Cái gì vậy??? Ford Everest 2016 giá 1.249 tỷ đến 1.629 tỷ

kysingheo

Xe buýt
thì nó chả bảo nó so với Prado chứ Phò tuổi gì ạ, thế nên cái giá nó cũng phải cao cao chứ

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thất đắt vì các cụ vẫn đánh giá Everest theo Everest đời cũ. Giờ nó thay đổi hẳn rồi mà cụ.
Đắt hay không thì phải xem mình nhận được gì so với đồng tiền mình bỏ ra. Em thấy Fortune bản 1,2 tỏi vẫn là đắt.

Giá Everest mới hiện em không dám bình luận, phải đợi các cụ trong nước review thì mới đánh giá tạm chính xác được.
Theo cá nhân em biết Everest bây giờ thay đổi hoàn toàn khái niệm thiết kế rồi, không đi theo con đường cũ là xe ồn, sù sì, nặng nề nữa. Mà theo con đường sang trọng và êm ái rồi.

Em thấy nếu con này đúng là sang trọng và êm ái hơn + cộng với tính năng an toàn và tiện nghi của Ford thì cũng ok. Cái gì phải bàn cãi chứ về coi trọng người dùng Việt thì em đánh giá Ford là số 1, tất cả các tính năng toàn đều giữ như ở thị trường các nước phát triển. Tiện nghi thì em nghĩ hàng đầu phân khúc luôn khi có tính năng của xe sang như cảnh báo làn đường, cruise control tự động,vv.vv.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thất đắt vì các cụ vẫn đánh giá Everest theo Everest đời cũ. Giờ nó thay đổi hẳn rồi mà cụ.
Đắt hay không thì phải xem mình nhận được gì so với đồng tiền mình bỏ ra. Em thấy Fortune bản 1,2 tỏi vẫn là đắt.

Giá Everest mới hiện em không dám bình luận, phải đợi các cụ trong nước review thì mới đánh giá tạm chính xác được.
Theo cá nhân em biết Everest bây giờ thay đổi hoàn toàn khái niệm thiết kế rồi, không đi theo con đường cũ là xe ồn, sù sì, nặng nề nữa. Mà theo con đường sang trọng và êm ái rồi.

Em thấy nếu con này đúng là sang trọng và êm ái hơn + cộng với tính năng an toàn và tiện nghi của Ford thì cũng ok. Cái gì phải bàn cãi chứ về coi trọng người dùng Việt thì em đánh giá Ford là số 1, tất cả các tính năng toàn đều giữ như ở thị trường các nước phát triển. Tiện nghi thì em nghĩ hàng đầu phân khúc luôn khi có tính năng của xe sang như cảnh báo làn đường, cruise control tự động,vv.vv.

UFA

Xe điện
Em kết Ford và con Everest này lắm nhưng giá như vậy em chờ GLC ra mua cho nó rẻ , em thật

amunike

Xe tăng

Em làm lãnh đạo chắc sẽ không lấy tên Everest mà đặt một tên mới, định hình ở phân khúc mới với giá trị tương ứng để khách hàng ko liên tưởng đến em Ev cũ.

munn

Xe buýt
nếu giá thế thật thì để ủng hộ các bác mua Fortuner đỡ lăn tăn

bimac261

Xe đạp
Các bác nên biết bản cao nhất: Ford New Everest (3.2 Titan) ở Thái Lan bán = giá New Fortuner (2.8V 4WD AT) nha và ~ 1tỷ VND ( =1,599,000 baht) thôi. Ở đó mà cạnh tranh với Prado , về VN đội lên 1.6 tỷ. Thật ko chấp nhận nổi cho dù có an toàn hay option miên man đến mức nào cũng phải nghĩ đến người tiêu dùng chúc chứ. Móc túi thấy ớn luôn ah...
Link dẫn chứng nè :
http://www.toyota.co.th/en/model/fortuner
http://www.ford.co.th/en/suvs/all-new-everest

Korea old 1.6

Xe buýt
Tks Ford. Bao lâu nay đi Ford cứ tự ti xe ...giá rẻ. \:D/

Greek

Xe tải
Everest 2016 ko phải là phiên bản nâng cấp từ Ranger các cụ nhé, từ khung gầm, bệ... Đều là mới, nó đg đc sánh với Prado chứ ko phải sánh với Fortuner đâu ạ.

