg có chỉ đường giống như heremap, khi nào gần nút giao thì tự động room, nếu mình không đi theo tuyến đường đang chọn mà rẽ sang hướng khác thì Gg sẽ tự động tìm đường đến điểm cần đến, đây mới là bản beta, em hy vọng sang bản chính thức sẽ có thêm hiển thị tốc độ giống như here map vậy.

bsphongnb

Xe container
Gmap rất tiện lợi, trước em phi vào Đà Nẵng chỉ cần mỗi anh này thôi.
Tuy nhiên, cubgx bị dính 2 phát nhớ đời vì nó dẫn đường sai: 1 phát chạy dọc bờ biển vãi lái luôn
Và 1 phát ra bãi tha ma giữa cánh đồng lúc nhá nhem tối, phải nói là lạnh cả sống lưng.
Thế nên theo kinh nghiệm của em thì ko nên theo gmap với những con đường lạ

Viking

Xe điện
Đểu cái là trên iOS nếu acc vùng là Viet Nam thì vaod Apple Store không có Google maps mà down, he he :D
Em không dùng Áp Pồ nhưng thấy mấy anh bạn bảo chuyển vùng sinh sống gì đó sang Mẽo để đi chợ Mẽo thì vẫn có.
Mấy anh bạn em chậy Gô gồ Máp trên IP 6 phà phà

Dung TOYOTA

Xe tăng
sao ảnh của cụ thớt toi hết rồi :| e chả nhìn được j cả

ngochoangimsat

Xe tăng
Đểu cái là trên iOS nếu acc vùng là Viet Nam thì vaod Apple Store không có Google maps mà down, he he 
Cuj dai bờ dếch xong cháu nghĩ cài thoải mái từ chợ đen mừ. Gmap ko đc apple chào đón nên nó ko lớn đc

bsphongnb

Xe container
Em nhớ ko nhầm thì em chọn đường này để đi, QL49B thì phải
Đúng nghĩa là lên rừng xuống biển luôn

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
cụ mad lên appvn download thui.

Em không dùng Áp Pồ nhưng thấy mấy anh bạn bảo chuyển vùng sinh sống gì đó sang Mẽo để đi chợ Mẽo thì vẫn có.
Mấy anh bạn em chậy Gô gồ Máp trên IP 6 phà phà
Vâng, với em thì em có luôn mấy acc Mẽo xịn, chưa cần mò chuyển vùng.

Nhưng nó lại thành hơi bất tiện với những ông bạn nào tự nhiên hỏi sao tao k down được, lại phải gửi link cho chúng lọ mọ, mà có phải ai cũng làm được đâu nên em toàn bị chúng nó gặp mặt bắt uống bia rồi thực hành, say chết :))

Với lại với ai không thạo khoản nghe tiếng Anh thì cũng thêm 1 bất tiện.

Gmap rất tiện lợi, trước em phi vào Đà Nẵng chỉ cần mỗi anh này thôi.
Tuy nhiên, cubgx bị dính 2 phát nhớ đời vì nó dẫn đường sai: 1 phát chạy dọc bờ biển vãi lái luôn
Và 1 phát ra bãi tha ma giữa cánh đồng lúc nhá nhem tối, phải nói là lạnh cả sống lưng.
Thế nên theo kinh nghiệm của em thì ko nên theo gmap với những con đường lạ
Anh cũng dính đôi phát nên từ sau KN phải Đông tây Y kết hợp, giờ là cả google maps, Here maps + hỏi nhân dân tôi định đi đường này đường kia có ổn không, nhất là lên núi gặp mấy quả TL sửa chữa với xe tải chở quặng nó cày thì vỡ mồm luôn :D

Mà, mai anh có việc cần hỏi chú nhá nhá ;)

bsphongnb

Xe container
Lúc về em đi đường mòn thì dính quả này

Em nhớ mãi hôm đó trời mưa to, tầm 5-6h chiều, em chạy đường mòn nên dự kaf ko kịp lết về Hải Bình (TH) chơi với bạn nên quyết định về Vinh nghỉ thì nó dẫn qua cái tỉnh lộ khỉ gió gì đó, ra đúng cánh đồng và vãi tha ma, trời mưa và tối.
Em phải lùi xe tầm 1 km, mà cái cam lùi lại hỏng nữa, vcđ. ~X(

bsphongnb

Xe container

Nhưng nó lại thành hơi bất tiện với những ông bạn nào tự nhiên hỏi sao tao k down được, lại phải gửi link cho chúng lọ mọ, mà có phải ai cũng làm được đâu nên em toàn bị chúng nó gặp mặt bắt uống bia rồi thực hành, say chết :))

