Cái điều hòa xe em bị ma làm ạ!!!!

tranhuungoc

Xe hơi
Ơ, mấy hôm rồi mà chả thấy ông này trả lời anh em nhỉ. Có thể bố ý sửa được rồi, sướng quá nên mặc kệ cho anh em cãi nhau thì phải.......:^):^):^)

Cuong_moico

Xe đạp
Các bác chỉ giúp em với. Em có con Lác mắt đi được hơn 4 vạn thì điều hòa bắt đầu dở chứng. Cứ đi được khoảng 30 phút là nó bắt đầu không mát nữa. Em điên tiết bật về 16 độ, nghe động cơ gào thét ầm ầm cấp tải cho điều hòa mà nó vẫn không mát...em cảm giác như không thấy gió đâu...Tắt điều hòa, chịu nóng khoảng 20 phút, bật lại, nó lại mát....rồi lại nóng....ĐIÊN THẬT...

Bác nào đã bị chưa, sửa ở đâu cho em biết nhé.

P/s: có bác bảo em có lẽ rơ le điều hòa bị đóng đá nên ngắt mặc dù nhiệt độ trong xe vẫn nóng.

Cảm ơn các bác.
Không phải đâu, dòng này nó thế, mình cũng đang chết dở với mấy ông nội La đây, chỉ vì cái điều hòa. Vậy mà vợ con cứ tưởng bở :48:

Braunbuffel

Xe máy
Em bị đúng như pac chủ thớt. khi mở lắp cabo ra nhìn vào thì trời, máy nóng là vậy mà đoạnh dẫn khí Gas (Gần lọc gió) đá lạnh bao quanh. Tắt điều hòa, đã tan hết lại lạnh như thường.
Sủa được roài. Nguyên nhân là cái giơ le gắn với cảm biến nhiệt nó toi, không ngắt được. Thay phát ngon ngay. Xin báo cáo các pác.

Chổ sửa hả, không nhớ địa chỉ nhưng cái xưởng của quân đội ở giảm võ (Ngõ vào gần với quán bí đỏ)

Chỉnh sửa cuối:

haupc

Đi bộ
Mình đang xừ dụng Lac max từ 2004 đà găp ca nay rồi lúc đầu bi đóng đá giàn lạnh sau vài tháng là hết lạnh. nguyên nhân chính là do van điều áp của máy nén lạnh hoạt động biến đổi thể tích đóng không kín nên mất lạnh hoặc đóng đá . Minh co file Pdf hướng dẩn sửa chửa căn bịnh này các bác nào cần gởi email haupc04@gmail.comcho mình ; minh sẻ gởi lại để tham khảo khỏi bị thợ lạnh vẻ vời .
Mình đả tự sửa chửa hoạt động rất tốt.