Greek

Xe tải
các cụ đánh giá xem thế nào ạ.

Fiat_ELX

Xe điện
Giá này cũng không có xe mà mua đâu các cụ ah, các cụ cứ đặt thử mà xem, hợp đồng chờ rất nhiều mà không đủ xe giao. Yêu Ford thì vẫn đi Ford thôi. Phải khi có xe bán ra thị trường và được mọi người cảm nhận lúc đó mới đánh giá được . Giá trên là giá chính thức rồi đó, không có thấp hơn đâu
http://www.giaxeford.net/p/bao-gia-xe-ford.html
Giá này thì em nhờ cụ tống giúp em FE2015 mới chạy hơn 4 vạn tẹo để em khuân STF, đỡ phải đặt hàng chờ đợi :))

fordfiesta2013

Xe tăng
Giá này cũng không có xe mà mua đâu các cụ ah, các cụ cứ đặt thử mà xem, hợp đồng chờ rất nhiều mà không đủ xe giao. Yêu Ford thì vẫn đi Ford thôi. Phải khi có xe bán ra thị trường và được mọi người cảm nhận lúc đó mới đánh giá được . Giá trên là giá chính thức rồi đó, không có thấp hơn đâu
http://www.giaxeford.net/p/bao-gia-xe-ford.html
Giá là chuẩn rồi. Đơn đặt hàng đang dài quá

Matizcoi

Xe cút kít
Nói phét đấy cụ ạ. Cái ông post bào nói là ti2 tỉ 6 trên fb otofun em hỏi có phải sâu của ford ko ko dám trả lời. Ranger có 850 thì ev full 3.2 cũng chỉ 1 tỉ 1 thôi cụ ạ. 2.2 tầm 950
Bẹn em múc bản 2.2 máy dầu AT cả đk có 700 thoy cụ ơi.

binhnq2

Xe tăng
Đơn đặt hàng dài đến *** rồi ah. Các cụ vào đặt tiếp đi

SonHai1102

Xe tải
Giá này em cứ làm chú Santafee 2.2 bản full cho lành.
Em giá cá là con này về việt nam chỉ sau 1 quý là khuyến mãi 300 củ - 500 củ tùy bản....
hihihi
Ford hình như bị Huyndai mua quá bán cổ phần rồi hay sao mà lại đi làm nền cho em Santafee của Huyndai...
Em fun tý

Phú Hoàng

Xe điện
Em mua Ranger đi cho tiết kiệm xèng :P

enghoang

Xe buýt
Em làm lãnh đạo chắc sẽ không lấy tên Everest mà đặt một tên mới, định hình ở phân khúc mới với giá trị tương ứng để khách hàng ko liên tưởng đến em Ev cũ.
Nó vẫn khung gầm pickup mà cụ. Thêm mấy cái tiện nghi vào và đổi cái mã thì khó sang model khác lắm.

fordfiesta2013

Xe tăng
Giá này em cứ làm chú Santafee 2.2 bản full cho lành.
Em giá cá là con này về việt nam chỉ sau 1 quý là khuyến mãi 300 củ - 500 củ tùy bản....
hihihi
Ford hình như bị Huyndai mua quá bán cổ phần rồi hay sao mà lại đi làm nền cho em Santafee của Huyndai...
Em fun tý
Nếu mà khuyến mại 300 củ - 500 củ sao không giảm giá luôn 500 củ cho nhanh còn bày đặt giá cao rồi khuyến mại làm gì. Em nghĩ không bán được thì thôi không nhập về nữa hoặc giảm giá chứ -> có phải như hồi xưa sản xuất ở VN phải đầu tư một đống tiền nên phải có bán để bù lỗ. Nay Ford chuyển sang nhập rồi thì đơn giản -> không bán được thì không nhập thôi