Anh cũng dính đôi phát nên từ sau KN phải Đông tây Y kết hợp, giờ là cả google maps, Here maps + hỏi nhân dân tôi định đi đường này đường kia có ổn không, nhất là lên núi gặp mấy quả TL sửa chữa với xe tải chở quặng nó cày thì vỡ mồm luôn :D

Hỏi luôn đê huynh, đang rảnh đơi :D

ngochoangimsat

Xe tăng
Hỏi luôn đê huynh, đang rảnh đơi 
Theo tối kiến của cháu các cụ dùng iphone nên sơ cua thêm con android nữa. Đồ chơi trên android như rừng vàng biển bạc ạ. Khi nào cần gọi điện ta dùng iphone, di dùng các thứ khác cứ android ta quất. Ko có gì các dòng máy chạy android ko có. Chỉ là nó ko có thương hiệu như iphone thôi

ngochoangimsat

Xe tăng
Lúc về em đi đường mòn thì dính quả này

Em nhớ mãi hôm đó trời mưa to, tầm 5-6h chiều, em chạy đường mòn nên dự kaf ko kịp lết về Hải Bình (TH) chơi với bạn nên quyết định về Vinh nghỉ thì nó dẫn qua cái tỉnh lộ khỉ gió gì đó, ra đúng cánh đồng và vãi tha ma, trời mưa và tối.
Em phải lùi xe tầm 1 km, mà cái cam lùi lại hỏng nữa, vcđ. 
Cháu cũng đc gmap dẫn ra giữa cánh đồng vào một đêm mưa gío khi lạc đường thời còn đi xe máy. Và vietmap r12 cho cháu một quả ra giữa cánh đồng lày lội một lần nữa, lại cho cháu thuê ngừoi khiêng xe máy từ đường cắt chui hầm lên cao tốc nữa vì theo nó dẫn đến mà chả biết làm sao, quay lại ko biết đi đâu và bao xa, vậy là thuê ngừoi khiêng xe vuợt rào lên. Ô tô thì toi

bsphongnb

Xe container
Cháu cũng đc gmap dẫn ra giữa cánh đồng vào một đêm mưa gío khi lạc đường thời còn đi xe máy. Và vietmap r12 cho cháu một quả ra giữa cánh đồng lày lội một lần nữa, lại cho cháu thuê ngừoi khiêng xe máy từ đường cắt chui hầm lên cao tốc nữa vì theo nó dẫn đến mà chả biết làm sao, quay lại ko biết đi đâu và bao xa, vậy là thuê ngừoi khiêng xe vuợt rào lên. Ô tô thì toi
Những chặng đường quen thì dùng đc, chứ như kinh nghiệm của cháu thì ghê răng với mấy cái lựa chọn qua Tỉnh Lộ rồi.
Nếu gmap thì cứ đường nào to thì ta chọn.

ke0kul

Xe buýt

cụ ới, cho nhà cháu hỏi tí
trước cháu chuyển vùng sang Mẽo để down GG maps thì không cần phải nhập thông tin visa, nhưng giờ bắt buộc phải nhập rồi, mà cháu lại ko có TK visa
cụ có cách nào chỉ cho cháu với ạ
thank cụ.

kid6256

Xe hơi
Hay quá các cụ ạ :)

cat_nobita

Xe buýt
Em chơi Navitel dùng cho Android quá ổn các Cụ ợ, nếu các Cụ đi theo nhóm thì thêm Zelo (dùng điện thoại làm bộ đàm) và Family Locator (để định vị các thành viên trên điện thoại) nữa là bá đạo nhé, rất phù hợp cho đi phượt và du lịch nhóm...he...he....

kecuoigio

Xe tải
Here map dẫn đường cũng tạm được tuy nhiên toàn đi vào đường cấm ô tô :(